ใจหาย..รถแพงม๊ากมาก!!! - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ใจหาย..รถแพงม๊ากมาก!!!

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theliger อ่านข้อความ
    เคยคิดไหมครับทำไมคนเราเกิดมาไม่เท่าเทียมกัน รักรถเหมือนกัน แต่มีขับไม่เหมือนกัน

บางคนรวย บางคนจน
    บางคนหล่อ สวย บางคนขี้เหร่
    บางคนฉลาด บางคนโง่

เพราะเราทำบุญมาไม่เท่ากันไงครับ

กฏแห่งกรรมง่าย ๆ ของศาสนาพุทธที่ตัวผมนับถือ

อยากรวยให้ทำทาน
    อยากสวยให้รักษาศีล
    อยากฉลาดให้นั่งสมาธิเจริญภาวนา

ชาติก่อนทำทานกันมาแค่ไหน

cosa super sprint 64 ss gs แฮนด์แป๊บ ฯลฯ

lam 1 lam 2 lam 3 ฯลฯ

คุณละครับ อยากรวย อยากขับรถดี ๆ มีชีวิตหรู ๆ ชาติที่แล้วทำกันมายังไรบ้าง

บางคนหาเช้ากินค่ำ ได้เงินวันละไม่กี่ร้อย แบ่งทำบุญ 20 บาท
    กับอีกคนเจ้าของกิจการมีเงินเป็นหลาย ๆ ล้าน แบ่งทำบุญ 500
    อันนี้ก็ความปลื้มใจ ความปิติไม่เท่ากัน บุญก็ได้ไม่เท่ากัน
    20 บาทคนจนคือข้าวมื้อนึงของเขา
    500 ของคนรวยคือเศษสตางค์ของคนรวยเหมือนกัน
    แบบนี้ 20 บาท บุญมากกว่า 500 แน่นอนครับ
    ถูกใจ ช่วยดัน
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Senior Member lambretta SID's Avatar
    สถานที่
    โก-ลก
    ขอบคุณ
    0

เมื่อ7/8ปีที่แล้วผมซื้อรถจากมาเลคันละไม่เกิน10000บาทเวสป้ า
    1960/1962/1964/super/sprin/บางทีเขาให้ฟรีก็มีแล้วก็ต้อนนันรถในมาเลมีแยะมากแต่ ต้อนนี้รถมีไม่มากราคามันเลยแพง ยิ่งถ้าเป็นแลมหรือ64ราคาเกือบจะเท่าบ้านเราคับ เพราะว่ารถมันกำลังจะไม่มีแล้วคับยิ่งถ้าเป็นแลม3บ้า นเราถูกกว่าเพราะว่าถ้ามาเล40000บาทบ้านเรา40000บาท
    มาเลจะได้อะไร่ไม่ครบแต่บ้านเราได้อะไร่ครบ/ อะไรที่มันเริ่มหาอยากมันก็มักจะแพงครับ
    LAMBRETTA SID
    [email protected]

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

อยู่ที่เรามากกว่าครับ หากจะตัดสินใจซื้อรถสักคัน........
    ถ้าคิดว่าแพงก็อย่าซื้อ หรือ ถ้าซื้อแพง แต่สบายใจ ผมว่าก็น่าคิดนะครับ.....

เป้นกำลังใจให้กับคนที่หารถอยู่....
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Member Boy Marine's Avatar
    สถานที่
    Marine
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขุดมันขึ้นมา

เอาน่า อย่าคิดมาก พี่น้อง ปวดกะบาล
    ผมก็เข้าใจทั้งคนที่จะขายรถ และคนที่จะซื้อรถ เพราะเคยมีประสบการณ์มาทั้ง 2 แบบ ทั้งขอซื้อและขายครับ ( แต่ก็ต้องดูราคาตลาดด้วยว่ารุ่นนี้เค้าอยู่ที่ราคาปร ะมาณไหน ยุคไหนแล้ว อย่ายึดติราคาเก่าๆ เด้วจะปวดกะบาล)
    คนขายรถก็ต้องเอากำไรนิดหน่อยอยู่แล้วเป็นธรรมดา ไม่มีใครขายของแล้วไม่เอากำไรหรอกคุณ ( ถ้ามีบอกผมผมจะรีบไปซื้อเลย แต่ต้องเป็น 3 tv มีทะเบียนโอนนะ 55+ ) ขายแพงได้แต่อย่าเวิ่อเกินจริงเอาให้มันสมดุลกับรถที ่จะขายเอธิบายไปว่ารถคุณมีดีอะไรบกพร่องตรงไหน แบบว่าซื่อสัตย์อ่ะ แล้วคนที่จะซื้อเขาจะพิจรณาเอง
    ถ้ารถคุณดีของแท้ครบคุณตั้งขายแพงมันก็น่าซื้ออยู่ แต่ถ้ารถคุณไม่ดีของก็ไม่แท้รถก็เน่า แต่ตั้งราคาเวิ่อเกินใครเค้าจะซื้อรถของคุณ
    ปล. ขอบคุณครับแค่ออกความคิดเห็น ไม่ได้พลาดพิงผู้ใดนะครับ
    คนบางแค

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    Phetchburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Boy Marine อ่านข้อความ
    เอาน่า อย่าคิดมาก พี่น้อง ปวดกะบาล
    ผมก็เข้าใจทั้งคนที่จะขายรถ และคนที่จะซื้อรถ เพราะเคยมีประสบการณ์มาทั้ง 2 แบบ ทั้งขอซื้อและขายครับ ( แต่ก็ต้องดูราคาตลาดด้วยว่ารุ่นนี้เค้าอยู่ที่ราคาปร ะมาณไหน ยุคไหนแล้ว อย่ายึดติราคาเก่าๆ เด้วจะปวดกะบาล)
    คนขายรถก็ต้องเอากำไรนิดหน่อยอยู่แล้วเป็นธรรมดา ไม่มีใครขายของแล้วไม่เอากำไรหรอกคุณ ( ถ้ามีบอกผมผมจะรีบไปซื้อเลย แต่ต้องเป็น 3 tv มีทะเบียนโอนนะ 55+ ) ขายแพงได้แต่อย่าเวิ่อเกินจริงเอาให้มันสมดุลกับรถที ่จะขายเอธิบายไปว่ารถคุณมีดีอะไรบกพร่องตรงไหน แบบว่าซื่อสัตย์อ่ะ แล้วคนที่จะซื้อเขาจะพิจรณาเอง
    ถ้ารถคุณดีของแท้ครบคุณตั้งขายแพงมันก็น่าซื้ออยู่ แต่ถ้ารถคุณไม่ดีของก็ไม่แท้รถก็เน่า แต่ตั้งราคาเวิ่อเกินใครเค้าจะซื้อรถของคุณ
    ปล. ขอบคุณครับแค่ออกความคิดเห็น ไม่ได้พลาดพิงผู้ใดนะครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

PHETCHBURI SCOOTER CLUB

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)
    ธนาคารยูโอบี จำกัด (มหาชน)
    สาขาเพชรบุรี

Member Descendents's Avatar
    สถานที่
    รัชดา32 อาภา-เสือใหญ๋
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทุกความคิดถูกหมด [นานาจิตตัง]

อุปทาน อุปสงค์ ปัจจัยความยืดหยุ่นต่อราคา ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกครับผม!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Descendents : 25-04-2009 เมื่อ 01:27

peejho
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

จริงครับแพงจริงๆ ผมขายแลม 3 ทะเบียนโอนสีสวยๆเลย เมื่อหลายปีก่อน ไป 35,000
    ตอนนี้อยากขี่อีกหาไม่ได้แล้ว....ซึ่งก็ไม่ง้อมัน... หันมาเล่นอย่างอื่นแทน
    ล่าสุดผมได้ คามานเกีย นกฮูก ราคา แสนกว่า....คุณลองคิดดู ว่าผมมีเงินแสน ผมจะเลือกอะไร
    ระหว่างแลม กับ คามาน

Member
    ขอบคุณ
    0

ของมีน้อย ความต้องการมาก มันก็เลยเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์โลก จงทำใจให้สงบแล้วยอมรับมันเถอะ หรือไม่ก็ wave ของมีมากราคาก็ถูก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ต้องทำใจครับตราบใดที่เรายังอยู่ในโลกของทุนนิยม

