ระวัง...โดนวางระเบิดยาง

ชื่อกระทู้: ระวัง...โดนวางระเบิดยาง

Junior Member tawanchon_1026's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระวัง...โดนวางระเบิดยาง

ไงกันบ้างครับเพื่อนฝูงถึงบ้านปลอดภัยดีมั๊ย แล้วแพทซ่าล่ะหายเจ็บยัง
    อัชเชวะ กิจจะมาตัปปัง โก ชัญญา มะระณัง สุเว

I "m_not_normal ?

High_performance tawanchon_1026@hotmail

sampatza's Avatar
    สถานที่
    MOTO Cafe
    ขอบคุณ
    0

Talking ข่าวคราว...อุบัติเหตุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tawanchon_1026 อ่านข้อความ
    ไงกันบ้างครับเพื่อนฝูงถึงบ้านปลอดภัยดีมั๊ย แล้วแพทซ่าล่ะหายเจ็บยัง
    ผมก็หายเจ็บไปเยอะแล้ว ซ่าได้แล้ว... แต่แพ๊ทซ่าอะสิยังเลย กลับมาถึงตอนเช้าก็พาไปหาหมอที่ รพ.พญาไท หมอบอกไม่เป็นไรมากแค่ แผลถลอกแต่หลายจุด ขาขวาส้น...
    ตอนนี้ก็เดินขโยกขเยกอยู่ในบ้าน
    หายแล้ว...ก็ต้องซ่อมรถอีกนิดหน่อย...

แล้วยังงัย หายดีเรียบร้อยแล้ว...ได้เดินทางร่วมกันอีก...em97
    แล้วพบกัน...
    ประสบการณ์คือสิ่งที่ต้องแสวงหาด้วยตนเอง
    ถ้าไม่อย่านั้น ก็คงไม่เรียกว่า"ประสบการณ์"

มันไม่สำคัญหรอกว่าคุณจะล้มสักี่ครั้ง แต่สำคัญที่คุณจะลุกข้นสู้หรือป่าว?

ไม่มีมิตรภาพใด-ใด
    ที่จะคงไว้ได้นานเท่าความเป็นเพื่อน
    จะเนิ่นนานเพียงใดก็ไม่ถูกลบเลือน
    ความเป็นเพื่อนนั้นคงอยู่ตลอดไป

จาก Sampatza MotoCafe Chonburi
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sampatza : 05-05-2007 เมื่อ 12:55

sampatza's Avatar
    สถานที่
    MOTO Cafe
    ขอบคุณ
    0

Talking Hot-News ประเด็นร้อน...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_muangsont อ่านข้อความ
    เป็นอะไรเหรอ น้องแซม โดนวางระเบิดยางอะไร ครับ
    เห็นโพสข้อความนี้ตั้งแต่วันกลับจากระยองแล้ว ยังใงส่งข่าวมาบ้างนะ

จากใจ honda classic rayong c super cub
    ขอบคุณครับที่เป็นห่วง
    เหตุมันมีอยู่ว่า เมื่อวันพฤหัสที่3 เดือน5 ปี50 ก็กำลังเดินทางไปวัดพระบาทน้ำพรุที่ลพบุรี ขณะไปใกล้ถึงวัดประมาณ 10 กว่า กิโล แถว พุแค ลพบุรี หรือสระบุรีไม่แน่ใจแต่ไปโรงพยาบาลพุทธบาท ขี่มาเร็ว ตามน้าสมเกียรติและพี่แดงมา ขี่มายางหลังเกิดระเบิดดังตูม ก็ดังมาก รถเหวี่ยงหมุนลื่นไถล แพ๊ทซ้อนท้ายมาด้วยก็กระเด็นออกจากรถไถลไปกลับถนน ส่วนผมก็หมุนกระเด็นตามแพ๊ทไป โชคดี ไม่มีรถยนต์ตามหลังมา มีพี่เก่งขี่ตามมา พี่แดง น้าสมเกียรติ ขี่ย้อนกลับมา เลยเปลี่ยนรถกับน้าสมเกียรติ ผมขี่รถน้า น้าขี่รถผม ผมขี่ไปโรงพยาบาลพุทธบาท ล้างแผล...หมอบอกผมไม่เป็นไร แผลถลอก... แต่แพ๊ทแผลถลอกหลายจุดมาก โชคดีไม่โดนหน้าและหัวไม่เป็นไรเลย ขาขวาส้น
    หาหมอเสร็จก็ประมาณ 6 โมงเย็น ก็เลยไม่ได้ไปวัด ขี่กลับกัน ถึงนี่ก็ ตี1
    ส่วนรถก็พังคอรีดแตกแฮนบิดนิดหน่อย ปลอกแฮนด์หายไปครึ่งเพราะถูถนน สีบังโคลนหน้าถลอก
    ตอนนี้ผมก็ไม่เป็นไรมาแผลนิดหน่อย ห่วงแต่แพ๊ทแผลหลายจุด ขาส้น แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็หายดีแล้ว...
    แล้วพบกัน...

ไม่มีมิตรภาพใด-ใด
    ที่จะคงไว้ได้นานเท่าความเป็นเพื่อน
    จะเนิ่นนานเพียงใดก็ไม่ถูกลบเลือน
    ความเป็นเพื่อนนั้นคงอยู่ตลอดไป

จาก Sampatza MotoCafe Chonburi
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sampatza : 05-05-2007 เมื่อ 14:12

Member mamorujung's Avatar
    สถานที่
    Dolphin stone classic club (บางแสน)
    ขอบคุณ
    0

อ้าว แซมกับแพทรถล้มรึ เป็นไรมากอ๊ะเปล่า รถอ่ะเป็นไรมากมั้ย เสียดายรถอ่ะนะ(ล้อเล่น) ช่วงที่เจ็บอยุ่ก็อย่าซ่ามากล่ะเพื่อนๆทั้ง2 เดี่ยวแผลฉีกem99 นะ อ้อหายเร็วๆล่ะ เดี๋ยวว่างๆ จะแวะเข้าไปหาที่บ้านน้า เจอกานเพื่อน
    จากวันนี้ จะมีเรา เราและนาย
    จดจำไว้ ตลอดไป ไม่ทิ้งกัน
    หากมีเรา จะมีนาย ร่วมทางไม่มีไหวหวั่น
    คือเพื่อนกัน เพื่อนตาย ตลอดไป....
    เรารักนายว่ะ Racers Only..
    ทำดีเพื่อพ่อหลวงของปวงชนชาวไทย
    /\7 We Love The King /\7

Bookmarks