ขี่เวสป้าให้อะไรกับชีวิตบ้าง... - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ขี่เวสป้าให้อะไรกับชีวิตบ้าง...

Junior Member ไม่อยากจะทรมาน's Avatar
    สถานที่
    มิมี
    ขอบคุณ
    0

ได้สัมผัสกับความหนักของเค้าตอนยางล้อหลังแตกตอนขี่เ ล่นคนเดียวและไม่มีสูบลม...เพื่อนๆเคยมั้ยครับเข็นยั งไม่อยากจะได้เลย
    และตอนที่ได้ซ่อมเค้าตอนที่เค้างอแงกลางทางนี่แหละทน ร้อนทนฝนนั่งซ่อมนั่งดูแลเค้าจนอาการกลับมาปกติไปต่อ ได้ชอบอ่ะบอกไม่ถูกแต่รู้ว่ามันสุขใจเค้าลุยกับเราได ้ทุกที่อธิบายไม่ค่อยถูกแต่มันอยู่ในใจในความรู้สึกข องชาวเวสป้าทุกๆคน....จริงมั้ยครับพี่น้อง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ท่านใดมีเรื่องเกี่ยวกับเวสป้า โหด มัน ฮา

มาเล่าสู่กันฟังได้นะคับ
    รถผมล้อหลังเอียง เวลาขับก็ต้องนั่งเอียงๆขับ

แล้วสักพัก รู้สึกกล้ามเนื้อเกร็งชาๆตรงหลังส่วนล่างแถวๆเอว

วันต่อมาปวดมากต้องเดินหลังค่อมๆ ไปหาหมอ

หมอบอกว่า เป็น โรคปวดกล้ามเนื้อหลัง Musculotendinous Strain

สามารถเกิดได้จากการที่ นั่ง นอน ยืน ในท่าที่ไม่ถูกต้อง

หมอถามว่าไปทำอะไรมา ผมยิ้มเขิลๆ แล้วตอบไปว่า "ขับเวสป้าครับ"

Junior Member sixer69's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ IllNino อ่านข้อความ
    รถผมล้อหลังเอียง เวลาขับก็ต้องนั่งเอียงๆขับ

แล้วสักพัก รู้สึกกล้ามเนื้อเกร็งชาๆตรงหลังส่วนล่างแถวๆเอว

วันต่อมาปวดมากต้องเดินหลังค่อมๆ ไปหาหมอ

หมอบอกว่า เป็น โรคปวดกล้ามเนื้อหลัง Musculotendinous Strain

สามารถเกิดได้จากการที่ นั่ง นอน ยืน ในท่าที่ไม่ถูกต้อง

หมอถามว่าไปทำอะไรมา ผมยิ้มเขิลๆ แล้วตอบไปว่า "ขับเวสป้าครับ"

มันเป็นความรู้สึกที่เกินคำบรรยาย!!!
    Email : [email protected]

em87

Senior Member เวสปร้า's Avatar
    สถานที่
    freedom life vespa gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไม่อยากจะทรมาน อ่านข้อความ
    ได้สัมผัสกับความหนักของเค้าตอนยางล้อหลังแตกตอนขี่เ ล่นคนเดียวและไม่มีสูบลม...เพื่อนๆเคยมั้ยครับเข็นยั งไม่อยากจะได้เลย
    และตอนที่ได้ซ่อมเค้าตอนที่เค้างอแงกลางทางนี่แหละทน ร้อนทนฝนนั่งซ่อมนั่งดูแลเค้าจนอาการกลับมาปกติไปต่อ ได้ชอบอ่ะบอกไม่ถูกแต่รู้ว่ามันสุขใจเค้าลุยกับเราได ้ทุกที่อธิบายไม่ค่อยถูกแต่มันอยู่ในใจในความรู้สึกข องชาวเวสป้าทุกๆคน....จริงมั้ยครับพี่น้อง
    ช่ายเลย ช่ายๆๆๆที่สุด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ความรู้สึกที่บอกไม่ได้เป็นคำพูด แต่เป็นความรู้สึกที่สัมผัสได้จากใจ

nu_dracula2's Avatar
    สถานที่
    แม่โจ้สกู๊ดเตอร์
    ขอบคุณ
    0

ยิ้มทุกครั้ง...........เมื่อได้ยินเสียงเวสป้า

กลไลชีวิต เรียนรู้ สู่การเดินทาง

www.facebook.com/profile.php?id=100001308740888

Junior Member ong173's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผม"รักและชอบ"มาตั้งเรียนมัธยมแล้วแต่ไม่มีเงินซื้ อ จนทำงานและแต่งงาน ในที่สุด
    รถคันแรกในชีวิตที่ไม่รังเลจะซื้อ ก็คือ น้าเหน่ (Vespa สุด Love) ของผม Thanks: โยกัง holiday palace

Junior Member MegaMan's Avatar
    สถานที่
    alone
    ขอบคุณ
    0

เหมือนมีเพื่อนตายเลยครับ เจ้าสองล้อพวกนี่ ไม่เคยบ่นพังอย่างเดียว

สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

เริ่มประมาณแปดปีที่แล้ว หกสี่คันเเรกในชีวิต สีดำๆ ทะเบียนพร้อมโอน (ตอนนั้นโสด แต่มีแฟนนะ) ขับทำงานไป แฟนนั่งไปเที่ยวด้วยกัน จากนั้นวันหนึ่งต้องคิดว่าต้องเติบโต เลยขายทิ้ง(ตอนนี้ไปอยู่เชียงใหม่) ไปเอาจีเอส160 คันนนี้ตำนานนิด ทะเบียนมีแต่เล่ม ไม่มีชุดโอน ใช้เวลาตามล่าเจ้าของเดิมและโอนเป็นชื่อผม สามปี(นานไหม)มือเเรกในกรุงเทพ พอมีจีเอสแล้ว ตอนนั้นพาแฟนไปเที่ยวมัฆวาณ เขาเห็นแลมสองแล้วชอบ เลยเสาะหา ตามจนได้ แต่ใช้เวลาพอสมควรในการจีบ(เจ้าของเดิมเขาพึ่งได้จาก คนแก่มาเขาบอกเก็บ แต่เราขอตื้อๆๆแล้ววันหนึ่งเขาจะเล่นรถใหญ่ เขาบอกให้มาซื้อได้เลย เราเป็นมือสอง (มีจีเอสแล้ว แลมสองแล้ว) จนถึงวันจะเเต่งงาน เราคิดว่าต้องหาไรที่เวสป้าถ่ายประกอบภาพแต่งงาน รถที่มีไม่เหมาะ(จีเอสสีนำตาล แลมสีเท่านำเงิน) จนรุ่นน้องยอมขายหกสี่ให้ คันนี้สีชมพู หวานจริงๆ เลยเอามาประกอบการถ่ายรูป (คันนี้ไปแล้ว รุ่นน้องขอเซ้งต่อ)หลังจากงานแต่งงาน แฟนอยากขับบ้าง เลยซื้อเก้าสิบ3เกียร์ให้ พอซื้อให้ เขาบอกว่าไม่เอา เราเลยต้องขับเองสามคัน(จีเอส แลมสอง เก้าสิบ) จนวันหนึ่งเราคิดว่า เราต้องมีเวสป้ารุ่นใหญ่ รุ่นเล็กแล้ว เลยต้องมีแลมบ้าง เลยแถวเซนโต้มา แต่ตอนนี้แลมสอง เซนโต้ กำลังทำสี เครื่องใหม่ เพื่อจะเก็บเข้าบ้านนะ แต่จีเอสเรียบร้อยแล้ว เก้าสิบงยังไม่ทำ เพราะใช้ทำงาน แบกของ ส่งของอยู่ รูปถ่ายรอชมนะ(จีเอส+แลมสอง+เซนโต้) ขอบคุณที่สำหรับอ่านของผม บายๆ

ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Furraemon อ่านข้อความ
    เริ่มประมาณแปดปีที่แล้ว หกสี่คันเเรกในชีวิต สีดำๆ ทะเบียนพร้อมโอน (ตอนนั้นโสด แต่มีแฟนนะ) ขับทำงานไป แฟนนั่งไปเที่ยวด้วยกัน จากนั้นวันหนึ่งต้องคิดว่าต้องเติบโต เลยขายทิ้ง(ตอนนี้ไปอยู่เชียงใหม่) ไปเอาจีเอส160 คันนนี้ตำนานนิด ทะเบียนมีแต่เล่ม ไม่มีชุดโอน ใช้เวลาตามล่าเจ้าของเดิมและโอนเป็นชื่อผม สามปี(นานไหม)มือเเรกในกรุงเทพ พอมีจีเอสแล้ว ตอนนั้นพาแฟนไปเที่ยวมัฆวาณ เขาเห็นแลมสองแล้วชอบ เลยเสาะหา ตามจนได้ แต่ใช้เวลาพอสมควรในการจีบ(เจ้าของเดิมเขาพึ่งได้จาก คนแก่มาเขาบอกเก็บ แต่เราขอตื้อๆๆแล้ววันหนึ่งเขาจะเล่นรถใหญ่ เขาบอกให้มาซื้อได้เลย เราเป็นมือสอง (มีจีเอสแล้ว แลมสองแล้ว) จนถึงวันจะเเต่งงาน เราคิดว่าต้องหาไรที่เวสป้าถ่ายประกอบภาพแต่งงาน รถที่มีไม่เหมาะ(จีเอสสีนำตาล แลมสีเท่านำเงิน) จนรุ่นน้องยอมขายหกสี่ให้ คันนี้สีชมพู หวานจริงๆ เลยเอามาประกอบการถ่ายรูป (คันนี้ไปแล้ว รุ่นน้องขอเซ้งต่อ)หลังจากงานแต่งงาน แฟนอยากขับบ้าง เลยซื้อเก้าสิบ3เกียร์ให้ พอซื้อให้ เขาบอกว่าไม่เอา เราเลยต้องขับเองสามคัน(จีเอส แลมสอง เก้าสิบ) จนวันหนึ่งเราคิดว่า เราต้องมีเวสป้ารุ่นใหญ่ รุ่นเล็กแล้ว เลยต้องมีแลมบ้าง เลยแถวเซนโต้มา แต่ตอนนี้แลมสอง เซนโต้ กำลังทำสี เครื่องใหม่ เพื่อจะเก็บเข้าบ้านนะ แต่จีเอสเรียบร้อยแล้ว เก้าสิบงยังไม่ทำ เพราะใช้ทำงาน แบกของ ส่งของอยู่ รูปถ่ายรอชมนะ(จีเอส+แลมสอง+เซนโต้) ขอบคุณที่สำหรับอ่านของผม บายๆ
    อ่านเพลินมากมาก...มีแรงขี่กันไปเถอะคับ
    เวสป้ามันดีจิงจิง
    อ่านของผมบ้างนะ
    ตอนเรียนตอนแรกขี่ซีตอนปี1...ขี่ได้เทอมนึง มันมายกไปจากหอ เซ็งมากมาย
    กลับมาเล่นอีกทีล่อเวสป้าเลย ไม่มีความรู้ ตังก้อมีแต่น้อย
    เลยไปซื้อซาก 59 ถังจมมา ตอนนั้น ทั้งคัน เน่าเน่า ไม่มีเล่ม 14000
    ทำไป 2 ปี ไม่ได้ขี่คับพี่น้อง โดนโกงตัง หลอกค่าอะไหล่ หลอกเรื่องทะเบียน สารพัด เจ็บทุกเรื่อง
    สุดท้ายขายคืนรุ่นพี่ไป 14000 ได้มา 10000 โดนมาจะ 5 ปีแล้ว...ตังยังไม่ได้เลย
    จนมาพบ sprint เหลี่ยมของน้าเพื่อน...รถเดิม ซอยมาซะ หลายปีที่อยู่ด้วยกันมา ขี่มันมาก
    ตอนนี้มีน้องใหม่กำลังเข้ามา sprint racing อยากได้แบบซิ่งตอนเรียนไม่มีตัง
    ตอนนี้พอมีเลยขอตามฝันกันนิดนึง
    รถที่ดีที่สุดไม่จำเป็นต้องแพงที่สุด...ชอบรุ่นไหนขี ่ไปเลย อย่าแคร์สื่อเชื่อผม
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

