ถึงคุณขี้ขโมย

ชื่อกระทู้: ถึงคุณขี้ขโมย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงคุณขี้ขโมย

ผมรับทราบจากบอร์ดนี้ว่ามีการรวมตัวโชร์รถประเภทScoo ter ในวันอาทิตย์ที่ 8 เม.ย. ที่ผ่านมา บริเวณลานกิจกรรมมอเตอร์ไซค์ อิมแพ็คเมืองทองธานี ในงานมอเตอร์โชร์ครั้งที่ 33 ที่ผ่านมา ............

ผมได้ไปร่วมงานด้วยและได้ขับรถ cosa ไปร่วมกิจกรรมในครั้งนี้

และได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีจากเจ้าหน้าที่ผู้จัด งาน และเพื่อนๆของเวสป้าด้วยกัน

และผมได้ออกจากงานเนื่องจากมีธุระด่วน ในเวลาประมาณ 1 ทุ่ม ปรากฎว่า cosa ของผมได้ถูกมือดีในงานขโมยฝาครอบล้อหน้าไป

จึงขอแจ้งให้ท่านหัวขโมยได้รับทราบว่า ผมได้ดำเนินการดังนี้คือ

1. ติดต่อทางผู้จัดงาน ขอดูวิดิโอวงจรปิดบริเวณลานกิจกรรมมอเตอร์ไซค์ ซึ่งท่านหัวขโมยคงไม่ทราบว่าบริเวณนั้นมีกล้องวงจรปิ ด ถึง 4 ตัว ...........และได้เห็นการขโมยฝาครอบรถ cosa ของผมทุกขั้นตอน ........... และทราบแล้วว่าหน้าตาของท่านหัวขโมย ผู้ร่วมมือกับท่าน และท่านขับขี่รถแบบไหน สีอะไรแฝงตัวเข้ามาขโมยชิ้นส่วนรถในงาน

2. ทางผู้จัดงานได้แสดงความรับผิดชอบด้วยการชดใช้ค่าฝาค รอบล้อให้ผม แต่ผมได้ปฎิเสธไป เนื่องจากไม่ใช่ความผิดของทางผู้จัดงาน

3. ผมได้ขอหลักฐานวิดิโอกล้องวงจรปิดที่มีภาพพฤติกรรมขอ งท่านหัวขโมยชัดเจน ได้แจ้งความเพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายแล้ว ที่สภอ.ปากเกร็ด

จึงขอเรียนให้ท่านหัวขโมยได้รับทราบ(หากท่านเข้ามาอ่ านในเวปนี้ และคิดว่าคงได้อ่านแน่ๆ)ว่า

ท่านกระจอกมาก ริจะใช้รถ cosa แต่เที่ยวขโมยถอดชิ้นส่วนจากรถคนอื่นไป ทั้งๆที่ราคาไม่กี่สตางค์ ..................เป็นพวกกากกระลา ที่เล่นรถแล้วอยากเท่ แต่ไม่อยากลงทุน หาอะไหล่ชิ้นส่วนด้วยการขโมยรถชาวบ้าน ...................

กระจอกสุดๆ

และขอให้ท่านเตรียมตัวเตรียมใจไว้ว่า ความซวยกำลังจะมาเยือนท่านแล้ว เพราะหลักฐานการที่ท่านขโมยชิ้นส่วนของรถผมได้อยู่ใน มือของเจ้าหน้าที่ตำรวจแล้ว ........................... ท่านอาจจะคิดว่าการทึ่ท่านขโมยของเล็กๆน้อยๆแบบนี้ ไม่น่าที่จะทำให้เจ้าหน้าที่ตำรวจสนใจ ในความกระจอกของท่าน ก็ไม่ว่าอะไร

แต่ของให้ท่านสำเหนียกไว้ว่า ในเมื่อผมสามารถขอภาพวิดิโอวงจรปิดจากผู้จัดมาได้ และผู้จัดต้องการชดใช้ค่าเสียหายให้ผม(แต่ผมได้ปฎิเส ธไป) นั้น ............................ ผมก็มีขีดความสามารถที่จะขอให้ท่านเจ้าหน้าที่ตำรวจจ ัดการกับท่านได้เป็นพิเศษเช่นกัน

จึงแจ้งท่านหัวขโมย ที่แสนจะกระจอกงอกง่อยได้รับทราบ และเตรียมตัวไว้ ............หากจะหลบเลี่ยงให้นานหน่อย ก็แนะนำให้อย่าขี่รถที่ใช้อยู่ ไปในพื้นที่ สภอ.ปากเกร็ด ก็แล้วกัน

ปล. ผมมีฝาครอบล้ออะไหล่เหลือเก็บไว้เล่นๆอีก3 วง จะมาขโมยอีกก็ได้นะครับ ราคาวงละ 3-400 บาท หาซื้อได้ไม่ยาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanit20 : 14-04-2012 เมื่อ 15:18

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไอ้พวกนี้จับไปให้กระเทยอัดตูดให้ขี้แตกเลย ฮ่าๆ

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

ลักทรัพย์ คดีอาญาไม่สามารถยอมความกันได้
    ไม่ได้ถือเป็นความซวยของมัน แต่เป็นผลกรรมของมันเอง ,,,,,,,,,,,,,,,,,, หมดๆไปได้ละไอ้พวกสังคังวงการ
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Member gunyaa's Avatar
    สถานที่
    WHITE LINE SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ด่าได้จับใจดีมากครับ ถูกใจ
    I'm just a dreamer.

Member
    ขอบคุณ
    0

ต้องเล่นงานให้ถึงที่สุดเลยนะครับ และถ้าได้รูปหน้ามาประจานให้อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างไ ด้ก็จะดีมากด้วยครับ

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ napoli อ่านข้อความ
    ต้องเล่นงานให้ถึงที่สุดเลยนะครับ และถ้าได้รูปหน้ามาประจานให้อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างไ ด้ก็จะดีมากด้วยครับ
    เห็นด้วย ให้แทรกแผ่นดินหนีไม่ทันเลย
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Bookmarks