เล่นๆ หนุกๆ น่ะครับ
อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวหมูทุกท่าน ช่วยยกตัวอย่างคำพูดที่ทุกท่านมักจะติดปากเป็นประจำ
พร้อมความหมายของคำนั้นๆ เพื่อที่ได้รู้ว่า คำไหนที่ฮิตๆ กัน ความหมายเจ๋งๆ เผื่อจะเอาไปใช้กันบ้าง

ผมก่อนแล้วกันครับ

1. ลิเกเลิก ความหมาย เหมือนกับวงแตกประมาณนั้นน่ะครับ
2. หงายท้องอีด่าง ความหมาย เหมือนกับเจอเหตุการณ์อะไรที่ไม่คาดฝันขั้นล้มหงายเก ๋ง

ปล.คำบางคำอาจไม่สุภาพ หรือว่าความหมายเข้าใจผิดไป(เพราะเป็นความเข้าใจของผ มเอง)ต้องขออภัยด้วยครับ