เวสป้าสำหรับผม

คือสิ่งที่ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนดี ๆ

คือสิ่งที่ทำให้ผมยิ้มได้ทุกครั้งเวลาขี่

คือสิ่งที่ทำให้แฟนผมบ่นได้ทุกครั้งเวลาผมเช็ดรถจนไม ่ค่อยสนใจเค้า

ขอเล่าประวัติของรถทั้งสองของผมบ้าง นะครับ

รถคันแรกของผม คือ เจ้า ๖๔​ สีฟ้า รถแห้งเดิม
    ตอนที่ได้มา ของขาดแทบทั้งคัน กว่าจะตามได้อย่างปัจจุบัน แทบตาย
    รักมาก คันนี้ อยู่กับผมมา เกือบ ๔ ปีแล้ว

คันที่ ๒ เป็น gl เป็นรถแถวบ้าน เคยเห็นลุงเค้าขี่อยู่ เคยลอง ๆ จีบดู ลุงเค้าไม่สนใจเลยถอดใจ
    หลังจากไปเรียนต่อ กลับมาทราบว่าลุงเค้าเสียแล้ว ไปด้อม ๆ มอง ๆ ที่บ้าน ไม่เจอรถ เสียดายสุด ๆ
    ผ่านไป ๒ ปี เปิดในเวป เจอคนขายรถ gl ลองโทรไป กะว่าจะไปดู พอจะไปดู เค้าบอกว่า ขายไปแล้ว อดซะ
    หลังจากนั้น ประมาณเดือนหนึ่ง เจ้าของคนใหม่ โทรมาหาเรา บอกว่าอยากขาย เพราะไม่ค่อยชอบ
    รู้สึกว่ารถคันใหญ่ไป ตัดสินใจไปเอา ได้มาในราคาที่ไม่แพงมาก

แต่ที่น่าแปลกใจคือ รถ gl คันนี้คือเป็นคันที่ผมเคยจีบจากลุงเค้า คนที่ขายคือลูกของเค้า

หลังจากนั้นเชื่อเลยครับ ว่ารถจะเป็นคนเลือกเจ้าของ ไม่ใช่เจ้าของเป็นคนเลือกรถ

เชิญชม

ฟ้าฟื้น และ สีหมอก ของผมได้เลยครับ

รูป รูป  
    Respect Isn't Given,It's Earned.

