Sr400 ขี่รถเสี่ยว เที่ยวเขมร - หน้า 7

ชื่อกระทู้: Sr400 ขี่รถเสี่ยว เที่ยวเขมร

พูดๆได้คำเดียวเลยว่า เจ๋ง ครับพี่ สุดยอด

Member demology's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

เลิกโครงการช้างน้อยไปแล้วยังครับ
    ถูกทิ้ง.....................
    0814278975

Senior Member aprilia_rsv's Avatar
    สถานที่
    Monkey Head Gangster + เรารัก Rico Tachibana
    ขอบคุณ
    0

ติดตามมาทุกทริปครับ คุณคือตัวจริง ใช้รถให้คุ้มค่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ทุกครั้งที่ผมขี่มันไปไหนไกลๆ
    ผมจะเอามือตบข้างๆถังเบาๆ แล้วบอกมันเสมอว่า...
    "อดทนไว้ไอ้ลูกรัก อีกนิดเดียวก็ถึง"

คำๆนี้ผมก็พูดกับมันประจำคับ คอเดียวกัน ซึ้งเลย

เวลาที่เพื่อนรถแรงกว่า บิดหนี ขี่ตามไม่ทัน ผมก็บอกมันว่า...

"ไม่เป็นลูก ตามไม่ทัน ไม่ต้องอาย รอเค้ายก เดี๋ยวเราก็ตามทัน" 555+

เรื่องใช้รถคุ้มค่า ช่วงนี้ใช้คุ้มมากครับ
    ขี่เล่น ขี่เที่ยว ทำงาน ซื้อของ ซื้อกับข้าว วิ่งขนอะไหล่ ฯลฯ
    รถยนต์มีไม่ขับ ขี่มันอย่างเดียวเลย...ขี่ทุกวัน บางวันขี่ทั้งวัน
    ขี่ผ่านด่านเดิมๆบ่อยๆ จนพี่ตำรวจเค้าไม่เรียกแล้วครับ ^^

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่แวะมาทักทายกันนะครับ ^^

คิดถึงทริปหน้า ยังไม่แน่ใจเลยครับว่าจะไปเที่ยวไหน แต่คงไกลน่าดู
    ถ้ายังไม่ขาดใจตายทั้งรถทั้งคน คงได้เก็บเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังครับผม...

***อันนี้รูปโปรเจคช้างน้อยครับคุณหนุ่ย***

เข้าอู่ไปวันที่ 26ตุลาฯปีที่แล้ว ผ่านไปเกือบสามเดือน เพิ่งยกหัวเก๋งออกครับ
    จะทำสีแห้งช้าเต็มระบบ....แห้งช้าา า า อีกกี่เดือนจะเสร็จก็ไม่รู้ครับ เหอๆๆ

No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member theMust's Avatar
    สถานที่
    Friday Club เยาะเย้ย ถากถาง เหยียบย้ำ ซ้ำเติม บ้าบอ ขี้เมา แต่...เราก้อรักกันดีอ่ะ
    ขอบคุณ
    0

ติดตามมาเกือบทุกทริป รู้สึกว่าทริปนี้ ภาษาที่ใช้อธิบาย ดูไหลลื่นกว่าเดิมเยอะเลยครับ ยังแหล่มเหมือนเดิม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชอบจัง "_"

Member
    สถานที่
    phuket single club
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

แซ๊ก...คุณสุดยอดมากครับ เก่งจริงๆ

Junior Member klang601's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับ ความสนุกและสาระดี ๆ ครับ เยี่ยม..........................ครับ

Junior Member zelda0090's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยว
    ขอบคุณ
    0

+10 ครับ ชอบมากครับ ติดตามผลงานเรื่อยๆ ครับ ภาพสวยมาก ถึงจะบอกว่ากล้องปัญญาอ่อนก็เถอะ ^o^

เรื่องราวการเดินทางของพี่ซูล พี่ชายไบค์เกอร์ชาวมาเลเซียคนนี้
    ได้ลงในหนังสือมอเตอร์ไซค์เล่มนึงในมาเลเซียฉบับเดือ นมิถุนาฯ2011ครับ
    เรื่องเล่าของการเดินทางจากมาเลเซียมาเที่ยวเมืองไทย และเขมรของนักบิดชาวมาเลเซีย
    ...7หน้าของเรื่องราวที่ถูกถ่ายทอดเป็นบทความลงในหนั งสือ...
    ขี้เกียจจะแปล...ขอเอารูปแปะๆไว้ละกันครับ ^^"

