ขอเชิญพี่น้องสองล้อ เมืองหริภุญชัย ร่วมงานบุญ " ผ้าป่า รถเฒ่า จาวยอง "

ชื่อกระทู้: ขอเชิญพี่น้องสองล้อ เมืองหริภุญชัย ร่วมงานบุญ " ผ้าป่า รถเฒ่า จาวยอง "

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเชิญพี่น้องสองล้อ เมืองหริภุญชัย ร่วมงานบุญ " ผ้าป่า รถเฒ่า จาวยอง "

ขอเชิญร่วมทำบุณทอดผ้าป่าการกุศล
    สมทบทุนโครงการจัดตั้งพิพิทธภัณฑ์ชุมชนเมือง เทศบาลเมืองลำพูน
    ณ คุ้มเจ้าราชสัมพันธ์วงษ์ลำพูน เลขที่ ๑๐ ถนนวังซ้าย ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน
    วันอาทิตย์ที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๐ เวลา ๑๐.๐๐ น.
    ด้วยทางเทศบาลเมืองลำพูน โดยนายกเทศมนตรีเมืองลำพูน ประธานชุมชนเมืองลำพูน คณะชุมชนเทศบาล กลุ่มกวงแหวน ชมรมรถทุกประเภท เมืองลำพูน ได้มีการจัดทอดผ้าป่าการกุศลโดยวัตถุประสงค์เพื่อสมท บทุนจัดตั้งพิพิฑภัณฑ์ชุมชนเมือง เทศบาลเมืองลำพูนซึ่งพิพิฑภัณฑ์ชุมชนเมือง เทศบาลเมืองลำพูน จะเป็นแหล่งเรียนรู้ประวัติศาสตร์เมืองลำพูนยุครัตนโ กสินทร์ เป็ฯเวทีให้ชุมชนหรือเยาวชนเมืองลำพูนได้มีเวทีแสดงค วามคิดเห็น ตลอดจนการจัดกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม ชุมชนเมืองลำพูน และยังเป็นการอนุรักษ์อกาคารคุ้มเจ้าราชสัมพันธ์วงษ์ ลำพูน ซึ่งเป็นอาคารประวัติศาสตร์ควรค่าการอนุรักษ์ให้เป็น แหล่งสถาปัตยกรรมแก่คนลำพูน

บัดนี้ทางเทศบาลเมืองลำพูน โดยนายกเทศมนตรีเมืองลำพูน ประธานชุมชนเมืองลำพูน คณะชุมชนเทศบาล กลุ่มกวงแหวน ชมรมรถทุกประเภท เมืองลำพูน ได้รับการอนุมัติการจัดทำผ้าป่าการกุศล เลขที จจ. ๐๐๔/๒๕๕๐ ลงวันที่ ๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๐ โดยเจ้าคณะจังหวัดซึ่งกำหนดการงาน ทอดผ้าป่าการกุศลเพื่อสมทบทุนจัดตั้งพิพิทธภัณฑ์ชุมช นเมือง เทศบาลเมืองลำพูน ณ คุ้มเจ้าราชสัมพันธ์วงษ์ลำพูน มีกำหนดการดังนี้

กำหนดการทอดผ้าป่าการกุศล
    สมทบทุนโครงการจัดตั้งพิพิทธภัณฑ์ชุมชนเมือง เทศบาลเมืองลำพูน
    วันอาทิตย์ ที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๐ ตรงกับ ขึ้น ๗ ค่ำ เดือน ๕

เวลา ๐๘.๐๐ น. ชมรมรถถีบโบราณ และ ชมรมหริภุญชัย คลับ ร่วมกัน ออกประชาสัมพันธ์รอบเมืองลำพูน
    เวลา ๑๐.๐๐ น. ทำพิธีถวายองค์ผ้าป่า พระสงฆ์อนุโมทนา
    เวลา ๑๑.๐๐ น. ทำพิธีถวายภัตตราหารเพล แก่พระสงฆ์ – สามเณร
    เวลา ๑๒.๐๐ น. เชิญศรัทธาสาธุชนผู้ที่มาร่วมงาน รับประทานอาหาร
    เวลา ๑๓.๐๐ น. เชิญศรัทธาสาธุชนผู้ที่มาร่วมงาน สะท้อนความคิดเห็นในเวทีเสวนา
    ร่วมกับสถาบันวิจัยหริภุญชัยและกลุ่มกวงแหวนในหัวข้อ “ ทิศทางพิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง ”
    เวลา ๑๕.๐๐ น. สรุปเวทีเสวนาจาก สถาบันหริภุญชัย และกลุ่มกวงแหวน เป็นอันเสร็จพิธี

