ปัญหาเกิดอีกแล้วค่า เรื่องเบรคค่ะtt

ชื่อกระทู้: ปัญหาเกิดอีกแล้วค่า เรื่องเบรคค่ะtt

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาเกิดอีกแล้วค่า เรื่องเบรคค่ะtt

สายเบรคหน้าขาดค่ะเห็นมีรอยเชื่อมอยู่ก่อนแล้วด้วย เบรคที่ใช้เป็นเบรคห้ามดุมอะค่ะ
    ส่วนเบรคหลังบีบแล้วเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยเบรคไม่ อยุ่เลยซักนิดไม่รู้เพราะอะไร
    อยากทราบว่าถ้าจะหาสายเบรคหน้าจะหาได้จากไหนและเบรคห ลังต้องแก้ไขยังไงหรือซื้อมาเปลี่ยนใหม่หมดทั้งหน้า-หลัง
    Name:  IMG_8742..jpg
Views: 138
Size:  150.0 KB

นี่รูปค่ะ ปั่นๆอยู่ โชะขาดกระจุยออกมาtt
    ขอบคุณที่ตอบล่วงหน้าค่ะ

ปล.เบรคหลังถ้าจูงรถช้าๆจะพอรู้สึกว่ามีการเบรคได้บ้ าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย belley : 19-03-2010 เมื่อ 02:52

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

เดาเด้อเดา...ระหว่างรอผู้รู้จริงมาไขปัญหาเด้อ ..
    แนะนำว่าให้เปลี่ยนเถอะครับ ถ้าหาจากหน้าซื้อขายคงไม่น่าแพงมากใช้นานครับ
    ถ้าหาไม่ได้โทรมาเด้อ 08 1629 4605 เดี๋ยวจัดให้
    ถ้าเป็นตระกูล raleigh 28 คิดว่าจะพอมี เพราะผมไม่ได้ใช้ ไม่ถนัดรถ 28 ห้ามดุมอะ คิดเอาเองว่าเบรคไม่ค่อยอยู่ก็เลยถอดเก็บไว้

ส่วนเบรคหลังลองตั้งใหม่นะครับอาจช่วยได้ ถ้าผ้่าเบรคยังไม่สึกมากหมด
    ส่วนที่ว่าถ้าจูงช้า ๆ พอจะรู้สึกว่าเบรคได้บ้าง
    ถ้าตั้งจนสุดแล้วคิดว่าผ้าเบรคอาจจะสึก (ไม่เรียบ) หรือสปริงเริ่มล้าแล้วอะ
    ไหน ๆ จะทำแล้ว น่าลองไล่ทั้งชุดตั้งแต่สปริงที่แฮนด์ ปากนกแก้ว ว่าล้าหรือยัง ปากนกแก้วสึกมั๊ย น็อตคอม้า น็อตชักใต้กระโหลก ขันหลวม / ตึงไปหรือเปล่า
    เรื่อยไปจนถึงในชุดเบรคดุมอะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากค่ะแล้วถ้าพี่ขาย ขายเท่าไหร่หรอคะเพราะที่ใช้อยู่ก็ราเล่ย์28ค่ะ

Bookmarks