ผมชอบก็ตรงที่ มันมีรูปผม รูปSRของผม
    แถมยังรูปห้องนอนของผมเอง ลงหนังสือด้วยนี่สิ 555+

ไหนจะวัดพระแก้ว ตลาดรถไฟฯ กวางที่เขาใหญ่ ฯลฯ
    อาจจะแค่น้อยนิด แต่ก็เมืองไทยบ้านเราทั้งนั้น
    ...ดีใจครับ ที่เรื่องราวเหล่านี้ได้ถูกถ่ายทอดออกไป
    อาจจะไม่ได้ยิ่งใหญ่อะไรมากมาย แต่อย่างน้อยๆก็มีชาวมาเลเซียคนนึงล่ะ
    ที่ชื่นชอบ และหลงรักประเทศไทยของเรามากๆ ^^
    (มีรูปส้มตำร้านโปรดที่พาพี่เค้าไปชิมด้วย 55+)

พี่เค้าจบทริปนี้ที่เมืองกาญฯครับ
    แล้วก็เดินทางกลับมาเลเซียอย่างปลอดภัย
    กลับไปใช้ชีวิตตามปกติ...ทำงาน...เก็บเงิน...
    เพื่อรอซักวัน...รอโอกาสดีๆ ที่จะได้ออกเที่ยวแบบนี้อีกซักครั้ง ^^

อันนี้รูปปกหนังสือครับ... ^^

No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member armkub123's Avatar
    สถานที่
    ลูกแม่จันทร์
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่..

ผมแฟนพันธุ์แท้พี่เลยเนี่ย 555+

ติดตามทุกทริป อ่านทุกรายละเอียด รอดู ทริปเวียดนามอยู่ครับ ,,

สุดยอดจริงๆครับพี่,,

ขอสอบถามหน่อยนะครับพี่

ถ้าจะข้ามไปเวียดนามอ่ะ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ,,

ขอบคุนครับพี่..
    ตามกระแสไปวันๆ

Senior Member offzilla's Avatar
    สถานที่
    77riderclub
    ขอบคุณ
    0

ใช้คุ้มทั้งคนทั้งรถเลยครับ

Member sakda2532's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

พี่ครับผมพึ่งเข้ามาดูครั้งแรก
    ก็ประทับใจการเดินทางของพี่เลย
    แต่ผมตัวคนเดียวไม่มีเพื่อนที่ชอบมอไซชอบเดินทาง
    ผมว่าจะเดินทางไปเชียงใหม่
    อยากถามว่า ใช้เรื่องความเร็วที่ใช้บิดและระยะทางกี่กิโลพักรถสั กกี่นาทีอะไรประมานนี้
    คืออยากรู้ว่าเครื่องsrประมานกี่กิโลควรพัก
    ขอแสดงความนับถือครับ
    พรุ่งนี้ก็สว่าง
    เชื้อผมเหอะ
    อย่าไปเครียด

น้ำมันหนึ่งถัง ผมวิ่งได้ประมาณ 200 กว่ากิโลฯครับ
    ถ้าขี่ซัก 100-110 วิ่ง 200กิโลฯค่อยพักทีนึงก็ได้
    จอดเติมน้ำมัน แล้วไปต่อเลยก็ยังไหว เพราะขี่ช้าทำให้ไม่เหนื่อยมาก

แต่ถ้าขี่เร็วๆหน่อย 130-140 ซักร้อยกิโลฯก็ต้องจอดแล้วครับ
    ยิ่งขี่เร็ว ยิ่งโต้ลมแรง ก็ยิ่งเหนื่อย จอดทีก็ต้องพักนาน กว่าจะหายเหนื่อย
    ...จากประสบการณ์ส่วนตัวผมเองขี่ 100 เดียวชัวร์สุดครับ
    ไม่เหนื่อย รถไม่พัง ประหยัด...ปลอดภัย+ได้ชมวิวมากขึ้นด้วย

เรื่องความทนของ sr ผมว่าไม่มีปัญหาครับ ดูแลดีๆ เช็คสภาพบ่อยๆ ลุยได้อยู่แล้ว
    คนขี่เองก็ดูแลสุขภาพดีๆครับ พักผ่อนให้พอ ระหว่างทางก็จิบน้ำบ่อยๆ อย่าให้คอแห้ง
    จะช่วยให้ไม่อ่อนเพลีย ไม่เหนื่อยง่าย...จะทำให้ขี่รถได้ทน ถึก อึดขึ้นครับ ^^

***เวียดนาม เท่าที่ทราบรถไทยยังเข้าไม่ได้ครับ ข้ามด่านได้เฉพาะรถลาว-เวียดนาม

Bookmarks