ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 52

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Junior Member
    สถานที่
    หมายจันท์
    ขอบคุณ
    0

เข้าที่ไหนรถผมก็ไม่จบ พอมาช่างน้องหนองคล้า จันทบุรี คับทุกวันนี้6 เดือนแล้วคับเครื่องฟิตสตาร์ติดง่าย ทิปสุดท้ายเชียงใหม่คับ หมูๆๆ คับ หมูดีมีนำมันย้อยคับ

Senior Member arto491's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    1

พี่ครับรถหมู 92 ผมก็ไม่มีปัญหาไรหลอก

แต่อยากสอบถามว่าถ้าไม่มีสายที่เอาน้ำมันเครื่องไปเล ี้ยงก้านและลุกสูบจะเป็นไรไหมครับของผมมันไม่มีสงสัย เจ้าของเก่าคงจะทุบมัน

ตอนแรกผมเติมน้ำมันเครื่องลงไปชัก 1 ลิตร ขี่ไป มันก็ดับ แต่พอ เดิม 2.5 ลิตรแม้งไม่ดับเลยขี่นิ่มเลย ส่งสัยข้อเวี่ยงมันคงจะโดนน้ำมันเครื่องล่ะมั้งครับเ พราะมันจะได้สับัดไปเลี้ยงก้านลูกสูบแต่ถ้าน้อยคงจะด ับแน่เลยๆ

Senior Member ARTRAGORN's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แปลง cdi start มือได้ ดีปะคับ รบกวนถามหน่อย

แปลง CDI START มือได้ ดีปะคับ รบกวนถามหน่อย รถผม c92 เปลี่ยนเสื้อ 95 เวลาเปิดก๊อกทิ้งไว้น้ำมันไหลไม่หยุดเลย แต่ตอนขี่ไม่เป็นเป็นเฉพาพตอนจอด ต้องคอยปิดก๊อก ล่าสุด วิ่งๆ อยู่รถ สะอึกๆ ตลอด แล้วก้อดับ พอจอดพักซักแป๊ป START ติดขี่ต่อ ก้อสะอึกๆ และก้อดับอีก อาการแบบนี้คืออะไรคับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนไฟเป็นระบบ CDI START มือได้ ดีปะคับ รบกวนถามหน่อย ขอบคุณมากคับ
    Under neon loneliness motorcycle emptiness
    My MOCYC MODIFY BY TON CLASSICMOTOR KM.4

ติดตามทุกความเคลื่อนไหวของพวกเราได้ที่ http://www.facebook.com/shootrabbits หรือที่
    www.thaiscooter.com บอร์ดกลุ่มโซนกรุงเทพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ civil s90 อ่านข้อความ
    ถ้าผมจะเอาหมูตอกเลขโคลง กะเครื่องใหม่ ให้ตรงกับเล่มทะเบียนดีมั้ยครับ
    หรือว่าจะขี่แบบเดิมดี แบบNo-Book
    อยากได้แบบเลขตรงกับเล่ม แต่ตอกแล้วกลัวจับได้ครับ
    หมู มี จุดตายที่ พิเศษ

คือเลขเครื่องไม่สามารถ ตอกได้เลย เพราะมีไข่ปลา เป็นพื้นอยู่ถ้า โดนลบ โดนตอกจะเห็นทันที อีกอย่างขนส่ง มีน้ำยา ลูบที เลขเก่าจะขึ้นทันทีครับทั้งโครงและเครื่อง

ผมแนะนำซื้อรถที่ เลขโครงตรงไว้ก่อนนะครับ สำคัญที่โครง เครื่อง ซื้อเครื่องอินวอยส์ เปลี่ยนได้ จบครับ

หรือถ้าจะตอก หาซื้อแคร๊งค์ไข่ปลา ที่ยังไม่ได้ตอกเลขซึ่งหายากอีก หาคนฝีมือดีๆซึ้ง มีแต่ ตายไปหรือยังเราก็ไม่รู้ ตัวตอกเลขc92 95 ก็ไม่ได้มีขาย ตอกไปก็ดูรู้อยู่ดีครับ
    เหนื่อย เสียเงิน แถมยังเสียของเดิมๆอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 02-07-2010 เมื่อ 03:39

