ตอบ นู๋ หน่อย นะค่ะ

ชื่อกระทู้: ตอบ นู๋ หน่อย นะค่ะ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ตอบ นู๋ หน่อย นะค่ะ

พอดี นู๋มีปัญหาจะถามหน่อยค่ะ
    1.ถ้าเปลี่ยนเครื่อง จะเปลี่ยนได้ไหม ค่ะ และต้องแจ้งขนส่งไหม ค่ะ
    2.ถ้าเปลี่ยนแคร้งเครื่อง ต้องไปแจ้ง ขนส่ง ป่าวค่ะ
    3.ถ้าบริเวณ ที่ตอกหมายเลขเครื่อง มันร้าวอ่ะค่ะ จะแก้ไขยังได้ ค่ะ หรือต้องไป ถามขนส่งก่อน ค่ะ ......

ตอบ นู๋หน่อย นะค่ะ เอาแบบ เป็นการเป็นงานหน่อย นะค่ะ เพราะ กลัวทามอะไรไปจะมีปัญหาที่หลังอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า นะค่ะ........./\2 /\2 /\2
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ที่มันแน่ๆ มันก็ต้องไปถามขนส่งแน่ๆอยู่แล้ว ว่าจะต้องทำอะไร เช่น
    -เขาจะบอกว่าต้องไปซื้อแคร้งมาแบบมี ใบนำเข้า-ใบซื้อขาย แล้วไปแจ้งขอเปลี่ยนแคร้ง เขาก็จะเปลี่ยนให้ได้ และเก็บแคร้งเดิมไปด้วย ผลที่ตามมาคือเท่ากับต้องผ่าเครื่องใหม่
    -เปลี่ยนเองเลย แล้วไปตอกเลขเอง แล้วเก็บแคร้งเดิมไว้เผื่อมีปัญหา เพื่อเป็นหลักฐาน หรือการขูดเลขครั้งต่อไป
    ****ทางที่ดีก็ต้องไปถามขนส่งอยู่ดี******
    ผิดพลาดประการใดขออภัย
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องเเบบถูกต้องตาม กฎหมายต้องเเจ้ง ขนส่ง ครับ เครื่องที่จะเปลี่ยนเข้าไปใหม่ต้องมีที่มาที่ไปเช่น
    กรณีที่ 1. เครื่องที่นำเข้ามาจากต่างประเทศ ต้องเสียภาษี ถูกต้อง มีใบอินวอย ยืนยัน มาเป็นเอกสาร ในการเเจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์

กรณีที่ 2. เครื่องยนต์ที่จะเปลี่ยนเข้าไปใหม่ นำมาจากรถคันอื่น อาจจะยกลงเพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่ รึไม่ก็ตัวถังชำรุด อันนี้ต้อง นำคู่มือจดทะเบียน( รึไม่ก็สำเนาอ่ะไม่เเน่ใจ) ของรถคันดังกล่าว( รถที่เราเอาเครื่องเค้ามา )มาด้วย

ลองเช็คกับทางขนส่งอีกทีนะครับ อาจจะมีการเปลี่ยนเเปลง อย่าเพิ่งทำอะไรโดยพาละการ เด๋วเสียตังฟรีเเระเซ็ง /\2
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุร ด้วยนะค่ะ ที่ให้ฟามรู้ค่ะ แล้ว จะไปถาม ขนส่งดุนะค่ะ ว่าจะ ทามไง ........ รักนะเด็กปึก อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks