honda wing ขอบกว้างสุด ยางใหญ่สุด ขนาดเท่าไร

ชื่อกระทู้: honda wing ขอบกว้างสุด ยางใหญ่สุด ขนาดเท่าไร

cha-aeiou's Avatar
    สถานที่
    in vein pawana
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน honda wing ขอบกว้างสุด ยางใหญ่สุด ขนาดเท่าไร

ถามผู้รู้ครับกำลังหาเปลี่ยนขอบ กับยางใหม่ วงล้อขนาด 17 นิ้ว
    ช่วงหน้าเดิม
    ช่วงหลังเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cha-aeiou : 12-06-2010 เมื่อ 14:58

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ล้อหลัง ขอบ 4" ยาง 140 ครับ แต่ว่าใหญ่ขนาดนี้ ต้องใช้ดุมพวกวิบากครับ ไม่งั้นโซ่ติด

cha-aeiou's Avatar
    สถานที่
    in vein pawana
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณ In-106
    แต่พอดีผม ตั้งใจไว้ว่าจะใช้อาร์มเดิมดุมเดิม เปลี่ยนแค่ล้อกับยางน่ะครับ
    เห็นชอบมาตอบกระทู้ปัญหาผมว่าดีมากเลยน่ะครับ ผมก็มีความรู้ไม่มากครับแต่ก็มาชอบตอบเท่าที่ตนเองรู ้นะครับเพื่อให้คนที่รู้น้อยกว่าได้รู้เพิ่มเพราะผมก ็ได้ความรู้มาจากในเวปบอร์ดนี้เยอะ "ความรู้ที่ยิ่งใหญ่คือ ความรู้ที่ส่งตอบไปอย่างไม่รู้จบ"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cha-aeiou อ่านข้อความ
    ขอบคุณ คุณ In-106
    แต่พอดีผม ตั้งใจไว้ว่าจะใช้อาร์มเดิมดุมเดิม เปลี่ยนแค่ล้อกับยางน่ะครับ
    เห็นชอบมาตอบกระทู้ปัญหาผมว่าดีมากเลยน่ะครับ ผมก็มีความรู้ไม่มากครับแต่ก็มาชอบตอบเท่าที่ตนเองรู ้นะครับเพื่อให้คนที่รู้น้อยกว่าได้รู้เพิ่มเพราะผมก ็ได้ความรู้มาจากในเวปบอร์ดนี้เยอะ "ความรู้ที่ยิ่งใหญ่คือ ความรู้ที่ส่งตอบไปอย่างไม่รู้จบ"
    ครับ มีอะไรช่วยๆกัน หน้าเดิม ขอบ 2.15 ขนาดยาง 110 หรือ 3.5 ครับ หลังดุมเดิม ขอบ ได้ถึง 3.5 ขนาดยาง 130 ครับ ไม่งั้นดุมเดิม ติดโซ่

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member canamosz's Avatar
    สถานที่
    FastPisTon MG
    ขอบคุณ
    0

^
    ^
    ^
    ^
    ^
    พี่ข้างบน รอบรู้จิงๆครับ อิอิ

เขตจตุจักร กทม

Senior Member โมตาร์ดพลัดถิ่น's Avatar
    สถานที่
    กองพันลูกพ่อขุน สังกัด กองร้อยลาดตระเวนทั่วไป
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ln-106 อ่านข้อความ
    ครับ มีอะไรช่วยๆกัน หน้าเดิม ขอบ 2.15 ขนาดยาง 110 หรือ 3.5 ครับ หลังดุมเดิม ขอบ ได้ถึง 3.5 ขนาดยาง 130 ครับ ไม่งั้นดุมเดิม ติดโซ่
    จริงๆผมว่าไม่ตายตัวนะ ใส่กว้างกว่านี้ก็ได้ ติดอะไรก็เปลียนอันนั้น แต่ถ้าอยากได้กว้างหน่อยก็เหนื่อยมากหน่อยครับ และก็ต้องขอโทษคุณ in-106 ด้วยนะครับไม่ได้ตั้งใจจะกวนประสาทนะครับผมแค่ตอบตาม ความคิดของผมถ้าทำให้คุณไม่พอใจก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    บางอย่างควรฟัง บางอย่างไม่ควรฟัง
    บางอย่างควรพูด บางอย่างไม่ควรพูด
    บางอย่างควรทำ บางอย่างไม่ควรทำ
    บางอย่าควรคิด บางอย่างไม่ควรคิด

Senior Member Show Laos's Avatar
    สถานที่
    Classic On The Road
    ขอบคุณ
    0

หลังใส่3.5 กำลังดี ยางเบอร์ 140 ล้อถ้าจะให้ดีเล่นล้ออลูมิเนียม ดีกว่าแม็กตัดก้านเจาะซี่ ครับ ล้อเนียมหน้ากว้าง 2.5และ3.5 มีขายครับ ยี่ห้อ mashimura วงละไม่ต่ำกว่า2500 คับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โมตาร์ดพลัดถิ่น อ่านข้อความ
    จริงๆผมว่าไม่ตายตัวนะ ใส่กว้างกว่านี้ก็ได้ ติดอะไรก็เปลียนอันนั้น แต่ถ้าอยากได้กว้างหน่อยก็เหนื่อยมากหน่อยครับ และก็ต้องขอโทษคุณ in-106 ด้วยนะครับไม่ได้ตั้งใจจะกวนประสาทนะครับผมแค่ตอบตาม ความคิดของผมถ้าทำให้คุณไม่พอใจก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    ช่ายครับ แปลงได้หมด แต่ผมเห็นเค้าตั้งคำถามว่า "ใช้ชุดหหน้า-หลัง +ดุม เดิม" ผมเลยตอบตามที่ของเดิมมันจะใส่ได้ครับ โดยไม่ต้องดัดแปลงอะไรเลย
    จริงๆ แล้ว ถ้าอยากจะยัด ล้อหน้า-หลัง โตเท่ายางหลัง tw ก็ทำได้ครับ แต่ผิดจุดประสงค์ที่เค้าถามครับ ผมเลยบอกไปตามนั้น
    แต่ล่ะคนมีไอเดียของตัวเอง เอามาแชร์กันได้ครับ ถือเป็นความรู้เล่าสู่กันฟัง อิอิ อย่าคิดมาก

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

I n d e p e n d e n t chickkachick's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวิงอาร์ม วิง ใส่ ล้อ Tw ได้ ป่าว ครับ หรือ ต้องแปลง อะไร มั้ง

09-00-164-142

Junior Member wingman11's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

แหล่ม....

king2529's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อาร์มเดิม ดุมเดิม ผมยัดไป4นิ้วแล้วครับยางอีก 160/60 แฮะๆ บ้าพลัง
    แต่อยากรู้เค้าใช้ยางในเบอร์ไรกัน ช่างเค้าแนะนำใช้กาวอุดไม่ต้องใช้ยางใน

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม่สอด

ชื่อบัญชี สาโรจน์ แซ่อุน
    เลขบัญชี 604-0-20211-4
    ออมทรัพย์
    หมายเลขโทรศัพ 083-6257287

Bookmarks