ทำบุญชมรมครบรอบ 2 ปี 23 พ.ค. 2552

ชื่อกระทู้: ทำบุญชมรมครบรอบ 2 ปี 23 พ.ค. 2552

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำบุญชมรมครบรอบ 2 ปี 23 พ.ค. 2552

วันเสาร์ที่ 23 พ.ค. นี้น่ะครับ เราจะไปทำบุญกันที่ วัดสังฆทาน ตรงพระราม5 น่ะครับ และรวมตัวกันเวลา 09.00 น. ที่ ร้านน้าอิ๊ด กรุณามาให้ตรงเวลาด้วยน่ะครับ ๆ

แล้วช่วงบ่าย เราจะมาทำความสะอาดร้านน้าอื้ดกัน จัดร้านใหม่ด้วยนะ น้าอี้ดกระซิบมา ตอนจัดร้านใครเจออะไหล่อันไหน ถามน้าอี้ดแล้ว อันไหนให้ได้ให้ไปเลยคับ..อิอิ

จากนั้นช่วงเย็นเราจะหาร้านนั่งกินกันเล็ก ๆ น้อย ๆ กระชับมิตร พี่ ๆ น้อง ๆ
    ปล.งานนี้ใครไม่มาพลาด โดยเฉพาะน้องใหม่...........พวก รุ่นใหญ่ ใครไม่มามีเคือง งานบุญทั้งที มากันให้ครบๆๆ นะคับ
    ใครมาไม่ถูกติดต่อผมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย t-t-and-t : 20-05-2009 เมื่อ 03:07

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0

9 โมง ไปไม่ทันอะนะ ต้องเปิดร้านจ้า ได้ออกร้านก็ 9-10 โมงแล้วกว่าจะถึงอีก สายหน่อยนะครับ

Senior Member popomomoza's Avatar
    สถานที่
    ไร้ (ไร้สาระ)
    ขอบคุณ
    0

ไปไม่ถูกร้านน้าอี๊ดอยู่ไหน???
    !!~* ชู มื อ ขึ้ น เ เ ล้ ว ห มุ น ห มุ น*~!!

Senior Member rudeboy2527's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ popomomoza อ่านข้อความ
    ไปไม่ถูกร้านน้าอี๊ดอยู่ไหน???

มาให้เขกกะโหลกทีดิ่ เดี๋ยวนึกออกชัวร์ๆ 555

kktc family
    ( ก้านกระทุ้ง )

OKUS'27
    Fck this! Let's Ride

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮัมเบอร์ อ่านข้อความ
    วันเสาร์ที่ 23 พ.ค. นี้น่ะครับ เราจะไปทำบุญกันที่ วัดสังฆทาน ตรงพระราม5 น่ะครับ และรวมตัวกันเวลา 09.00 น. ที่ ร้านน้าอิ๊ด กรุณามาให้ตรงเวลาด้วยน่ะครับ วันดี ๆ แบบนี้อยากให้มากันครบ ๆ น่ะครับ จากนั้นช่วงเย็นเราจะหาร้านนั่งกินกันเล็ก ๆ น้อย ๆ กระชับมิตร พี่ ๆ น้อง ๆ
    ปล.งานนี้ใครไม่มาพลาด โดยเฉพาะน้องใหม่...........พวก รุ่นใหญ่ ใครไม่มามีเคือง
    ผมเป็นตัวเล็กตัวน้อยๆๆๆ คงไม่ว่ากันนะ.อิอิ..ts23ts23ts23

Senior Member Bloods's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮัมเบอร์ อ่านข้อความ
    วันเสาร์ที่ 23 พ.ค. นี้น่ะครับ เราจะไปทำบุญกันที่ วัดสังฆทาน ตรงพระราม5 น่ะครับ และรวมตัวกันเวลา 09.00 น. ที่ ร้านน้าอิ๊ด กรุณามาให้ตรงเวลาด้วยน่ะครับ วันดี ๆ แบบนี้อยากให้มากันครบ ๆ น่ะครับ จากนั้นช่วงเย็นเราจะหาร้านนั่งกินกันเล็ก ๆ น้อย ๆ กระชับมิตร พี่ ๆ น้อง ๆ
    ปล.งานนี้ใครไม่มาพลาด โดยเฉพาะน้องใหม่...........พวก รุ่นใหญ่ ใครไม่มามีเคือง
    คัยมาช้าโดน (ถ้างั้นหนึ่งก็เตรียมตัวโดนได้เลยคุณนะ) ว่าแต่ตอนเย็นขอแค่กินข้าวอย่างเดียวนะคับ
    อย่าให้การทำบุญต้องปนบาป เดียวการดื่มแอลกอฮอล เลยน่ะคับ (เดียวนอนหน้าบ้านอีก)
    สาย กรึ่ม....

มาตรฐาน --*-**--

555+

ฮาสโลแกนพี่โอมอะ

55+

จ๊าบหลายเด้อ!!

555+/\2/\2

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

มากันด้วยนะคับ...งานนี้ อะไหล่เพียบ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันเสาร์ที่ 23 พ.ค. นี้น่ะครับ เราจะไปทำบุญกันที่ วัดสังฆทาน ตรงพระราม5 น่ะครับ และรวมตัวกันเวลา 09.00 น. ที่ ร้านน้าอิ๊ด กรุณามาให้ตรงเวลาด้วยน่ะครับ ๆ

แล้วช่วงบ่าย เราจะมาทำความสะอาดร้านน้าอื้ดกัน จัดร้านใหม่ด้วยนะ น้าอี้ดกระซิบมา ตอนจัดร้านใครเจออะไหล่อันไหน ถามน้าอี้ดแล้ว อันไหนให้ได้ให้ไปเลยคับ..อิอิ

จากนั้นช่วงเย็นเราจะหาร้านนั่งกินกันเล็ก ๆ น้อย ๆ กระชับมิตร พี่ ๆ น้อง ๆ
    ปล.งานนี้ใครไม่มาพลาด โดยเฉพาะน้องใหม่...........พวก รุ่นใหญ่ ใครไม่มามีเคือง งานบุญทั้งที มากันให้ครบๆๆ นะคับ

ขอแจ้งข่าว ไปวัดสังฆทาน หน่อยนะ>>>>

วันที่ 23 นี้เป็นวันพระ คนมาทำบุญทุกๆวันพระที่วัดเยอะมากถ้าจะรวมตัวกัน9โมง แล้วถึงวัดกี่โมง???

คาดว่า จะหาที่จอดรถยาก และที่จอดด้านนอก เป็นทรายกับดิน...นะจ๊ะ
    ถ้าในวัด ห้ามจอดรถยนต์ แต่ถ้ามอเตอร์ไซด์ จอดได้นิดหน่อย..