ขอความเห็นพี่ๆเซียนดัดแปลงทั้งหลายครับ (ไม่คลาสสิค)

ชื่อกระทู้: ขอความเห็นพี่ๆเซียนดัดแปลงทั้งหลายครับ (ไม่คลาสสิค)

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ
    สถานที่
    อยู่ได้ทุกที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความเห็นพี่ๆเซียนดัดแปลงทั้งหลายครับ (ไม่คลาสสิค)

คือว่าผมมีโปรเจคอยากจะดัดแปลง YAMAHA Mate 111 (อีกหนึ่งตัวแรงในอดีต?em99?)
    ตั้งใจไว้ว่าจะทำเป็นสไตล์โมตาร์ด อ่ะครับ เลยอยากขอความเห็นพี่ๆที่เคยดัดแปลง (รุ่นนี้หรืออาจจะเป็นรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกัน) อ่ะคับ ว่ามันจะคุ้มไหมครับ ถ้าเทียบกับการไปซื้อพวกวิบากรุ่นเก่า (DT, TS) มาทำอ่ะครับ

ts23รบกวนให้ความเห็นด้วยนะครับ และก็ยินดีรับทุกคำแนะนำครับ คือผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกอ่ะคับ

ปล. รถผมเครื่องยังแรงนะครับวิ่ง 120-130 สบายๆ แต่มีเยิ้มนิดหน่อย

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ถ้านายทำ mate นายเท่เน่นอน มีใครเคยทำบ้าง ถึงมีก็น้อยล่ะ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ na_nga อ่านข้อความ
    คือว่าผมมีโปรเจคอยากจะดัดแปลง yamaha mate 111 (อีกหนึ่งตัวแรงในอดีต?em99?)
    ตั้งใจไว้ว่าจะทำเป็นสไตล์โมตาร์ด อ่ะครับ เลยอยากขอความเห็นพี่ๆที่เคยดัดแปลง (รุ่นนี้หรืออาจจะเป็นรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกัน) อ่ะคับ ว่ามันจะคุ้มไหมครับ ถ้าเทียบกับการไปซื้อพวกวิบากรุ่นเก่า (dt, ts) มาทำอ่ะครับ

ts23รบกวนให้ความเห็นด้วยนะครับ และก็ยินดีรับทุกคำแนะนำครับ คือผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกอ่ะคับ

ปล. รถผมเครื่องยังแรงนะครับวิ่ง 120-130 สบายๆ แต่มีเยิ้มนิดหน่อย
    น่าจะมันส์มิใช่น้อย
    อยากทำ ๆไปเลย น้อง...

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Bookmarks