ขายของดีราคาต้องแรง...ของถูกดีไม่มีในโลก - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ขายของดีราคาต้องแรง...ของถูกดีไม่มีในโลก

Member 12345lam's Avatar
    สถานที่
    Underlimit team
    ขอบคุณ
    0

ว่ากันไป

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    Phetchburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

จากข้อความคร่าวๆ ที่ได้มีการนำเสนอไปนั้นผมเพียงแค่ต้องการอยากจะบอกใ ห้กับคนที่กำลังหารถเวสป้ามาเป็นของขวัญให้กับตัวเอง และต้องการจะบอกว่าสิ่งที่คุณกำลังต้องการมันน่าจะมี อะไรเป็นสิ่งชี้วัดว่านั่นคือสิ่งที่ใช่รึว่ายังไม่ใ ช่ แต่ในขณะเดียวกันผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่ารถที่มีราคาถูก จะไม่ใช่รถที่ดี รึว่ารถที่ดีนั้นจะต้องราคาสูงจนไม่สนใจคุณค่าของควา มเป็นรถเวสป้าหรือว่าแลม
    ยกตัวอย่างในเรื่องราคารถที่ถูก น่าจะมีสาเหตุมาจากเป็นรถอินเดีย รึว่าเป็นรถที่แปลง รึว่าย้อมแมวมาก็มีสาเหตุแตกต่างกันไป รึอาจจะเป็นรถอิตาลีแท้ๆ แต่อะไหล่หลายๆ ชิ้นในตัวรถอาจจะยังไม่แท้ทั้งหมดและสิ่งที่สำคัญคือ รถที่No-Book ถ้าคุณรับได้ในสิ่งนี้และด้วยด้านการเงินที่คุณยังไม ่พร้อมก็ถือว่าโอเค สำหรับการเลือกซื้อ แต่อยากถามว่าใจคุณคิดว่ามันใช่รึยัง แถมยังมีปัญหาที่จะตามมาคือ อาจจะถูกจับกุมได้ในกรณีที่ไม่มีแผ่นป้ายทะเบียน หรือไม่มีเอกสารใดๆ ก็ตามของทางราชการที่อาจจะเป็นปัญหาให้เกิดการถูกยึด รถในที่สุด นี่คือสิ่งที่คุณต้องคิดให้มากๆ คนเราเกิดมาถ้าเลือกเกิดได้ก็อยากจะเกิดมารวยเหมือนก ันทุกคน แต่มันไม่สามารถเป็นเช่นนั้นได้นี่สิ... เห้อ ชีวิต ดังนั้นก่อนที่จะตัดสินใจขอให้คิดมากๆ ครับในส่วนนี้ รอให้คุณพร้อมในที่สุดแล้วค่อยซื้อผมว่าคุณจะมีความส ุข
    ยกตัวอย่างในเรื่องราคารถที่แพงจนเกิดการตั้งคำถาม ว่าเป็นการปั่นราคารึป่าว ผมว่ารถเวสป้ารึว่าแลมมันเป็นรถที่มีอายุการใช้งานมา นานกว่า 50 กว่าปีผ่านมาแล้วแต่ทุกวันนี้มันยังสามารถวิ่งได้ตาม ที่ใจปรารถนา คุณยังมองเห็นคุณค่าของรถนั้นรึป่าวล่ะครับ ยิ่งถ้ามันเป็นรถแท้ อะไหล่ อุปกรณ์ต่างๆ แท้ทั้งหมดจากอิตาลี ไม่จำเป็นต้องแห้งรึว่าเปียก แถมมีทะเบียนที่ถูกต้องตามกฎหมาย ขี่ไปไหนมาไหนไม่มีปัญหากับตำรวจ คุณจะยอมรับกับราคาที่ผู้ขายได้ตั้งเอาไว้หรือไม่ นั่นคือสิ่งที่คุณต้องคิด สำหรับผมแล้วผมไม่ได้เกิดมาในครอบครัวที่มีฐานะ ดังนั้นผมจึงใช้เวลากว่า 5 ปี ที่จะได้รถเวสป้าคันแรกในชีวิตของผม ผมเก็บเงินรอให้ตัวเองพร้อมและไม่ทำให้คนใกล้ตัวต้อง เดือดร้อน และได้ซื้อในที่สุด ทุกวันนี้ผมภูมิใจถึงจะได้รถมาในราคาที่แพง แต่ถ้ามันคือสิ่งที่คุณคิดว่าใช่คุณจะกล้าแลกกับสิ่ง นั้นหรือไม่

ปล. อยากให้คนที่กำลังจะหาซื้อรถโปรดเข้าใจผู้ขายรถในการ ตั้งราคาที่สูงๆ ไว้ด้วยว่า จิงๆ แล้ว ราคาของรถมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับผู้ขายที่จะสามารถตั้ง ราคารถเอาไว้สูงๆ ได้หรอกนะ แต่สิ่งที่สำคัญคือคุณค่าของรถเองต่างหากล่ะที่จะเป็ นตัวชี้วัดว่ามันเหมาะสมที่ราคาเท่าใด... ส่วนบุคคลบางคนที่เข้าไปคอมเม้นในกระทู้ที่มีการตั้ง ราคารถเอาไว้สูงๆ แต่คอมเม้นว่าราคาเวอร์ไปรึป่าว ผมซื้อมาราคาเท่านั้นเท่านี้ ทำไมถึงตั้งราคาซะแพงเกินไป ไม่เห็นใจคนที่จะเล่นรถรุ่นใหม่ๆ บ้างหรอไง... ผมว่าทุกคนมีวิจารณญาณในการคิดและตัดสินใจเองได้ คุณอย่าแสดงการอวดรู้มาบ่งบอกชาวบ้านคนอื่นเค้าเลยจะ ดีกว่านะครับ

ฝากไว้ให้คิด. ท่านใดผู้ใดที่ขายรถโดยการเห็นแก่ได้โดยไม่นึกถึงควา มรู้สึกของผู้ซื้อ หลอกลวงด้วยการเอารถที่ได้ปลอมแปลง ย้อมแมว ตอก สวมทะเบียนต่างๆ นาๆ ไม่ว่าจะด้วยวิธีการใดๆ ขอให้ผู้นั้นได้รับผลกรรมที่ได้ทำไว้เช่นกัน สาธุ หิหิ ts32

อาจจะยาวไปสักหน่อยแต่ขอบคุณนะครับที่ได้กรุณาอ่านจน ถึงบรรทัดสุดท้าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OonjikunG : 18-04-2009 เมื่อ 11:57

PHETCHBURI SCOOTER CLUB

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)
    ธนาคารยูโอบี จำกัด (มหาชน)
    สาขาเพชรบุรี

Member kkaview's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Wink

คือจิงอย่างที่ทุกๆคนกล่าวกันมา

ของแท้ติดรถมาก มันก็ทำให้ราคารถขยับขึ้นไปอีก

เป็นธรรมดา

แต่ฝากเจ้าของกระทู้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วย

เม้ม=เม้นท์ มาจาก Comment ไม่ใช่คอมเม้ม

ไม่ได้ว่านะครับ แต่แค่บอกเฉยๆ

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kkaview อ่านข้อความ
    คือจิงอย่างที่ทุกๆคนกล่าวกันมา

ของแท้ติดรถมาก มันก็ทำให้ราคารถขยับขึ้นไปอีก

เป็นธรรมดา

แต่ฝากเจ้าของกระทู้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วย

เม้ม=เม้นท์ มาจาก Comment ไม่ใช่คอมเม้ม

ไม่ได้ว่านะครับ แต่แค่บอกเฉยๆ
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยเตือน ถ้ายังไงช่วยฝากแก้ไขด้วยนะครับ

จิง = จริง ครับ ถ้ายังไงใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องเช่นเดียวกันด้วยนะครับ

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)

Member kkaview's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OonjikunG อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยเตือน ถ้ายังไงช่วยฝากแก้ไขด้วยนะครับ

จิง = จริง ครับ ถ้ายังไงใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องเช่นเดียวกันด้วยนะครับ

555 จิง ๆsame same จริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อัพ

อ่านแล้วเผื่อจะได้ทำใจและเข้าใจในการตลาดของสังคมปั จจุบัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อัพ...อ่านเพื่อยอมรับความเป็นจริงในสังคม

เอาไว้เตือนใจสำหรับมือใหม่......เพราะสังคมปัจจุบัน มีแต่คนจ้องจะหาผลประโยชน์ให้กับตัวเองทั้งนั้น ดังนั้นโปรดระมัดระวัง ว่าตัวเองอาจจะตกเป็นเหยื่อได้

Bookmarks