คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง! - หน้า 17

ชื่อกระทู้: คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง!

Junior Member esadpeez's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผม มี A100 คันนึง น่ะ
    เวลา ไป จอด ตาม ซุ้มยายอง พวก เนี๊ยะ
    พวก ลุง ๆ จะ ลุก ฮือ เข้า มา ดู
    แล้ว บอก โอ้ย รถ แบบ เนี๊ยะ แต่ ก่อน บ้านลุง ก็ มี
    ตอนนั้น ขาย ไป 4000 พัน เอง มั๊ง
    เดี๋ยวนี้ คง จะ แพง น่า ดู สิ
    ลุง ขอ ขี่ หน่อย ได้ มั๊ย ไอ้ หนุ่ม
    5 5 5
    เล่น ขี่ กัน จน น้ำ มัน หมด เลย
    555+

จริง ๆ เรื่อง สาวนี่ รถมันก็ ช่วย ได้ นิดนึง น่ะ [นิดเดียวจริงๆที่เหลือหน้าตาล้วน = =]
    สาว ๆ ชอบ Vespa ครับ

และ อีก อย่าง
    ขี่ ควาสสิค อยาก ให้ ได้ อารมณ์ จริง ๆ ต้อง มี หมวกกัน น็อค ทำมือ ด้วยครับ
    D.I.Y ครับ
    ของ ผม เป็น ล็อตเตอรี่ เก่า ๆ ของ แม่ แปะ ทั้ง ใบ เลย ฮ่า ๆ
    ชื่อ : พี .... พูดคุย กัน ได้ ครับ ผม

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

จะให้คนทั่วไปว่ายังงัย อยู่ที่พวกเรา ๆ ทั้งนั้นครับ จะแต่งสวยหรือแต่งซิ่ง จะขับเร็วหรือขับช้า จะสร้างความดีหรือสร้างความรำคาญอยู่ที่พวกเราครับ ช่วยกันอนุรักษ์สิ่งดี ๆ กันเอาไว้
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Senior Member fbiza856's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้เขามองทำไม ผมหน้าตาดีหรือว่ารถสวยๆ 555
    อยู่ที่ใจไม่ใช่กระเเส

Senior Member solo1150's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณป่าก้างคลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ทรงรถเก่าโบราณ ผมว่ามันรูปร่างแปลกๆ สวยดีนะครับ สวยกว่ารถรุ่นไหม่ไหม่ๆเยอะรถรุ่นไหม่ๆนับวันจะเป็นร ถการ์ตูนไปละ

ผมว่าคนส่วนไหญ่ชอบนะครับ มองเพราะ มันหาดูยาก
    รับออกแบบโลโก้ราคาถูก 200บาท

โลโก้ร้าน โลโก้สินค้า | ออกแบบโปรไฟล์เฟสบุ๊คของขาย ตราสัญลักษณ์ | นามบัตร | ตรายาง
    ฉลากบรรจุภัณฑ์ สติ๊กเกอร์, ซีนรัดขวดพลาสติก / ขวดแก้ว | กล่อง | ถุงกาแฟ
    อาร์มติดเสื้อของชมรมต่างๆ | รับดราฟงาน และออกแบบลวดลายสกรีนผลิตภัณฑ์

ราคาเดียว 200 บาท !!!

https://www.facebook.com/profile.php?id=100010445620611

สนใจสอบถามรายละเอียด
    โทร : 087-6608517 ตลอด 24 ชั่งโมง

capplayboy10's Avatar
    สถานที่
    Pielan Classic Samutprakan
    ขอบคุณ
    0

เคยขี่ไปแล้วมีลุงคนนึงชมว่าสวยครับ เพราะหมู่บ้านนั้นเป็นหมู่บ้านชาวประมงขี่กันแต่ jx cg gl กันอยู่แค่นี้ ส่วนใหญ่พ่วงข้างทั้งหมู่บ้าน

ตอนนั้นไปปลูกป่า แล้วลุงคนนึงเดินเข้ามาบอกว่า "สวยดีนะหนุ่ม สียังสดอยู่เลย" ฮ่าาาาา

ส่งของที่ --> นายขวัญชัย สิงห์หล 362/1 ม.3 ต.แพรกษา อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10280
    ติดต่อ 087-7193911 น้องแค็ป (ไม่กัดครับ )
    ธนาคาร กรุงเทพ
    ชื่อบัญชี นายขวัญชัย สิงห์หล
    เลขบัญชี 863-7-03645-3
    บัญชีเป็นแบบ ออมทรัพย์
    FACEBOOK ติดต่อ คลิ๊ก ๆ

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเหอะ..

