เข้าเส้น เอ็นกระตุก vintage racing - หน้า 4

ชื่อกระทู้: เข้าเส้น เอ็นกระตุก vintage racing

ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ จากเดิมไม่มีความรู้เกี่ยวกับรถแนวนี้เลย พอได้ติดตามข้อมูลอยู่เรื่อยๆ จึงได้รู้ซึ้งถึงความมีเสน่ห์ของรถแนวนี้เข้าอย่างจั ง

รักจะเล่นรถแนวนี้ อย่าลืมเรื่องไซค์รถนะครับมันสำคัญมากถ้าเลือกผิดไซค ์มันจะมีผลอย่างมากกับการปั่นของเรา ท่อตั้ง ท่อนอน ความยาวหลักอาน ความยาวสเต็ม (คอ) ความยาวของขาปั่น (ขาจาน) ประเภทของแฮนด์ ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้มันมีผลกับร่างกายเราทั้งนั้น ถ้าซื้อรถใหม่ก็สบายใจได้เพราะตามร้านใหญ่ ๆ เดี๋ยวนี้เขาวัดไซค์ให้ฟรี แต่ ถ้าเล่นรถเก่าอย่างพวกเราหละจะทำอย่างไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    แวะมาเยี่ยมกระทู้นี้หน่อยครับ ยังไม่ค่อยมีประสพการณ์การปั่นรถแนวนี้มากนัก ส่วนใหญ่เจอแต่โบราณ
    แต่ กำลังเริ่มบ้าแนวนี้แล้วครับ น่าจะถึงขั้นเข้าเส้นก็ว่าได้นะ เมื่อวานได้ปั่นbianchi ของป๋าเนตร ถึงได้รู้ว่าชุดเก๊ยร์เเคมเป็กโนโล มันดีอย่างไร
    รออีกสักพักคงได้มาคุยมากขึ้นครับ
    อีกนิดครับ รถคุณชูชาติและรถคุณสุรพลสวยมากครับต้องขอลองอัดเต็ม สักครั้งนะครับ
    มันเยี่ยมจริงๆ ชุดเกียร์ campagnolo นิ่มมากกกก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ จากเดิมไม่มีความรู้เกี่ยวกับรถแนวนี้เลย พอได้ติดตามข้อมูลอยู่เรื่อยๆ จึงได้รู้ซึ้งถึงความมีเสน่ห์ของรถแนวนี้เข้าอย่างจั ง
    ขอบคุรครับพี่ที่แวะมาเยี่ยมชม อิอิ
    รถแบบนี้เหมาะกับการเข้าสังคมครับ
    ต้องมีอย่างน้อย2-3คน มันจะเกิดความมันส์ แล้วจะหลงมากกว่าเดิมอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    รักจะเล่นรถแนวนี้ อย่าลืมเรื่องไซค์รถนะครับมันสำคัญมากถ้าเลือกผิดไซค ์มันจะมีผลอย่างมากกับการปั่นของเรา ท่อตั้ง ท่อนอน ความยาวหลักอาน ความยาวสเต็ม (คอ) ความยาวของขาปั่น (ขาจาน) ประเภทของแฮนด์ ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้มันมีผลกับร่างกายเราทั้งนั้น ถ้าซื้อรถใหม่ก็สบายใจได้เพราะตามร้านใหญ่ ๆ เดี๋ยวนี้เขาวัดไซค์ให้ฟรี แต่ ถ้าเล่นรถเก่าอย่างพวกเราหละจะทำอย่างไง
    ขอบคุณครับพี่บอยมากครับที่แนะนำ เดี๋ยวผมของศึกษาอะไหล่แต่ละชิ้นก่อนครับ
    ค่อยศึกษาเทคนิคการปั่นอีกที เดี๋ยวจะเอามาแบ่งพี่ๆ น้องๆ ที่ติดตามอ่านลำดับต่อไปครับ

เผื่อว่ามีกีฬาในค่ายทหาร จะได้ลงสมัคร 555555
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

หลังจากที่หลงไหล Campagnolo ฝากให้พี่ไพบูลย์ครับ คันนี้ผ่านครับ ผมดูแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไหล่สวยมากครับ

Name:  1244444.jpg
Views: 965
Size:  34.7 KB
    VINTAGE FRENCH PEUGEOT ROAD BIKE
    SUPER COMPETITION (CX 10)
    APPROX 79-80
    HAND MADE / HAND BRASED IN FRANCE
    ORIGINAL PAINT, VERY GOOD CONDITION
    COMPLETE CAMPAGNOLO GRAN SPORT
    EXECPT A STRONGLIGHT HEADSET

PEDALS : CAMPAGNOLO GRAN SPORT

BOTTOM BRACKET : CAMPAGNOLO GRAN SPORT

CRANKSET (INCLUDE DUST CAPS): CAMPAGNOLO GRAN SPORT

BRAKE SET (WITHOUT HOODS) : CAMPAGNOLO GRAN SPORT WITH ORIGINAL

GOOD CONDITION CAMPAGNOLO BRAKE PAD

DERAILLEURS : CAMPAGNOLO GRAN SPORT

WHEELSET : CAMPAGNOLO GRAN SPORT HUBS ON AMBROSIO

TUBULAR RIMS INCLUDE NEW VITTORIA TUBS

SEAT POST : CAMPAGNOLO GRAN SPORT 26,4

SHIFTERS : CAMPAGNOLO RECORD

TOE CLIPS AND STRAPS : CHRISTOPHE

STEM / HANDLEBAR : 3TTT

SADDLE (LEATHER) : SOFATTI

EVERYTHING IS ORIGINAL

MINOR SCRATCHES ON THE FRAME AS YOU CAN SEE ON PICTURES

FRAME : PEUGEOT SUPER COMPETITION CX 10,
    SEAT TUBE : 53 CM
    CENTER TUBE : 53 CM
    REAR SPACING : 126 MM
    FRONT SPACING : 110MM
    MADE IN FRANCE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 05-04-2011 เมื่อ 12:09

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

ทบ 2. ดีใจด้วยน้องรัก อย่าลืมแอบดูลูกสาวนายพันสักคน
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ทบ 2. ดีใจด้วยน้องรัก อย่าลืมแอบดูลูกสาวนายพันสักคน
    ลูกหลานเค้า ปล่อยเค้าไปดีเหอะ 55 เอาตัวให้รอดก่อนครับ อิอิ
    ขอบคุณครับพี่ ประสบการณ์เพิ่มโดยไม่ได้ตั้งใจ แต่ก็ภูมิใจที่ได้มา
    ครั้งหนึงขอ แบกปืน สักครั้ง คลั่งมานาน

Name:  bike-spinning-technique-800X800.jpg
Views: 1215
Size:  50.3 KB
    วันนี้อยู่ว่างๆ ไม่ได้เที่ยวสงกรานต์ที่ไหน เลยขอเสพสักนิดเพื่อความเพลิดเพลิน หาไรอ่านไปเรื่อยเปลื่อย
    เจอข้อความที่น่าสนใจเลย คัดลอกมาแบ่งปันให้พี่น้องคนรักจักรยานมาอ่านกัน ไม่ว่าจะโบราณ หรือขาแรงก็น่าจะใช้หลักการไม่ต่างกันมากครับ รถแต่ละคัน ออกแบบมาเพื่อการใช้งานที่แตกต่างกัน
    แต่ตอนนี้ ผมหันมาชอบ (ความเร็ว) มาดูกันครับ ว่าเค้ามีการปั่นเพื่ออะไรบ้าง

1. ปั่นจักรยานเพื่อเดินทางไปทำงาน หมายถึง คุณใช้จักรยานเป็นพาหนะหลักของคุณในการเดินทางไปที่ต ่างๆ ไปทำงานในเมือง หรือต่างจังหวัด ข้อนี้ สิ่งที่ต้องตอบโจทย์แรก คือ 1.ระยะทางเท่าไร 2.ต้องใช้เวลาเท่าไร 3.จักรยานประเภทไหนถึงจะเหมาะ

การฝึกฝน คุณคงไม่ต้องไปฝึกอะไรมาก เมื่อคุณปั่นเป็นประจำนั่นคือการฝึกของคุณอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าคุณต้องการร่นระยะเวลาลง ก็ปั่นให้มันเร็วขึ้นเท่านั้นเอง

2. ปั่นเพื่อสุขภาพ หมายถึงคุณต้องการลดน้ำหนัก หรือเพื่อใช้กีฬานี้พัฒนาร่างกายให้มีสุขภาพแข็งแรง แทนที่จะเป็นการออกกำลังกายชนิดอื่น