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PhiLoSoPhy อ่านข้อความ
    ผมมี C95 อยู่ ทะเบียนรถจังหวัดแพร่ (ผมอยู่ปทุมธานี)
    รถทะเบียนขาดต่อ 4 ปี แต่ตอนนี้ได้ต่อภาษีทั้งหมดแล้ว แล้วได้แจ้งระงับทะเบียนไว้
    เพื่อทำการโอนมาจังหวัดปทุมธานี
    เอกสารการโอนของเจ้าของรถพร้อมทุกอย่าง
    แต่มันมีปัญหาคือ เรื่องโครงรถ โครงรถเก่ามันผุ พังไปแล้ว ไม่มีเลขโครงด้วย
    ผมจึงดำเนินการหาซื้อโครงอินวอยได้มา แต่มันเป็นโครงของ C92 นายตรวจจึงไม่ให้ผ่านเพราะเลขโครงไม่ตรงตามรุ่น C95
    อยากทราบว่าผมจะดำเนินการอย่างไรได้บ้าง เพื่อทำการโอนรถและจดทะเบียนใหม่เป็นชื่อเราแบบถูกกฎ หมาย
    หรือใครพอมีคนรู้จักขายโครง C95 อิวอย หรือว่าจะตอกดีครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆ คำตอบนะครับ
    ผมคิดว่า เลขเครื่องที่ตรงในเล่มเป็นตัวยืนยันได้ว่า โครงผุก็ เดิมตรงเล่ม จนท จะดูอาการผุว่า จงใจผุ หรือ ผุเป็นธรรมชาติ
    ถ้าเป็นผม มั่นใจว่าโครงเดิม ผมจะยกโครงผุๆนั้นแหละครับไป ให้เจ้าหน้าทีตอกเลขคอ แล้วก็ กลับมาหาช่างฝีมือดีๆปะผุโครงให้ดีที่สุด

ถ้าไม่มีโครงแล้ว มีแต่เครื่อง ยากอ่ะครับ มาดูคล้ายซื้อเครื่องมีทะเบียนมาทำให้เป็นคัน

เป็นผมจะเอาโครงสภาพดีๆมาลุ้น จงใจให้ผุแบบธรรมชาติๆ แล้วเข็นไป แต่ต้องเป็นครั้งแรก จนท จำเราไม่ได้นะครับ เฟิร์ทเลิฟเลย ถ้ามีม้วนสองเข็นเข้าไป น่ากลัวครับ มันจำได้

ผมเพิ่งรู้นะครับ ว่าปัจจุบัน แจ้งเปลี่ยนโครงได้ด้วย แบบไม่มีใต้โต๊ะ ผมเข้าใจว่า ยุค ซูปเปอร์โฟว์สี่สูบ สมัยนั้นแจ้งได้แต่ทำกัน ยับ เละเทะ จนท เลยห้ามเปลี่ยนโครงอินวอยส์อีกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 02-07-2010 เมื่อ 03:37

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ผมคิดว่า เลขเครื่องที่ตรงในเล่มเป็นตัวยืนยันได้ว่า โครงผุก็ เดิมตรงเล่ม จนท จะดูอาการผุว่า จงใจผุ หรือ ผุเป็นธรรมชาติ
    ถ้าเป็นผม มั่นใจว่าโครงเดิม ผมจะยกโครงผุๆนั้นแหละครับไป ให้เจ้าหน้าทีตอกเลขคอ แล้วก็ กลับมาหาช่างฝีมือดีๆปะผุโครงให้ดีที่สุด

ถ้าไม่มีโครงแล้ว มีแต่เครื่อง ยากอ่ะครับ มาดูคล้ายซื้อเครื่องมีทะเบียนมาทำให้เป็นคัน

เป็นผมจะเอาโครงสภาพดีๆมาลุ้น จงใจให้ผุแบบธรรมชาติๆ แล้วเข็นไป แต่ต้องเป็นครั้งแรก จนท จำเราไม่ได้นะครับ เฟิร์ทเลิฟเลย ถ้ามีม้วนสองเข็นเข้าไป น่ากลัวครับ มันจำได้

ผมเพิ่งรู้นะครับ ว่าปัจจุบัน แจ้งเปลี่ยนโครงได้ด้วย แบบไม่มีใต้โต๊ะ ผมเข้าใจว่า ยุค ซูปเปอร์โฟว์สี่สูบ สมัยนั้นแจ้งได้แต่ทำกัน ยับ เละเทะ จนท เลยห้ามเปลี่ยนโครงอินวอยส์อีกเลย
    รบกวนพี่ volume c หน่อยครับ ทองขาว 12 v. ใช้แผ่นชาร์ตอะไรได้บ้างครับ......กำลังมีปัญหา..... ไฟชาร์ตไม่พอ

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ปัญหาไฟชาร์ทไม่พอ ให้ช่างเช็คจะชัวร์กว่านะครับ

1 ฟิลคอยล์ไฟรั่วลงกราวน์ ตามอายุไข..ส่งร้านพันทองแดงใหม่
    1.1 สายไฟรั่วบางจุด

2 แบตเสื่อม....
    2.1 จอดนาน
    2.2 คุณภาพแบตไม่ดี แบต 6V ส่วนมากต้องลุ้นครับ 12V คุณภาพไว้ใจได้ตามราคาครับ

3 แผ่นชาร์ท ถ้าเป็นสิบสองโวลท์ ผมเคยใช้แบบก้อน อ่ะครับ ชาร์ทดีทั้ง 6V-12V ก้อนล่ะ 3ร้อยกว่าบาท มั้งจำไม่ได้แต่ฝากซื้อได้ ไม่คิดกำไรร้านแค่ข้ามถนนไปซื้อถึงเลย
    เพื่อนผมก็ใช้ครับ(Rabbit 13) ชาร์ทดีครับ

แต่ปัจจุบันผมใช้ไฟ6Vธรรมดา แผ่นชาร์ท สี่แผ่น สีส้มเดิมๆแต่ใหม่กิ๊กแกะกล่อง โอเคครับ

ขอบคุณครับ.....ยังไงขอดูรุปนิดนึงครับ....

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอถามพี่ๆชาวหมูหน่อยนะครับ

คือผมพึ่งได้หมูมา แล้วไม่มีแบตเตอรี่

ถ้าซื้อควรซื้อเเบบไหนถึงจะดีครับ

Senior Member ToR Az's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คือผมอยากรู้ว่าลูกสูบของเครื่องc95มันมันขึ้นลงพร้อ มกัน2ลูกหรือผลัดกันขึ้นผลัดกันลง คับ

ขึ้นคู่ครับ คอยเดียวสองสาย ถ้าขึ้นสลับส่วนใหญ่น่าจะเป็นพวก cb 72 77 อะคับ สองคอยสองสาย
    ภูธิป รอดชู กรุงไทย เยาวราช 001-012606-6

นาย ภูธิป รอดชู
    97 ม.5 ต. วังเย็น อ. บางแพ จ.ราชบุรี 70160
    083-9200329

Senior Member ToR Az's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parkdong อ่านข้อความ
    ขึ้นคู่ครับ คอยเดียวสองสาย ถ้าขึ้นสลับส่วนใหญ่น่าจะเป็นพวก cb 72 77 อะคับ สองคอยสองสาย
    ขอบคุณมากๆคับ

ขอบคุณ
    0

ก็อกนํ้ามันมันรั่วอะครับ มีวิธีแก้ยังไงดีครับ ไหลตรงที่ผมวงสีดำไว้อะครับ
    Name:  2ry9mw.jpg
Views: 678
Size:  61.3 KB

ขอบคุณ
    0

ถ้าคนนํ้าหนัก 130+ ขี่หมูจะมีปัญหาไรไหมครับตอบที่ครับ

ขอบคุณ
    0

พี่ครับ อยากได้ honda c92 คับ ใครขายมั่งบอกผมที 0805066126 ยู่พิษณุโลกคับ

ขอบคุณ
    0

อยากได้ c92 ค๊าบ ให้ขายหรือรู้จักคนที่จะขายแนะนำหน่อยค๊าบ ติดต่อผมได้ [email protected] ออนทุกวันคับ หรือ 0805066126

*อยากได้จริงๆคับ ชอบม๊ากๆ อยู่พิษณุึโลกคับ ช่วยหน่อยนะคับ

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks