* ถามเรื่องเครื่องlifan150cc. สูบนอนครับ.

ชื่อกระทู้: * ถามเรื่องเครื่องlifan150cc. สูบนอนครับ.

Member TEAMCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    พีระการเกษตร ราชบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน * ถามเรื่องเครื่องlifan150cc. สูบนอนครับ.

คือผมจะซื้อ เครื่องlifan150cc. มาแล้ว

ถ้าเขาไม่มีชุดสายไฟหลักให้ แล้วเราจะ ใช้ชุดไฟหลัก ของอะไรได้อ่ะคับ

หรือใครมีชุดไฟหลักของ มัน บอกผมหน่อยน่ะคัรบ

เดินไฟlifan150cc.ไม่เป็น
    คลาสสิก คือ หัวใจ เดินทางไกล คือ ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศ มีรถ คือ เพื่อนตาย
    มิตรภาพ คือ เพื่อนคลาสสิก มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม
    ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ

WE love CLASSIC

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นในเวปมีขายนิครับ ....200 เอง
    ผมต่อมั่วเอง ตอนนี้แบตพังไปแหล่ว....โคตรเซ็ง ไฟชาร์ตเข้าแรงเกิน ไม่รู้ต้องแก้ยังไง แต่เอามาใส่ซาเล้งไม่ค่อยซีเรียสเรื่องสตาร์ทเท่าไร ไฟหน้าไม่มี ไฟเลี้ยวก็ไม่ได้ต่อ 555+

My Bike running on LPG

Senior Member Byboat's Avatar
    สถานที่
    MCขับช้าช้า
    ขอบคุณ
    0

เห็นเขาว่า ใช้ของ เวฟ ไนท์ พี่กิ๊กลพบุรีเค้าบอกมา

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

เครื่องสูบนอนของ lifan สามารถเอาชุดสายไฟของ honda มาใช้ได้ แต่ให้ดูด้วยว่าเครื่องมีสตาร์ทมือหรือไม่ ถ้ามีให้เอาของ wave ที่มีสตาร์ทมือ ถ้าไม่ก็เอารุ่นธรรมดามาเลย แต่ให้ดูที่ชุดไฟด้วย เช่น ปลั๊กสายไฟที่มาจากเครื่อง ปลั๊กกล่องไฟ ปลั๊กแผ่นชาร์ต

แต่ถ้าจำไม่ผิด lifan 150 สูบนอน ไม่มีสตาร์ทมือ ใช้สายไฟ w125 ธรรมดา แผ่นชาร์ตสลับสาย แต่กล่องไฟต้องซื้อปลั๊กพ่วงใหม่
    ดูตามนี้เลย http://tsm-classic.tarad.com/product...น+150+CC.html#
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Member TEAMCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    พีระการเกษตร ราชบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ ทุก ความคิดเหนมากครับ ขอบคุณคับ
    คลาสสิก คือ หัวใจ เดินทางไกล คือ ประสบการณ์
    เสื้ออาร์ม คือ เสื้อเกียรติยศ มีรถ คือ เพื่อนตาย
    มิตรภาพ คือ เพื่อนคลาสสิก มิตรที่ดี คือ เพื่อนในกลุ่ม
    ออกทริป คือ ชีวิตและจิตใจ

WE love CLASSIC

Bookmarks