ลูกปืนคอแตก

ชื่อกระทู้: ลูกปืนคอแตก

Junior Member doi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

มาตรฐาน ลูกปืนคอแตก

จับแฮนด์รถหันไปทางซ้ายและขวามีเสียงดังช่างบอกว่าลู กปืนคอแตก ไม่ทราบลูกปืนอยู่ส่วนไหนของคอรถถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผล เสียอะไรบ้างเพราะรถยังขี่ได้อยู่

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ maxziz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลูกปืนคอรถเวปป้าน่าจะที2ที่นะครับคือ
    1.ข้างล่างถัดจากหัวรถลงไป
    2.เหนือบังโคลนหน้าตรงแตรด้านใน
    ของผมรถสปิ้นนะครับ พอดีเพิ่งถอดออกมาเล่นดูอยู่
    แนะนำว่าให้ช่างเปลียนเลยดีกว่านะครับ
    ผิดพลาดประการใดขออภัยนะทีนี้ด้วยครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ช่าย ส่งช่าง เห็นลูกปืนเรียงๆมันง่าย ลองทำเองมั่ง(เคยเอาดรีมของน้องสาวไปเปลี่ยนลูกปืนคอ ) แม่ม...หกทั้งกล่องเลย นั่งเก็บทีละเม็ดๆ.....เซ็ง....
    เก็บเสร็จ.....เดินไปเปิดตู้เย็น นึกออกว่าเมื่อวานถอดแม่เหล็กลำโพงของรถเก๋งเล่นนิหว ่า...555+ โง่นี่ มือเปื้อนจารบีโคตรเยอะ กว่าจะป้ายแต่ละเม็ดครบ มอมทั้งคนทั้งรถ
    แต่หนุกดีทำด้วยตัวเองเนี่ย....

My Bike running on LPG

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile งานน้องๆ ช้าง

เป็นงานน้องๆ ช้างเลยอ่ะคับ ถ้าเครื่องมือไม่พอ ลูกปืนคอ มีอยู่ 2 จุด 2 ตลับ คือหัวคอ กับช่วงท้ายล้าง ติดกับแตร วิธีการถอด
    • ถอดหัวออก
    • ตอกเกลียวคอออกทั้งหมด ก็ร่วงแล้วคับ
    • แล้วเอาเหล็กแป๊บยาวๆ สอดเข้าไปในโพรง ต๊อกเอา ลูกปืนแต่ละตัวออกมา (ทั้งล่างและบน)
    • เอาตลับลูกปืนชุดใหม่ (ทาจารบีนิดหนึ่ง) แล้วต็อกเข้าไปให้เหมือนเดิม
    • ใส่อุปกรณ์ต่างๆ เหมือนเดิม
    พูดเหมือนง่ายนะคับ แต่เวลาถอดออกมายุ่งเหมือนกันคับ แต่ผมว่าจ้างช่าง ทำดีกว่าคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ doi อ่านข้อความ
    จับแฮนด์รถหันไปทางซ้ายและขวามีเสียงดังช่างบอกว่าลู กปืนคอแตก ไม่ทราบลูกปืนอยู่ส่วนไหนของคอรถถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผล เสียอะไรบ้างเพราะรถยังขี่ได้อยู่

Bookmarks