อยากรู้ว่าเป็นc70ตัวไหน

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่าเป็นc70ตัวไหน

Smile อยากรู้ว่าเป็นc70ตัวไหน

อยากรู้ว่าเป็นC70ตัวไหนหน่ะครับ เพราะรู้อย่างเดียวว่ามันเป็นc70

แต่ก็ยังไม่เข้าใจถึงความแตกต่างระหว่าง k1 k2 k3หน่ะครับ

รูปตามนี้ครับ
    Name:  IMG00337-20100407-1&.jpg
Views: 1434
Size:  128.4 KB
    Name:  IMG00335-20100407-1&.jpg
Views: 1356
Size:  133.2 KB
    Name:  IMG00336-20100407-1&.jpg
Views: 1259
Size:  115.7 KB

ยังไงต้องขอรบกวนด้วยนะครับผม

ถ้าท่านสมาชิกท่านใดทราบวิธีดูรหัสเครื่อง
    รบกวนสอนผมด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

นั้นอะดิ ไอk1 2 3 มันคืออะไร

ฮ่าๆๆ ผมก็ไม่รู้ลึกซึ้งขนาดนั้น

ดูจากเกียร์ป่าว เพราะรถเดิมๆ

เกียร์บางคันก็ใส่ไม่เหมือนกัน

ว่าแต่ว่าจะรู้ไปทำไมกัน ^^

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0

ดูที่เลขเครื่อง และ เวลาเข้าเกียร์

k1,k3,ka จะตบลง อย่างเดียว 3 เกียร์

k2 เกียร์หนึ่งตบหลัง เกียร์สอง ตบหน้าสองที เกียร์สาม ตบหน้าทีนึง เข้าเกียร์ว่างจากเกียร์สาม กดหลัง สองที

ตามนั้นครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมวิ่งได้ อ่านข้อความ
    ดูที่เลขเครื่อง และ เวลาเข้าเกียร์

k1,k3,ka จะตบลง อย่างเดียว 3 เกียร์

k2 เกียร์หนึ่งตบหลัง เกียร์สอง ตบหน้าสองที เกียร์สาม ตบหน้าทีนึง เข้าเกียร์ว่างจากเกียร์สาม กดหลัง สองที

ตามนั้นครับ
    -ขอบคุณครับ ของผมเป็นตบลงอย่างเดียวสามเกียร์ครับผม

ไม่ทราบว่าพี่พอจะรู้วิธีดูเลขครื่องมัียครับว่า รุ่นไหนเป้นรุ่นไหน

ขอบคุณครับ

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cakewalk อ่านข้อความ
    -ขอบคุณครับ ของผมเป็นตบลงอย่างเดียวสามเกียร์ครับผม

ไม่ทราบว่าพี่พอจะรู้วิธีดูเลขครื่องมัียครับว่า รุ่นไหนเป้นรุ่นไหน

ขอบคุณครับ

เลขเครื่องดูตรงแคร้งเครื่องฝั่งซ้ายมือ ด้านจานไฟอะคับ

มันจะมีเลขเครื่องอยู่ แล้วมันจะมีตัวอักษรบอกว่าเป็นตัวไหน

k1,k2,k3,ka ลองสังเกตดู ตัว K เอาครับ

ของคุณเครื่องดูเหมือนของตัว ถังแยกเลยอะ พวก 50 , 70 , 90 , ตระกูล KA เลยแฮะ

รถมีทะเบียนมั้ยครับ ??? อยากรู้ ไม่เคยเห็นถังรวม ทรงเครื่องแบบนี้มาก่อนแฮะ

ที่สัมผัสมา KA กับ K2

ผมว่า K2 เวิร์กดีครับ แรงส่งดีกว่า และก็ จากหลายๆคนบอกมา K2 ขึ้นเนินดีมากคับ

ถ้าขี่คนเดียวนะ เครื่องเดิมๆ ถ้าอย่างผม ซ้อนสอง ตัวใหญ่ๆ ก็หนืดกันไปตามกำลังรถคับ 555

มีปัญหาเรื่อง C70 ลองแอด MSN มาคุยได้ครับ ยินดีเลยถ้าอันไหนตอบได้ ช่วยเหลือได้

freedom_classic_rider@โบราณคลับ.com << คำว่าโบราณคลับพิมพ์ภาษาอังกฤษนะครับ เว็บนี้มันจะไม่ขึ้นชื่อเว็บอื่น

เพราะใครบางคนในไทยสกู๊ตเตอร์ใจแคบ พอสมควร ???

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สนิมวิ่งได้ : 14-04-2010 เมื่อ 19:20

ขอบคุณครับผม

รถเป็นรถNo-Bookครับc23

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cakewalk อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับผม

รถเป็นรถNo-Bookครับc23
    ลองเช๊คเลขเครื่องดูครับ ว่ามันเป็นเครื่องของรุ่นไหนกันแน่

c50 , 70 ,หรือ 90 ลองดูครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมวิ่งได้ อ่านข้อความ
    ลองเช๊คเลขเครื่องดูครับ ว่ามันเป็นเครื่องของรุ่นไหนกันแน่

c50 , 70 ,หรือ 90 ลองดูครับ
    ครับผม เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะมาบอกครับ
    รถอยู่หอครับ ตอนนี้ผมอยู่บ้าน :)

ไปดูมาแล้วครับ

เลขเครื่อง
    c70k2e
    ta 3318
    เลขตัวถัง
    c70???-007768

ที่เป็น??? คือ มองไม่ชัดครับ มันเลือนมากๆ

งงตรงเลขเครื่องอ่ะครับ k2มันไม่ได้ตบลงอย่างเดียว
    แต่ของผมมันตบลงอย่างเดียวสามเกียร์อ่ะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปดูมาแล้วครับ

เลขเครื่อง
    c70k2e
    ta 3318
    เลขตัวถัง
    c70???-007768

ที่เป็น??? คือ มองไม่ชัดครับ มันเลือนมากๆ

งงตรงเลขเครื่องอ่ะครับ k2มันไม่ได้ตบลงอย่างเดียว
    แต่ของผมมันตบลงอย่างเดียวสามเกียร์อ่ะครับ

มั่นใจชัวร์ๆนะครับว่าตบลงอย่างเดียว 3 เกียร์เลย

เอ....มันยังไง เพราะ c70 มันแต่ละ เค มันแยกออกมาอีกพอสมควร

งงเหมือนกัน เอ้า งานเข้า

มั่นใจชัวร์ๆนะครับว่าตบลงอย่างเดียว 3 เกียร์เลย

เอ....มันยังไง เพราะ c70 มันแต่ละ เค มันแยกออกมาอีกพอสมควร

งงเหมือนกัน เอ้า งานเข้า
    ครับผม ตบลงอย่างเดียวครับ เพราะตอนนี้ต้องขี่ไปเรียนทุกวัน

งงเลยครับ ตัวรถk3 เครื่องk2

แต่วันนี้ไปดูรถที่จอดทิ้งไว้ในมหาลัย รถเค้าทรงเดียวกับผมเลย แต่ตัวรถเป็นk2

งงเข้าไปใหญ่เลยครับ แต่เครื่องไม่ใช่แบบผมนะครับ เป็นเครื่องถังรวมปกติ

Bookmarks