ดั้งนั้นจึงขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญท อดผ้าป่าการกุศลเพื่อการจัดตั้งพิพิธภัณฑ์ชุมชนเมือง เทศบาลเมืองลำพูน ตามวันเวลา และสถานที่ดังกล่าวโดยพร้อมเพียง

**** สำหรับพี่น้องๆ รถทุกประเภท ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าร่วมกับกลุ่มรถเวสป้า รถโบราณ เมืองลำพูน หริภุญชัย คลับ โดยทั้งนี้ผมได้แจกซองผ้าป่าให้กับกลุ่มต่างๆไปบ้างแ ล้ว ขาดเกิน หรือต้องการรับเพิ่มบอกได้นะครับ เบอร์โทรศัพย์ผม 0845005182 เบลล์ ส่วนเรื่องทำหนังสือเชิญร่วมกิจกรรมของแต่หล่ะชมรม พี่โมจิ สมาชิก กลุ่ม NRIA จะเป็นคนประสานงานนะครับ แล้วในวันที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๐ นั้นกิจกรรมของเราคงจะเริ่มกันประมาณ ๐๙.00 น. บริเวณข้างๆบริษัทสยามทีวี เพื่อตั้งขบวน กองผ้าป่า เราจะขี่รถเป็นขบวนเพื่อไปทอดผ้าป่าที่พิพิทธภัณฑ์ชุ มชนเมือง แล้วยังไงถ้ามีรายละเอียดเพิ่มเติมผมจะมาอัพเดตให้เป ็นระยะนะครับ ขอบคุณครับ *****
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanoomarn : 28-02-2007 เมื่อ 18:44

Bale Rally 210 Lamphun

สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

สมาชิกทุกท่าน วันเสาร์ที่ 3 มีนาคม 2550 เวลา 20.00 น. ขอนัดพบปะ เพื่อชี้แจงรายละเอียด และเลือกสรร แบ่งหน้าที่ในการดูแลควบคุมภายในงาน ขอให้พี่น้องทุกท่าน พบปะกันโดยพร้อมเพียง ** ย้ำวันนี้ขอครบๆนะครับ ** งานปอยหลวงเดี๋ยวไปพร้อมกัน ประชุมกันก่อน /\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทางชมรม หริภุญชัย คลับ ได้ออกหนังสือ เพื่อเชิญชวนให้กับ ชมรมแต่หล่ะชมรมดังนี้
    1. ชมรม Lamphun Bigbike Club
    2. ชมรม Enduro Lamphun
    3. ชมรม Aeolus
    4. ชมรม Nrie Rider
    5. ชมรม Smile Rider
    ** หากมีชมรมใด ต้องการมีส่วนรวมในกิจกรรมนี้ สามารถแจ้งเข้ามาได้นะครับ ทางทีมงาน จักได้ทำการออกหนังสือเพื่อเชิญอย่างเป็นทางการอีกคร ั้ง ขอบคุณครับ **

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ พี่น้อง em87 em87
    เรารักรถถีบเฒ่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

กำหนดการ เลื่อนเวลาพบปะ ด้านข้างบริษัทสยามทีวี จาก ๐๙.๐๐ เลื่อนเป็นเวลา ๐๗.๓๐ นะครับ เราจะออกประชาสัมพันธ์ด้วยกัน พร้อมกันหมดทุกกลุ่ม ส่วนหนังสือจะแจ้งให้ทราบอีกทีภายหลังนะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ครับผม ว่างๆจะเข้าไปหาครับ ไปอู้โตย
    เรารักรถถีบเฒ่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จัดไปอย่าให้เสียครับงานนี้ เรายังมีกิจกรรมข้างหน้ารออีกเพียบครับ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Talking

นับหนุนๆครับไปทำบุญกันครับem97
    บักหำน้อย ยโสธร...........