ปีนี้ นครนาคา จัดงาน บั้งไฟพยานาคไหมครับบบ. หรือมีกลุ่มไหนจัดไหมอ่ะครับบ ช่วยบอกที

ชื่อกระทู้: ปีนี้ นครนาคา จัดงาน บั้งไฟพยานาคไหมครับบบ. หรือมีกลุ่มไหนจัดไหมอ่ะครับบ ช่วยบอกที

Junior Member teetay's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองกลองยาว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปีนี้ นครนาคา จัดงาน บั้งไฟพยานาคไหมครับบบ. หรือมีกลุ่มไหนจัดไหมอ่ะครับบ ช่วยบอกที

จัด งาน. ป่าวครับ 2011

Junior Member
    สถานที่
    นครนาคา
    ขอบคุณ
    0

Talking

ฝนตก ฟ้าร้อง ดินถล่มถลาย นครนาคาก็จะจัดเหมือนเดิม ฝากบอกทุกคนด้วย กระแสงานหล่ม ไม่จริงอย่าเชื่อ จัดแน่นอน ๆ ๆ ๆ ๆ
    มาพบกันให้ได้นะค่ะ วันอังคาร ที่ 11 ตุลาคม นี้

Junior Member
    สถานที่
    นครนาคา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นครนาคา

ฝนตก ฟ้าร้อง ดินถล่มถลาย นครนาคาก็จะจัดเหมือนเดิม ฝากบอกทุก ๆ คนที่จะมาด้วยว่า กระแสงานหล่ม ไม่จริงอย่าเชื่อ จัดแน่นอน ๆ ๆ ห้ามพลาด

มาพบกันให้ได้ นะค่ะ วันอังคารที่11 ตุลาคม นี้

Senior Member 007007's Avatar
    สถานที่
    MC MarketBoy (กระนวน) ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

อ่านดูนะคับ แล้วจะไป หรือ ไม่ไปแล้วแต่คุณ

อ่านไว้ไม่เสียหายสำหรับผู้ที่จะไป...งานนครนาคา...ป ีนี้

พ.ต.อ.ไพศาล ลือสมบูรณ์ ผกก.สภ.เมืองหนองคาย เปิดเผยว่า ในช่วงเทศกาลออกพรรษาบั้งไฟพญานาคที่ผ่านมา เกิดปัญหาข้อร้องเรียนกลุ่มวัยรุ่นขี่รถจักรยานยนต์โ บราณ หรือ รถซี นับร้อยนับพันคัน ขี่ก่อกวน สร้างความเดือดร้อนรำคาญในพื้นที่ อ.เมืองหนองคาย และ อ.โพนพิสัย ซ้ำยังโยนประทัดยักษ์ใส่นักท่องเที่ยวและโยนใส่รถยนต ์ที่สัญจรไปมา มีการจัดคอนเสิร์ตมั่วสุมดื่มส...ุราอย่างโจ่งครึ่ม ในปีนี้ได้กำหนดมาตรการเข้มงวดไม่อนุญาตให้กลุ่มรถซี เหล่านี้เข้ามาสร้างปัญหาให้กับนักท่องเที่ยวโดยเด็ด ขาด

และทราบมาว่าจะมีกลุ่มรถซีขับขี่เข้ามาในช่วงบั้งไฟพ ญานาคหลายร้อยคัน ซึ่งรถซีนั้นเป็นรถที่ผิดกฎหมายอยู่แล้ว ตำรวจสภ.เมืองหนองคาย จะไม่อนุญาตให้รถซีเข้ามาใช้ถนนในเขตอำเภอเมืองหนองค ายโดยเด็ดขาด หากไม่เชื่อฟังจะดำเนินการจับกุมทันที ถ้าพบเป็นวัยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี จะถูกดำเนินคดีตาม พ.ร.บ.คุ้มครองเด็ก จับส่งสถานพินิจทันที

ส่วนผู้ที่อายุเกิน 18 ปีขึ้นไป จะถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย ดังนั้นจึงแจ้งเตือนไปยังกลุ่มวัยรุ่นเด็กแว้น รถซีต่าง ๆ ที่คิดจะขี่รถเข้ามาก่อกวนในพื้นที่อำเภอเมืองหนองคา ยในช่วงบั้งไฟพญานาคให้ยกเลิกความคิดเสีย

สำหรับการจัดการจราจรช่วงบั้งไฟพญานาคนั้น ตำรวจจัดกำลังเต็มอัตรา ห้ามขาด ห้ามลา โดยประสานกับตำรวจหน่วยข้างเคียงมาช่วยปฏิบัติหน้าที ่ด้วย โดยจะมีการจัดตำรวจจราจรทุก 200 เมตรประจำจุด ทางร่วมทางแยกดูเพิ่มเติม

ต้องการคำตอบคับๆๆๆๆๆๆๆ
    กลุ่ม มอตอร์ไซค์ ภาคอิสาน
    MC MarketBoy 07
    (กระนวน) ขอนแก่น
    มิตรภาพและการเดินทาง

Member popcron5455's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานล่ม

งานมีจัดจริงคับเเต่ตำรวจเข้ามาจับตั้งเเต่4-5โมงเย็นผมคนนึงที่โดนจับขนาดมีหลักฐานยังยึดรถไว้เป ็นอาทิตย์ผมต้องมาจากระยองอีกครั้งเพื่อมาเอารถออกคง จาเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจามาหนองคายอีกตำรวจโหดมากตำ รวจบอกว่าปีหน้าจับอีกครับฝากเตืนเพื่อนๆๆที่จะไปปีห น้าระวังด้วยครับก่อนผมไปผมโทรเช้คเจ้าของงานเเล้วเห มือนกันเเต่ก็โดน

Bookmarks