ล้างเสร็จสตาร์ทไม่ติดครับ c50 ทำไงดีครับ3วันแล้ว

ชื่อกระทู้: ล้างเสร็จสตาร์ทไม่ติดครับ c50 ทำไงดีครับ3วันแล้ว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ล้างเสร็จสตาร์ทไม่ติดครับ c50 ทำไงดีครับ3วันแล้ว

ผมล้างรถแล้วสงสัยคงฉีดน้ำ แล้วน้ำผ่านกรองอากาศเข้าไปข้างในเยอะมั้งคัรบ สงสัยว่าน้ำเข้าไปค้างอยู่ใน คาร์บู เยอะไปป่าวครับ แล้วอย่างงี้ทำไงคับ ต้องแกะคาร์บูออกมา ทำความสะอาดใหม่มั้ยครับ ผมมีปัญหาอีกหลายอันเลยครับ

- ระบบไฟของผมแปลงเป็น CDI แล้วแต่ยังใช้ไฟ6v จะเปลี่ยนมาใช้12 ดีกว่ามั้ยครับ แล้วต้องทำยังไง
    เพราะไฟไม่ค่อยสว่าง ควรจะลองเปลี่ยน ฟิวส์คอยล์ หรือ มัดเข้าต้มอะไรมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่คับ
    - รถผมมีของเหลวสีแดงไหลออกมา ซึ่งตอนแรกไม่ทราบว่ามาจากไหน แต่ตอนนี้รู้แล้วครับว่ามันไหล
    ออกมาจาก แบตเตอรรี่ ผมอยากรู้ว่า แบตมันเสื่อมรึป่าวครับ ควรเปลี่ยนแบตรึป่าว
    - เครื่อง ผมใช้คาร์บูของ wave100 แต่เป็นของไต้หวัน เวลามันสตาร์ทไม่ติดนี้ เพราะคาร์บูมีปัญหารึ
    ป่าวครับ
    - อยากทราบราคาถ้าวางเครื่องใหม่ ไม่เอาแรงนะครับ เน้นสตาร์ทง่าย ขี่สบายๆ กินลมชมวิว ประมาณเท่า
    ไหร่ครับ ราคาคาร์บูด้วยครับ ถ้าผมใช้ของ wave หรือ dream จะดีกว่ากันครับ

สำหรับส่วนตัวผนะครับ
    1.เรื่องไฟรถฮอนด้ารุ่น C ทั้งหลายไฟไม่ค่อยสว่างครับ รถผมใช้12v อยู่ เเต่ผมต้องเช็ตให้ไฟหน้ากดลงพื้น ทำยังไงก็ได้ครับเพราะส่วนมากมันจะส่องไปทางค่อนข้าง ขนานกับพื้น ส่องกำแพงก็ว่างั้นได้( ให้ส่องข้างหน้าพอเห็นระยะหลุมเพื่อหลบหลีก )
    2. เรื่องสตารท์ไม่ติด ผมเดาว่าน้ำอาจเข้าไปในสายไฟ (ส่วนมากเเถวๆเครื่อง )ต้องใจเย้นๆครับรอให้เเห้งครับ ( อย่าลืมว่ามันเป็นรถเก่า ) หรือถ้าคุณคิดว่าน้ำเข้าคาบูร์ลองไขน้อตตรงส่วนล่างค าร์บู ( รูทิ้งน้ำมันมั้งเรียกมะถูก ) ถ้ามีน้ำจิงๆ มันก็จะออกมาครับ
    3. เรื่องคาบูร์ ผมคิดว่า เวฟ 100 กะ ดรีม ถ้าของเเท้ติดรถยังไงก็ดีทั้งคู่ครับ เเต่ถ้าคาบูร์เทียมนะครับ (ผมใช้อยู่ ) ปัญหามีเเน่นอนครับ น้ำมันลงไม่ทัน บางอันตัวจูนอากาศไม่ดีทำให้สตาทติดยากก็มีครับ เเละอื่นๆ
    4. ลืมไปครับ เช็คหัวเทียนด้วยครับ ลองไล่เช็คดูไฟใหม่ต้องมีส่วนไหนบกพร่องครับ ( หัวเทียนผมซื้อมา3 วันยังบอดเลยครับ )
    ปล. ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ไครมีเกร็ดความรู้เเนะนำได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย |<eng ST.C Club : 13-01-2006 เมื่อ 20:07
    ชื่อบัญชี สุวัฒน์ เปี่ยมปรีชา 743-2-60196-4 ออมทรัพย์ ธ. กสิกรไทย

Junior Member methi_c70k's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คาบูร์ แท้ กะคาบูร์ เทียมราคาต่างกันมากมั้ยครับ แล้วมันประมาณเท่าไหร่ คาบูร์แท้นี่สังเกตุยังไงครับ ขอบคุณครับ
    C_ Sapandang:D /\2 /\3 :D :D /\2

Bookmarks