ขอถามพี่ๆที่รู้เรื่องsr400รถผมมีปัญหานิ๊ดหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามพี่ๆที่รู้เรื่องsr400รถผมมีปัญหานิ๊ดหน่อยครับ

Senior Member Fernandaz's Avatar
    สถานที่
    นครจันทึก
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขอถามพี่ๆที่รู้เรื่องsr400รถผมมีปัญหานิ๊ดหน่อยครับ

พอดีว่า รถผม เวลาเบิ๊ล เข้าเกียร์ และผ่อนเครื่อง มันจะมีเสียงเหมือนตด ปัง มันเป็นเพราะอะไรคับ เปลี่ยนหัวเทียนก็ไม่หาย รถผม ปี 2003 เดิมๆ ขอบคุณครับ
    Noise reduction process of Thailand.
    นครจันทึก จารึกภาพสี่พันปี สี่เขี้ยวต้นตำนาน คู่บ้านลำตะคอง

jp_c92's Avatar
    สถานที่
    ซ่อมตลอดทาง
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันลงเยอะไปครับทำให้เผาไหม้ไม่หมดออกมาทางวาล์วไ อเสีย แล้วจุดระเบิดในท่ออีกทีทำให้เกิดเสียงดังระเบิดออกม า ลองตั้งระดับน้ำมันใหม่ครับ...
    ระยะทางที่ผ่านไป ไม่สำคัญเท่ากาลเวลาที่ผ่านมา

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ท่อเดิมมั๊ย..คาบูเดิมมั๊ย....

ที่ผมเคยเจอ+ซ่อมมาคือเปลี่ยนท่อแล้วไม่เซตคาบู...อี กอย่างคือคอหรีดรั่ว....จุดอ่อนของเอสอาร์เลยแหละ55+
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member Fernandaz's Avatar
    สถานที่
    นครจันทึก
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ท่อเดิมมั๊ย..คาบูเดิมมั๊ย....

ที่ผมเคยเจอ+ซ่อมมาคือเปลี่ยนท่อแล้วไม่เซตคาบู...อี กอย่างคือคอหรีดรั่ว....จุดอ่อนของเอสอาร์เลยแหละ55+
    เมกาโฟนครับ ถามคนขาย บอกมันเป็นเกี่ยวกับระบบ ไอเสีย เป็นเรื่องปกติ ไม่รู้จิงป่ะ
    Noise reduction process of Thailand.
    นครจันทึก จารึกภาพสี่พันปี สี่เขี้ยวต้นตำนาน คู่บ้านลำตะคอง

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Fernandaz อ่านข้อความ
    เมกาโฟนครับ ถามคนขาย บอกมันเป็นเกี่ยวกับระบบ ไอเสีย เป็นเรื่องปกติ ไม่รู้จิงป่ะ
    2003มันมีระบบบำบัดไอเสียแล้วครับ....เคยทำมาตดทุกคั น.....- -*
    อุดท่อแคตที่เสื้อสุบเลยครับ......
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member John_mc's Avatar
    สถานที่
    srคลับสุพรรณ
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันบางไปใหม หรือท่อสั้นไป ลองดูที่หัวเที่ยนสีปกติใหมครับ
    อะไรๆใช่ว่าจะดีพร้อมทุกอย่าง ถ้าไม่กล้าเผชิญ ช่างเอ and ช่างจอห์น

Bookmarks