ไม่รักได้
    ไม่ชอบได้
    แต่ขอ.. อย่าทำลาย

โค้ด HTML:
    [URL="http://www.youtube.com/watch?v=eALaPksTVZ0&feature=related"]http://www.youtube.com/watch?v=eALaPksTVZ0&feature=related[/URL]
    กดตามลิงค์..

ตอนนี้สังคมมันเป็นแบบนี้จริงๆ
    รถมันราคาไม่แพง ใครก็หาซื้อมาขี่ได้ เรื่องนี้ห้ามกันไม่ได้.. เพราะเงินของเขา
    สไตล์การแต่งรถ ก็นะ อ้างว่าความคิดสร้างสรร แต่น้องเล่นก็อปแว้นมาล้วนๆเลย
    ให้แว้นอยู่ส่วนแว้น และ..รถโบราณอยู่ในสังคมเล็กๆของเราเถอะ
    อย่าเอาไปปะปน ให้ชาวบ้านชาวเมืองด่าบุพการีกันเลย

เครื่องเวฟ ดรีม อะไรไม่ค่อยใส่ใจนะ บางทีอาจเพื่อการใช้งาน
    แต่ขอมีทะเบียนหน่อย
    รู้ไหมว่า ประเทศไทยต่อวันมีรถมอเตอร์ไซหายมากกว่า 150 คัน
    ไปเอาเครื่องNo-Bookที่ขโมยมาใส่ มันเป็นการสนับสนุนโจร นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Indy_life : 27-01-2012 เมื่อ 19:45

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหนื่อยใจ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Indy_life : 28-01-2012 เมื่อ 15:12

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

คิดถึงวันเก่าหลายคนที่เคยตอกระทู้ยังคงขี่รถเก่าอยู ่หรือเปล่าครับ ถ้าผ่านมาก้แวะมาทักกันบ้างนะครับ
    มันมีความพูกพันธ์กันครับเมื่อตอนเริ่มเล่นมันไม่เป็ นแบบทุกวันนี้ ทำให้เบื่อ ไปเลยครับ
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มองกันทั้งหมู่บ้านคับ ยกเว้นยามหน้าหมู่บ้านมันบอกว่า พี่รถอย่างงี้แถวบ้านผมเอาไว้ขับตัดอ้อย ผมล่ะเซ็งจิงๆ

Junior Member blackfox's Avatar
    สถานที่
    SRiSaRaD ClAsSiC
    ขอบคุณ
    1

ใครจะว่างไง ก้อชั่งเค้าคับ ก็เราชอบของเรา อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackfox : 24-02-2012 เมื่อ 14:52

koykokija's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าคนมองเพราะแปลกดี เท่ดี
    บางคนไปทำสีไปชุบมา
    เขาก้อว่าสวยดี
    และรถแบบนี้หาดูได้ยากแล้วยิ่ง
    เป็นรุ่นปีเก่าๆๆแล้ว ยิ่งชอบใหญ่

แต่พอมาเจอรถผมแล้วโอ๊ว.....ไปขุดมาจากไหนวะ5555+++

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ชาวบ้านเขาไม่ค่อยปลื้มครับ ยิ่งออกข่าวด้วย อนาคตจะเป็นยังไงกันหล่ะครับรถเก่า
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

Junior Member
    ขอบคุณ
    1

เคยขับไปจอดที่ CDC หน้าสตาร์บัค ข้างเป็นดูคาติ ขวาเป็เวสป้าLS เราขับA 100ทอ่ยก ปี76 ฝรั่งเดินมาชม Awsome!!

Bookmarks