เปลี่ยน ข้อเหวี่ยง สปริ้น หมื่นกว่า ..... แพงไหม...ครับ

ชื่อกระทู้: เปลี่ยน ข้อเหวี่ยง สปริ้น หมื่นกว่า ..... แพงไหม...ครับ

มาตรฐาน เปลี่ยน ข้อเหวี่ยง สปริ้น หมื่นกว่า ..... แพงไหม...ครับ

เนื่องจากรถมีอาการ สะท้าน เวลา เร่งเร็วๆ...เลยไปหาช่างที่ร้าน..
    ...
    ช่างบอกว่า ข้อเหวี่ยง คด....
    ..
    และแนะนำให้เปลี่ยนเป็นข้อเหวี่ยงใหญ่...จากเดิมข้อเหวี่ยงเล็ก
    ..
    และมีรายการที่ต้องทำพ่วงไปด้วย อาทิเช่น
    - เฟืองเกีนร์ .. ลูกปืน ต่างๆ ....ฯลฯ
    ..เบ็ดเสร็จ รวม หมื่นกว่าๆ.(เกือบเป็นลม..)
    ..
    เลยอยากขอตวามเห็นผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อย....
    ..ว่าสมเหตุสมผลรึเปล่าครับ

เวอไปครับผมว่าไม่เกินห้าพันนะ
    ถ้าเกินผมว่า.......สุดๆๆๆๆๆๆๆ

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

ยกเครื่องใหญ่เลยนะนั่น ไหนจะค่าโรงกลึงทำเบ้าลูกปืนข้อเหวี่ยงใหม่ไหนจะชุด
    ลูกปืนซีลยางต่างลูกลูกสูบอีกหละค่าแรงช่าง++++ อื่ม พอประมาณนะ แต่มันหมื่นแค่ไหนล่ะถ้าเกินหมื่นสอง
    แสดงว่าคุณโดนฟันละ
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

Bookmarks