รักคนอ่าน's Avatar
    สถานที่
    nolimit club
    ขอบคุณ
    0

มันขึ้นอยู่กับความต้องการครับ ผมว่ารถมันมีทั้งถูกทั้งแพง รุ่นไหนหาง่ายก็ถูกหน่อย รุ่นไหนหายากก็แพง
    มันขึ้นอยู่กับความพอใจและเงินในกระเป๋าครับ ลองคิดดูครับ 64 รถแท้มีทะเบียนแท้สภาพแห้งๆคันละแสนอิน 64 อินวอย สวยๆ คันละ สี่หมื่นสี่ หรือสปริ้น คันละ สามหมื่นหรือสองหมื่น ก่อนที่คุณจะซื้อรถสิ่งที่คุณต้องดูเป็นอย่างแรกคือเ งินในกระเป๋า ถ้าผมเป็นลูกเศรษฐีผมคงซื้อคันละแสน แต่ตังผมไม่มีมากขนาดนั้น ก็ต้องเลือกแบบที่รองลงมา มันก็พอที่จะทดแทนความต้องการของเราได้แต่อาจไม่ทั้ง หมด แต่อย่างน้อยเราก็ได้ในสิ่งที่เราชอบครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบ่นด้วยคนครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่ชื่นชอบสกุ๊ตเตอร์มานานพอสมควร ตอนม.5ผมยืนหน้าบ้านมีรถทั้งเวสป้าและแล็มออกทริปแล่ นผ่านหน้าบ้านผมไป. . .แต่ละคันสวยๆทั้งนั้น ทำให้ผมเริ่มคิดอยากได้เวสป้า64ได้สักคัน ผมจึงเริ่มเก็บสะสมเงินตั้งแต่นั้นมา
    พอผมเรียนอยู่ปี2มีเงินอยู่4หมื่น แต่ราคารถก็อยู่ที่5หมื่น ผมก็ตั้งใจเก็บเงินต่อไป มาวันนี้ผมเก็บเงินได้6หมื่น แต่ราคารถก็ยังหนีผมไปอีกเป็น7หมื่น+ ผมคงจะไม่มีวาสนาขับมันจริงๆ
    _________Animal Will Do__________

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

พยายามต่อคับ ผมคน 1 ที่ชอบแลมกว่าจะได้มาก้อต้องดิ้นรนอะคับ
    ทั้งๆที่รู้ว่าราคาสูงอยู่ ถ้ารักแล้วชอบก้อต้องยอมคับ
    ถ้าคุณได้ลองแลมแล้ว จะติดใจในความยาวและใหญ่ของ........

----->>>>>>KMIT'NB/FDT46

สุขเท่าที่มี...คำๆนี้อาจจะเป็นคำตอบที่ดีแต่ไม่ที่ส ุด

Senior Member noskamol's Avatar
    สถานที่
    Sfee scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    หึ หึ รถไม่เท่าเดิมแล้วมั้ง..

เวส แลม ทะลักจากฝั่งโรตี และเสือเหลือง มาเยอะแล้วนา....

ส่วนหนึ่งอาจจะเปนเพราะ....
    ตัวอย่าง ซื้อรถมา 35000
    ทำเครื่องทำสี 15000 ของแต่ง 5000
    เอะๆอยากขาย...
    ท่านเปนเจ้าของ ท่านจะขาย 35000 ไหมล่ะ
    ก็ต้องขายในราคาที่ใช้จ่ายไป มันก็เลย อัพกันไปเรื่อยๆอะ
    ซื้อมาแพง ก็ขายแพงขึ้นไปอีก.....

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ผมเดาเอานะครับ/\4
    เห็นด้วยนะครับ
    S f e e S c o o t e r C l u b
    ค ลั บ ดี ๆ ใ น จั ง ห วั ด สุ โข ทั ย
    แฟนเพจในเฟสบุคครับ
    http://www.facebook.com/pages/Sfee-S...69330126445507

Senior Member noskamol's Avatar
    สถานที่
    Sfee scooter club
    ขอบคุณ
    0

อย่าคิดมากครับ สมัยก่อนทองบาทละ 800 เดี่ยวนี้จะ สองหมื่นแล้วครับ
    S f e e S c o o t e r C l u b
    ค ลั บ ดี ๆ ใ น จั ง ห วั ด สุ โข ทั ย
    แฟนเพจในเฟสบุคครับ
    http://www.facebook.com/pages/Sfee-S...69330126445507

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks