!!!!!!!! กระทู้นี้ขอจิตอาสาทุกท่านช่วยเหลือเพื่อนที่ประสบภั ยน้ำท่วมด่วน!!!!!

ชื่อกระทู้: !!!!!!!! กระทู้นี้ขอจิตอาสาทุกท่านช่วยเหลือเพื่อนที่ประสบภั ยน้ำท่วมด่วน!!!!!

boonburapa's Avatar
    สถานที่
    mo-ja-boke Junk เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up !!!!!!!! กระทู้นี้ขอจิตอาสาทุกท่านช่วยเหลือเพื่อนที่ประสบภั ยน้ำท่วมด่วน!!!!!

-ต้องขออนุญาติทางเวปมาสเตอร์ด้วยนะครับเนื่องจาก ขณะนี้มีพ่อแม่พี่น้องและเพื่อนๆชาวคลาสสิคหลายท่านห ลายจังหวัดกำลังเดือดร้อนมากจากน้ำท่วมจากการที่ได้โ ทรศัพพ์ถามสารทุกข์ ทุกคนกำลังลำบากมากๆบางคนไม่สามารถใช้โทรศัพพ์ได้แล้ วเพราะไม่มีไฟฟ้า ส่วนตัวข้าพเจ้าเองทางบ้านแฟนและลูกๆก็ได้รับความเดื อดร้อนเช่นกัน ดีแต่ยังพอช่วยเหลือตัวเองได้ จากข่าวที่ทุกคนคงติดตามอยู่ว่าแต่ละจังหวัดกำลังลำบ ากกับการใช้ชีวิตประจำวันขนาดไหน
    ข้าพเจ้าจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อต้องการอาสาสมัค รจิตอาสาทุกท่านที่อยากจะช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่ว มโดยอยากให้ทุกท่านที่มียานพาหนะประเภท รถยกสูงหรือเรือเสื้อชูชีพ และพอจะมีกำลังและเวลาจะช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม ร่วมกันโดยผ่านสื่อมวลชล(ไม่ขอออกนามว่าช่องไหน)ทางก ลุ่มเราไม่ขอรับความสนับสนุนเป็นเงินนะครับถ้าเพื่อน ๆต้องการบริจาคเป็นเงินขอให้บริจาคผ่านทางองกรค์ต่าง ๆเอาจะดีกว่าเพราะทางกลุ่มไม่ต้องการให้มีเรื่องเงิน เข้ามาเกี่ยวข้องครับเพราะทางเราต้องการยานพาหนะเพื่ อเข้าไปช่วยเหลือและอำนวยความสะดวกให้กับองกรค์ต่างๆ ในการเข้าไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
    เนื่องจากกลุ่มข้าพเจ้ามีกันไม่มีคนจึงอยากจะชวนเพื่ อนๆจิตอาสาทุกท่านเข้าร่วมด้วยกันถ้าไม่มี ยานพาหนะก็ขอเป็นร่วมแรงด้วยก็ได้ สนใจโทรสอบถามรายละเอียดที่ 0815580556 (เบอร์ส่วนตัว) หรือโพสไว้ในกระทู้ พร้อมรายละเอียด และเบอร์โทรเดี๋ยวจะโทรติดต่อครับ
    ต้องขอขอบคุณทุกท่านและทางทีมงานไทยสกู้ดเตอร์ทุกท่า นไว้ ณ ที่นี้ด้วย
    หนึ่งปีทำดีหนึ่งวัน

boonburapa's Avatar
    สถานที่
    mo-ja-boke Junk เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ตอนนี้มี รถ 2 คัน เรือ 1 ลำ ครับ ด่วนเลยนะครับเวลานานเท่าไรเพื่อนเราก็รอนานเท่านั้น

รูป รูป    

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

ดีเลยครับ
    พอดีมีเพื่อนๆ มีของพร้อม กำลังหาช่องทางไปช่วยเหลือ จะให้ติดต่อไปนะครับ

Bookmarks