สอบถามผู้ที่ขับ แลมเบรตต้า ครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: สอบถามผู้ที่ขับ แลมเบรตต้า ครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

แลมผมอะครับขี่ๆไปดับเองบ่อยๆ ที่แรก ก็คิดว่าเป็นโน่นเป็นนี่ สรุปลืมเติมน้ำมัน แล้วก็ลืมเป็นประจำอะครับ ผมขี่บ่อย แต่ระยะไม่ไกล แต่วันละหลายๆรอบ อิอิเรื่องจริงในอดีต แต่เดี้ยวนี้มีทางแก้แล้วครับ ไปปั้มที่ไรเต็มถังตลอด แต่แลมมีข้อเสียอีกอย่างครับเติมน้ำมัน200แล้วยังไม่ เต็มถัง นอกนั้นดีหมดครับ ขำขำอะครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Konan
    ตอนเเรกที่ คิดว่าจะมาเล่น แลม ก็กลัว เหมือนกัน เพราะมีคนบอกหลายคนว่า แลมทำไม่จบ
    แต่ผมโชคดีที่เจอช่างดี รถผมทำเสร็จมา2เดือนกว่าแล้ว ซัดกระจาย ก็ไม่เห็นมีปัญหา ยังสตาร์ที่เด๋วติด
    แล้วก็ทำไม่เเพง ด้วย โชคดีจิงๆ /\2
    โชคดีนะครับ ที่แลมไม่ค่อยมีปัญหา
    ซ่อมที่ไหนครับ แนะนำด้วยนะครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM
    แลมผมอะครับขี่ๆไปดับเองบ่อยๆ ที่แรก ก็คิดว่าเป็นโน่นเป็นนี่ สรุปลืมเติมน้ำมัน แล้วก็ลืมเป็นประจำอะครับ ผมขี่บ่อย แต่ระยะไม่ไกล แต่วันละหลายๆรอบ อิอิเรื่องจริงในอดีต แต่เดี้ยวนี้มีทางแก้แล้วครับ ไปปั้มที่ไรเต็มถังตลอด แต่แลมมีข้อเสียอีกอย่างครับเติมน้ำมัน200แล้วยังไม่ เต็มถัง นอกนั้นดีหมดครับ ขำขำอะครับ
    ขำ ขำ ครับ พี่หนุ่ม

เล่นรถพวกนี้ต้องเต็มถังอย่างเดียวเลย (ระวังมันล้นนะครับ)
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member yommatud's Avatar
    สถานที่
    5+9 DYNAMO CHANTABURI
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรุ้บ้างครับ

พี่ๆทุกคนแนะนำดีมากครับ ผมเพิ่งจะเล่น อยากเล่นมากแล้ว แต่ส่วนยั่ยที่เค้าพูดกัน เค้าว่ามันซ่อมไม่จบ

พี่ๆครับถ้าอยุ่ใน กทม จะหาร้านซ่อมได้ที่ไหนล่ะครับที่ว่าเค้าไม่หรอกตังแล ะซ่อมดีๆอ่ะครับ ช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับ

ปล...ผมว่าเจ้าของกระทู้เค้าก้อคงอยากรุ้ว่าร้านมันอ ยุ่ตรงไหนแล้วมีร้านแถวไหนบ้างอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

(ขอโทดเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับขอแสดงความคิดเห็นหน่อ ย อยากรุ้เหมือนกัน)
    yommatud@hotmail.com
    089-4807084 [ BOSS ]

. . . . CHAN CITY . . . .

Senior Member lammania008's Avatar
    สถานที่
    แลมมาเนีย โว้ยยย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yommatud อ่านข้อความ
    พี่ๆทุกคนแนะนำดีมากครับ ผมเพิ่งจะเล่น อยากเล่นมากแล้ว แต่ส่วนยั่ยที่เค้าพูดกัน เค้าว่ามันซ่อมไม่จบ

พี่ๆครับถ้าอยุ่ใน กทม จะหาร้านซ่อมได้ที่ไหนล่ะครับที่ว่าเค้าไม่หรอกตังแล ะซ่อมดีๆอ่ะครับ ช่วยแนะนำร้านด้วยนะครับ

ปล...ผมว่าเจ้าของกระทู้เค้าก้อคงอยากรุ้ว่าร้านมันอ ยุ่ตรงไหนแล้วมีร้านแถวไหนบ้างอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

(ขอโทดเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับขอแสดงความคิดเห็นหน่อ ย อยากรุ้เหมือนกัน)
    คนที่บอกว่าแลมซ่อมไม่จบหนะแสดงว่า ปีอด วะ มันเป็นอุปทานหมู่มากกว่า อย่าไปฟัง ต้องลองสัมผัส แล้วคุณจะลืมมันไม่ลงครับ lammania ครับ

Lambretta Engineering Lam_Rhythm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kron200 อ่านข้อความ
    ไม่รู้จะอธิบายยังไงมันเหนื่อคำบรรยายนะคับผมว่าต้อง ลองเป็นเจ้าของอะคับ
    ส่วนเรื่องเครื่องผมว่าลองทำดูซักตั้งคงไม่เสียแรงหร อกคับ
    รถเราเองทำอะไรได้เองพังเองคามือจะได้ไม่ต้องไปว่าใค รแล้วได้รู้ด้วยว่าพังตรงไหน
    พอดีไม่ค่อยมีตังไปจ้างเค้าทำอะคับเลยเข้าข้างตัวเอง นิดนึง /\2

ไม่ทราบว่าทำงานอยู่ไทยออย หรอครับ

Junior Member 9leklek's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนนิดนึงได้มั้ยครับ ว่าพอจะแนะนำช่างได้ที่ไหนบ้างครับ อยู่ต่างจังหวัด ช่างทำไม่ค่อยจบครับ ขอบคุณมากครับ

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

คำตอบมันอยู่ในตัวของมันเอง

Member BassVespa's Avatar
    สถานที่
    คลีนิคล้อเล็ก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania008 อ่านข้อความ
    คนที่บอกว่าแลมซ่อมไม่จบหนะแสดงว่า ปีอด วะ มันเป็นอุปทานหมู่มากกว่า อย่าไปฟัง ต้องลองสัมผัส แล้วคุณจะลืมมันไม่ลงครับ lammania ครับ
    พูดถูกคับ ผมก้อทำเองไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย วิ่งทริปก้อไม่มีปัญหา

ใช้งานทุกวัน เพราะผ่าฟิตเครื่องทีก้อเปลี่ยนเกือบหมด ทำตุมเดียวจบแน่นอนคับ

Senior Member ragtop's Avatar
    สถานที่
    Lam Replay
    ขอบคุณ
    0

ช่วงหนึ่งในชีวิตที่เราได้ทำ Lambretta ให้จบแบบสุดๆสักคันหนึ่ง ทำให้ความเป็นอยู่เราลำบากขิ้น

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

แม๊พี่เจต ถามยังกะไม่ขับแลมมาก่อน 555 เอ้ยว่าแลมมัน มีที่ต้องทำอะนะ ข้อเหวี่ยง ไม่คด ตับเป็ดไม่เคลื่อน ลูกเบี้ยวไม่สึก ไฟมาเปรี๊ยะ ไล่ไฟดีๆ เท่านี้ก็ขับยาวลืมเลย พี่ เพราะตอนนี้ ก็ใช้ได้ปกติ ร้านซ่อมดีๆที่เอ้ยรู้จักก็มี รีบหาแลมมาขับได้แล้ว พี่ 555
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Junior Member plam4gp's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แลมพังไม่เซงหรอก ที่เซงมากกว่าคือตอนขับแลมไปถึงงาน แล้วเจอแก็งค์แลมที่แอ็คซะจนเลย South East Asia โหแอ็คซะจนเป็นมลพิษทางสายตา แก็งค์อื่นเขาไปกันทีเยอะ

กว่าแก็งก์คุณที่มาคุยอีก โทดทีนะทนเห็นมานานแล้ว มากจนเสี่ยวอะพวกคุณ ไม่ต้องบอกว่าแก็งก์ไหน เค้ารู้กันเยอะ อิอิ

Bookmarks