+++++อยากทราบวิธีทำให้ k125เร็วขึ้นครับ ++++++++

ชื่อกระทู้: +++++อยากทราบวิธีทำให้ k125เร็วขึ้นครับ ++++++++

มาตรฐาน +++++อยากทราบวิธีทำให้ k125เร็วขึ้นครับ ++++++++

รถผมแปลงเป็น cdi แล้วแต่ขับได้แค่ไม่เกิน60 70 เอง อยากทราบว่ามีวิธีทำยังไงให้มันเร็วและนิ่ง หรือมีร้านแนะนำ ผมอยู่รังสิตครับ

Senior Member Joon_K125's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits
    ขอบคุณ
    0

ฟิตเครื่องเลยครับ

TON ClassicMotor
    รับ ทำสี ปัดเงา ชุปโครเมี่ยม ฟิตเครื่องใหม่ เช็คระบบไฟ
    แปลง CDI ,CDI สตาร์ทมือ ราคาเป็นกันเอง
    สอบถามรายละเอียดได้ที่
    Tel: 02-551-2877,083-235-7998
    ช่างต้น,ช่างMAX*
    รามอินทราซอย 39 (กม.4)

MODIFY TUNING AND RESTORATION
    BY TON CLASSICMOTOR
    RAMINTRA39 KM.4SERVICE

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fatsfats อ่านข้อความ
    รถผมแปลงเป็น cdi แล้วแต่ขับได้แค่ไม่เกิน60 70 เอง อยากทราบว่ามีวิธีทำยังไงให้มันเร็วและนิ่ง หรือมีร้านแนะนำ ผมอยู่รังสิตครับ
    เอา k125 ใส่บนกระบะ ผูกให้แน่น แล้วเอากระบะซัดเลย ^^

k รถเขาหนักจริงๆ เลยวิ่งไม่ค่อยออก

ปกติวิ่งประมาณ 70 - 80 ก็สั่นทั้งคันแล้ว

ถ้าวิ่งได้ 90 ถือว่ารถปกติดี

ฟิตเครื่อง ตั้งไฟดีๆ วิ่ง100นิดๆ ถือว่าแจ๋วแล้ว

ผมเคยซัดมาแย้ว สงสารรถมากๆ

ปกติขับ 20-30 กม. : ชม.

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Indy_life อ่านข้อความ
    เอา k125 ใส่บนกระบะ ผูกให้แน่น แล้วเอากระบะซัดเลย ^^

k รถเขาหนักจริงๆ เลยวิ่งไม่ค่อยออก

ปกติวิ่งประมาณ 70 - 80 ก็สั่นทั้งคันแล้ว

ถ้าวิ่งได้ 90 ถือว่ารถปกติดี

ฟิตเครื่อง ตั้งไฟดีๆ วิ่ง100นิดๆ ถือว่าแจ๋วแล้ว

ผมเคยซัดมาแย้ว สงสารรถมากๆ

ปกติขับ 20-30 กม. : ชม.
    -ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ คือผมค่อนข้างเจ็บใจ เพราะเวลาขับกับเพื่อน ผมมักจะรั้งท้ายๆเป็นประจำครับ ซึ่งบางทีมันสร้างความเจ็บใจให้ผมเหมือนกัน

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fatsfats อ่านข้อความ
    -ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ คือผมค่อนข้างเจ็บใจ เพราะเวลาขับกับเพื่อน ผมมักจะรั้งท้ายๆเป็นประจำครับ ซึ่งบางทีมันสร้างความเจ็บใจให้ผมเหมือนกัน
    ฮ่าๆๆ วัดใจเพื่อนกันไปเลย อย่างน้อยๆก็รู้ว่าเขาจะทิ้ง หรือไม่ทิ้งเรา

รถงามๆ ขับเร็ว.. เด๋วหญิงมองไม่ทันนะ (คิดบวก)

ทางที่ดีก็ฟิตเครื่องใหม่อะคับ ราคาอยู่ที่ประมาณ 1,500-3,500 แล้วแต่อาการ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member ฆ-0037 อ่างทอง's Avatar
    สถานที่
    ALONE IN THE DARK
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ลองดู

ยืดก้าน เเยงเสื้อ ใส่กล่อง ลูกโต โมเต็ม 5555+
    ปล. ไล่เครื่องให้ฟิต 80 สบายๆนะ รถที่ใช้เองอยู่ลูก 150 วิ่งได้ 80+ อยู่เเล้วนะ
    ---> ลูกใหญ่ขึ้นเเรงอัดเยอะขึ้น คว้านลูกไซส์200 เพิ่มนมหนูให้นํามันลงเยอะขึ้น จูนอากาศด้วย ทดสเตอร์ได้ปลายไหล ลองดู 100km/hr+สบายๆ
    " อยากเเรงขึ้นเร็วขึ้นเปลืองขึ้น " พวก K-cafe' เค้าโมกันยันลูก NSR
    MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    "RAMINTRA39 SERVICE"
    TEL : 02-9730665
    ALONE IN THE DARK
    As solid as STONE...
    As strong as METAL...
    As fierce as FIRE...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฆ-0037 อ่างทอง อ่านข้อความ
    ยืดก้าน เเยงเสื้อ ใส่กล่อง ลูกโต โมเต็ม 5555+
    ปล. ไล่เครื่องให้ฟิต 80 สบายๆนะ รถที่ใช้เองอยู่ลูก 150 วิ่งได้ 80+ อยู่เเล้วนะ
    ---> ลูกใหญ่ขึ้นเเรงอัดเยอะขึ้น คว้านลูกไซส์200 เพิ่มนมหนูให้นํามันลงเยอะขึ้น จูนอากาศด้วย ทดสเตอร์ได้ปลายไหล ลองดู 100km/hr+สบายๆ
    " อยากเเรงขึ้นเร็วขึ้นเปลืองขึ้น " พวก K-cafe' เค้าโมกันยันลูก NSR
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ ชอบสโลแกนมากๆเลยฮะ ยืดก้าน เเยงเสื้อ ใส่กล่อง ลูกโต โมเต็ม เดี๋ยวจะลองดูครับ จะได้ตามเพื่อนทันซักที

Senior Member pungpoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัดมากไปสงสารรถนะครับ แหะ ๆ
    ติดต่อ

087-598-0464

[email protected]

Anti vanZ

Bookmarks