สำหรับผม ไม่มีคำบรรยาย คุณ ก๊อง ทราบดี หิหิ....หุหุ

มี 3 ลำ
    gl
    64
    cosa

วันนี้ ชมรูปคันนี้ไป ซะ น้องก๊อง gl มือเดียวไม่เคยโอน...23.09.2507

รูป รูป      
    เมื่อได้รับสินค้าแล้วไม่ตรงตามประกาศ ให้โทรกลับทันที คืนเงินเต็มครับ 4ร้อยกว่าหน้า ในไทยสกุ๊ตฯยืนยันว่า ตัวจริง ไม่เปลี่ยนแปลง ...15000กว่าเรือนในเวปไซด์ ภายใน 7 ปี การันตีความจริงใจ
    อย่าลืมว่าคุณกำลังสะสมนาฬิกาข้อมือโบราณ มันเป็นเครื่องจักรที่มีอายุการใช้งานมา 20-30ปีแล้ว บางครั้งมันย่อมมี ปรับปรุงแก้ไข โดยช่างที่ชำนาญการบ้าง ไม่ใช่ กระบอกกระบวย กรวยกรอกน้ำ ที่วางโชว์ไว้ในตู้อย่างเดียวถ้าจะหยิบขึ้นมาแล้ว ใส่ได้ทันที แนะนำ นาฬิกา ควอท นะครับ จะตรงใจมากกว่าเป็นแค่คนขายนาฬิกาเก่า ไม่ใช่เซียน เซียนมัก อด และไม่มีเพื่อน พ่อค้ามักร่ำรวยและเสพสุข
    ร้านอยู่ใกล้เทคโนบางมด ราษฎร์บูรณะ กทม ยินดีต้อนรับ

ทรมาครับ 087-503-1146 ธ กสิกรไทย 705-2-74217-4 ID LINE ; nalekwatch

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ honda50cc อ่านข้อความ
    สำหรับผม ไม่มีคำบรรยาย คุณ ก๊อง ทราบดี หิหิ....หุหุ

มี 3 ลำ
    gl
    64
    cosa

วันนี้ ชมรูปคันนี้ไป ซะ น้องก๊อง gl มือเดียวไม่เคยโอน...23.09.2507
    รุ่นเก๋ามาเอง สวยอ่ะพี่เล็กได้เห็นรูปเต็มก้อวันนี้แหละ
    เวสป้านี่เทห์ไม่ห่วงอายุจิงจิง
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    http://www.facebook.com/?ref=logo

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lamvasapeas's Avatar
    สถานที่
    C-Mu Scooter Club(สายอ่อน)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    อ่านเพลินมากมาก...มีแรงขี่กันไปเถอะคับ
    เวสป้ามันดีจิงจิง
    อ่านของผมบ้างนะ
    ตอนเรียนตอนแรกขี่ซีตอนปี1...ขี่ได้เทอมนึง มันมายกไปจากหอ เซ็งมากมาย
    กลับมาเล่นอีกทีล่อเวสป้าเลย ไม่มีความรู้ ตังก้อมีแต่น้อย
    เลยไปซื้อซาก 59 ถังจมมา ตอนนั้น ทั้งคัน เน่าเน่า ไม่มีเล่ม 14000
    ทำไป 2 ปี ไม่ได้ขี่คับพี่น้อง โดนโกงตัง หลอกค่าอะไหล่ หลอกเรื่องทะเบียน สารพัด เจ็บทุกเรื่อง
    สุดท้ายขายคืนรุ่นพี่ไป 14000 ได้มา 10000 โดนมาจะ 5 ปีแล้ว...ตังยังไม่ได้เลย
    จนมาพบ sprint เหลี่ยมของน้าเพื่อน...รถเดิม ซอยมาซะ หลายปีที่อยู่ด้วยกันมา ขี่มันมาก
    ตอนนี้มีน้องใหม่กำลังเข้ามา sprint racing อยากได้แบบซิ่งตอนเรียนไม่มีตัง
    ตอนนี้พอมีเลยขอตามฝันกันนิดนึง
    รถที่ดีที่สุดไม่จำเป็นต้องแพงที่สุด...ชอบรุ่นไหนขี่ไปเลย อย่าแคร์สื่อเชื่อผม
    ชอบตรงประโยคนี้มากเลยครับ เลือกไปเลยสิ่งที่เราคิดว่าใช่ อย่าไปสนใจกระแส
    หรือ
    โทรศัพท์ 084-0405595 (นัท) ครับ
    เลขบัญชี 566-461658-6
    ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาคณะแพทย์ศาสตร์เชียงใหม่

Bookmarks