อยากจะถามการเลือกชื้อกล้อง (มือใหม่)

ชื่อกระทู้: อยากจะถามการเลือกชื้อกล้อง (มือใหม่)

Member Peawpes's Avatar
    สถานที่
    2ล้อขอนไม้
    ขอบคุณ
    0

Post อยากจะถามการเลือกชื้อกล้อง (มือใหม่)

อยากจะถามว่า ถ้าเราจะซื้อมาซักตัวเราควรจะเลือกแบบไหนคับบ เอาเเบบ ราคา ไม่เกิน ซัก 15000 จะมีมั้ยย

ถ้ารถคุณแรงก็ไปวิงในสนามสิ !!!

เีราคลาส สิค ไม่ใช้แว๊น

๐SCCS๐'s Avatar
    สถานที่
    สันติสุขสุรินทร์
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Peawpes อ่านข้อความ
    อยากจะถามว่า ถ้าเราจะซื้อมาซักตัวเราควรจะเลือกแบบไหนคับบ เอาเเบบ ราคา ไม่เกิน ซัก 15000 จะมีมั้ยย
    ขึ้นอยู่กับว่าเรา เอาไปใช้ทำอะไรครับ เช่น ถ่ายเพราะความชอบส่วนตัว ถ่ายเพราะต้องทำงาน หรือไว้ใช้นานๆทีครับ ถ้างบประมาณไม่เกิน15000 ก็มีให้เลือก2ทางครับ ระหว่าง DSLR(Digital Single Lens Reflex) สามารถเปลี่ยนเลนส์ ได้ และเราสามารถใส่Accessories ต่างๆได้หลายอย่างครับ กับ DSLR -Like(เปลี่ยนเลนส์ไม่ได้นะครับ แต่รูปแบบการทำงานคล้ายDSLRครับ) แต่ความแตกต่างของภาพนั้น ขึ้นอยู่กับ คุณสมบัติของกล้องเองครับ ถ้าเป็นDSLR ในราคาหมื่นห้าพัน คงได้ประมาณ เจ้าหนอนน้อย1000d กับเลนคิท 18-55 ซึ่งถ้าเราพอใจกับตรงนี้ก็ไม่เป็นอะไรครับ ไว้ซื้อของใส่ต่อไป แต่ถ้าเราไม่ได้คิดจะเล่นกล้องจริงๆจังๆ ก็ เลือกDSLR-Like จะดีกว่าครับ เพราะในราคาใกล้เคียงกันนี้ คุณสามารถที่จะ ได้กล้อง สมบูรณ์แบบ ที่มีเลนส์ครอบจักวาล อยู่ในตัวมัน ตัวเดียวอยู่หมัดครับ โดยรวมแล้วผมว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานครับว่าเราเอาไป ใช้ทำอะไร และขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าคุณด้วยเช่นกันครับ.
    ปล.ใช่ว่าDSLR-Like จะไม่มีของเสริมนะคัรบ อิอิ น้าๆท่านอื่นฝากความเห็นเพิ่มเติมด้วยละกันคัรบ ผมขอบอกแนวทางไว้คร่าวๆ ให้น้าๆท่านอื่นๆ ช่วยหาคำตอบครับ
    "Since 2004"

Just Like It >>>> https://www.facebook.com/acousticgui...er/?fref=photo <<<< Just Like It

Member Peawpes's Avatar
    สถานที่
    2ล้อขอนไม้
    ขอบคุณ
    0

อยากเอาไว้ ใช้นาน ๆ อะคับ ไง ๆก็ขอบคุณครับ

ถ้ารถคุณแรงก็ไปวิงในสนามสิ !!!

เีราคลาส สิค ไม่ใช้แว๊น

เชียร์ dslr ครับ

Bookmarks