การฝึกฝน คุณควรจะปั่นจักรยานให้สม่ำเสมอ ไม่ต้องคิดจะไปชนะใคร แค่ชนะใจตัวเองให้ได้ ว่าต้องออกปั่นอย่างน้อย อาทิตย์ละ 3 วัน วันละ ไม่ต่ำกว่า 30 นาที – 1 ชั่วโมง แต่ไม่ควรหักโหมเกินไป กรณีที่คุณมีอายุมาก หรือมีโรคประจำตัว ก็ควรจะปรึกษาแพทย์ด้วยนะครับ

3. ปั่นเพื่อออกทริป ท่องเที่ยว สันทนาการ หมายถึงคุณต้องการใช้จักรยานเป็นพาหนะ เป็นกีฬาออกกำลังกาย เริ่มจริงจังมากขึ้น

การ ฝึกฝน ควรจะเริ่มมองหากลุ่มเพื่อน ที่ปั่นด้วยกันระแวกใกล้ๆที่พัก เพื่อทำให้การปั่นมาประสิทธิภาพ มีการเปรียบเทียบ มีการแข่งขันเล็กๆภายในกันมากขึ้น ใช้เวลาอย่างมีค่า ในการออกทริปต่างๆกับกลุ่มเพื่อนในวันหยุด ครั้งละ 3-4 ชั่วโมงก็เข้าทีครับ มาถึงระดับนี้เพื่อเป็นการไม่ให้น้อยหน้าเพื่อนๆในกล ุ่ม เราก็จะหาเวลาปั่นซ้อมกันเองมากขึ้น วันละ 1-2 ชั่วโมง ควรจะมีวันให้ร่างกายได้พักผ่อนบ้าง อาทิตย์ละ 2-3 วัน

4. ปั่นเพื่อจะเป็น “ขาแรง” เมื่อเข้ากลุ่มมาแล้ว เริ่มมีการแข่งขัน หรืออยากออกทริปปั่นกับกลุ่มอื่นๆ ก็มีอารมณ์อยากจะไปวัดแรงกับกลุ่มอื่นที่ไม่รู้จักบ้ าง ขั้นนี้ก็แสดงว่าคุณต้องใส่ใจกับการฝึกซ้อมมากขึ้นแล ้วล่ะครับ ยกตัวอย่างออกทริปปั่น 100 กิโล พอผ่านพ้นไป 60-70 กิโล เราโดนทิ้งห่างจากกลุ่มนำเป็นชั่วโมง ไม่มีกำลังใจจะปั่นต่อ อยากขึ้นรถแล้ว 555 ทำไมเราถึงปั่นตามพวกข้างหน้าไม่ทันนะ?

การฝึกฝน ในขั้นนี้จะไม่ใช่การออกปั่นจักรยานแบบ 3 ข้อด้านบนแล้ว คุณต้องเปลี่ยนเป็นคำว่า “ซ้อมปั่นจักรยาน” ให้ตามเป้าหมายที่ว่าคุณสามารถ ออกทริปใหญ่แล้วปั่นไปกับกลุ่มนำได้ หรือไม่โดนทิ้งขาดจนเกินไป อุปกรณ์ที่จำเป็นต้องมีมาเสริมนอกจากไมล์วัดระยะทางแ ล้ว ก็ควรจะมี ไมล์วัดรอบขา Cadance ไมล์วัดอัตราการเต้นของหัวใจ Hart rate Monitor เพื่อนำมาประยุกต์ในการซ้อมให้มีประสิทธิภาพและ ตรวจสอบความก้าวหน้าของคุณได้

เวลาที่ใช้ในการฝึกซ้อม ไม่ต่ำกว่า 4 วัน/1สัปดาห์ เวลาอย่างน้อย 1 ชม.ตามตารางที่จัดแตกต่างกันออกไป วันไหนมีเวลามาก เช่นเสาร์ หรืออาทิตย์ ควรจะให้เวลากับการซ้อม 3-4 ชั่วโมง ระยะทาง 80-100 กิโล สำหรับในวันธรรมดา คนที่ไม่สามารถออกจากบ้านหลังเลิกทำงานได้ ก็ควรมี เทรนเนอร์ หรือลุกกลิ้งไว้ฝึกซ้อม อย่างต่ำวันละ 40 นาทีครับ

ที่มา คลิกครับ

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ขออนุญาตแปะภาพยนตร์สารคดีที่เกี่ยวกับ vintage racing ให้ชมนะครับ
    เป็นการแข่งขันจักรยานที่มีชื่อเสียงอย่าง Paris–Roubaix

เดี่๋ยวหากมีเวลาจะมาแชร์ข้อมูลของรถจากแดนมักโรนีให ้นะครับ ยังมีอีกหลายรุ่นหลายยี่ห้อที่น่าสนใจไม่ว่าจะเป็น Ciocc , Pelizzoli, Daccordi และอื่นๆ อีกมากมาย
    박가희 & 손담비

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    ขออนุญาตแปะภาพยนตร์สารคดีที่เกี่ยวกับ vintage racing ให้ชมนะครับ
    เป็นการแข่งขันจักรยานที่มีชื่อเสียงอย่าง Paris–Roubaix

เดี่๋ยวหากมีเวลาจะมาแชร์ข้อมูลของรถจากแดนมักโรนีให ้นะครับ ยังมีอีกหลายรุ่นหลายยี่ห้อที่น่าสนใจไม่ว่าจะเป็น Ciocc , Pelizzoli, Daccordi และอื่นๆ อีกมากมาย
    ด้วยความยินดีครับ ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคลิปนี้ ชอบมากเลย โดนใจจริงๆ

ถ้าจำไม่ผิด เราเคยเจอกันแล้วใช่ปะ ที่ขายล้อหมอบให้ผม
    อะไรดีๆ เอามาแบ่งได้เลยครับ ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 16-04-2011 เมื่อ 09:45

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    Name:  bike-spinning-technique-800X800.jpg
Views: 1215
Size:  50.3 KB
    วันนี้อยู่ว่างๆ ไม่ได้เที่ยวสงกรานต์ที่ไหน เลยขอเสพสักนิดเพื่อความเพลิดเพลิน หาไรอ่านไปเรื่อยเปลื่อย
    เจอข้อความที่น่าสนใจเลย คัดลอกมาแบ่งปันให้พี่น้องคนรักจักรยานมาอ่านกัน ไม่ว่าจะโบราณ หรือขาแรงก็น่าจะใช้หลักการไม่ต่างกันมากครับ รถแต่ละคัน ออกแบบมาเพื่อการใช้งานที่แตกต่างกัน
    แต่ตอนนี้ ผมหันมาชอบ (ความเร็ว) มาดูกันครับ ว่าเค้ามีการปั่นเพื่ออะไรบ้าง

1. ปั่นจักรยานเพื่อเดินทางไปทำงาน หมายถึง คุณใช้จักรยานเป็นพาหนะหลักของคุณในการเดินทางไปที่ต ่างๆ ไปทำงานในเมือง หรือต่างจังหวัด ข้อนี้ สิ่งที่ต้องตอบโจทย์แรก คือ 1.ระยะทางเท่าไร 2.ต้องใช้เวลาเท่าไร 3.จักรยานประเภทไหนถึงจะเหมาะ

การฝึกฝน คุณคงไม่ต้องไปฝึกอะไรมาก เมื่อคุณปั่นเป็นประจำนั่นคือการฝึกของคุณอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าคุณต้องการร่นระยะเวลาลง ก็ปั่นให้มันเร็วขึ้นเท่านั้นเอง

2. ปั่นเพื่อสุขภาพ หมายถึงคุณต้องการลดน้ำหนัก หรือเพื่อใช้กีฬานี้พัฒนาร่างกายให้มีสุขภาพแข็งแรง แทนที่จะเป็นการออกกำลังกายชนิดอื่น

การฝึกฝน คุณควรจะปั่นจักรยานให้สม่ำเสมอ ไม่ต้องคิดจะไปชนะใคร แค่ชนะใจตัวเองให้ได้ ว่าต้องออกปั่นอย่างน้อย อาทิตย์ละ 3 วัน วันละ ไม่ต่ำกว่า 30 นาที – 1 ชั่วโมง แต่ไม่ควรหักโหมเกินไป กรณีที่คุณมีอายุมาก หรือมีโรคประจำตัว ก็ควรจะปรึกษาแพทย์ด้วยนะครับ

3. ปั่นเพื่อออกทริป ท่องเที่ยว สันทนาการ หมายถึงคุณต้องการใช้จักรยานเป็นพาหนะ เป็นกีฬาออกกำลังกาย เริ่มจริงจังมากขึ้น

การ ฝึกฝน ควรจะเริ่มมองหากลุ่มเพื่อน ที่ปั่นด้วยกันระแวกใกล้ๆที่พัก เพื่อทำให้การปั่นมาประสิทธิภาพ มีการเปรียบเทียบ มีการแข่งขันเล็กๆภายในกันมากขึ้น ใช้เวลาอย่างมีค่า ในการออกทริปต่างๆกับกลุ่มเพื่อนในวันหยุด ครั้งละ 3-4 ชั่วโมงก็เข้าทีครับ มาถึงระดับนี้เพื่อเป็นการไม่ให้น้อยหน้าเพื่อนๆในกล ุ่ม เราก็จะหาเวลาปั่นซ้อมกันเองมากขึ้น วันละ 1-2 ชั่วโมง ควรจะมีวันให้ร่างกายได้พักผ่อนบ้าง อาทิตย์ละ 2-3 วัน

4. ปั่นเพื่อจะเป็น “ขาแรง” เมื่อเข้ากลุ่มมาแล้ว เริ่มมีการแข่งขัน หรืออยากออกทริปปั่นกับกลุ่มอื่นๆ ก็มีอารมณ์อยากจะไปวัดแรงกับกลุ่มอื่นที่ไม่รู้จักบ้ าง ขั้นนี้ก็แสดงว่าคุณต้องใส่ใจกับการฝึกซ้อมมากขึ้นแล ้วล่ะครับ ยกตัวอย่างออกทริปปั่น 100 กิโล พอผ่านพ้นไป 60-70 กิโล เราโดนทิ้งห่างจากกลุ่มนำเป็นชั่วโมง ไม่มีกำลังใจจะปั่นต่อ อยากขึ้นรถแล้ว 555 ทำไมเราถึงปั่นตามพวกข้างหน้าไม่ทันนะ?

การฝึกฝน ในขั้นนี้จะไม่ใช่การออกปั่นจักรยานแบบ 3 ข้อด้านบนแล้ว คุณต้องเปลี่ยนเป็นคำว่า “ซ้อมปั่นจักรยาน” ให้ตามเป้าหมายที่ว่าคุณสามารถ ออกทริปใหญ่แล้วปั่นไปกับกลุ่มนำได้ หรือไม่โดนทิ้งขาดจนเกินไป อุปกรณ์ที่จำเป็นต้องมีมาเสริมนอกจากไมล์วัดระยะทางแ ล้ว ก็ควรจะมี ไมล์วัดรอบขา Cadance ไมล์วัดอัตราการเต้นของหัวใจ Hart rate Monitor เพื่อนำมาประยุกต์ในการซ้อมให้มีประสิทธิภาพและ ตรวจสอบความก้าวหน้าของคุณได้

เวลาที่ใช้ในการฝึกซ้อม ไม่ต่ำกว่า 4 วัน/1สัปดาห์ เวลาอย่างน้อย 1 ชม.ตามตารางที่จัดแตกต่างกันออกไป วันไหนมีเวลามาก เช่นเสาร์ หรืออาทิตย์ ควรจะให้เวลากับการซ้อม 3-4 ชั่วโมง ระยะทาง 80-100 กิโล สำหรับในวันธรรมดา คนที่ไม่สามารถออกจากบ้านหลังเลิกทำงานได้ ก็ควรมี เทรนเนอร์ หรือลุกกลิ้งไว้ฝึกซ้อม อย่างต่ำวันละ 40 นาทีครับ

ที่มา คลิกครับ

สงสัยพวกเราจะข้อ 4 นะ 555 5555

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

เจอราเลห์คันนึงแนวนี้แหละเขาบอกขายอยู่แต่ลืมถ่ายรู ปมามัวแต่ตะลึงอยู่...จนผมเริ่มเบี่ยงเบนทาง....แล้ว หละรักษ์...วันหลังจะถ่ายมาลง
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

เพิ่งได้มาคับ...ไม่ทราบเชื้อชาติ
    บ้างว่าฝรั่งเศส บ้างว่าไทย บ้างว่าอังกฤษ
    ผมได้มาไม่แพง size ได้พอดี เลยอยากได้ข้อมูลกับการแต่งคับ
    อยากทำ singlespeed ขอความรู้ด้วยคับ

รูป รูป      
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo

ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบข้อมูลไว้ประดับความรู้คับ

รูป รูป      
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    อยากทราบข้อมูลไว้ประดับความรู้คับ
    รถดีครับ ลักษ์ ก็สวย ......น่าใช้ครับ

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ลุงเขาบอกขายอยู่13000เบาะไรท์ จานเกีย์ของสเตอร์มี่แต่อื่นๆดูไม่เป็นแต่ในความคิดผ มมันน่าจะเป็นของเมกาแล้ว

รูป รูป      
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

Bookmarks