อยากไปเชียงใหม่เร็วๆจังพี่น้อง

ชื่อกระทู้: อยากไปเชียงใหม่เร็วๆจังพี่น้อง

Senior Member yea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากไปเชียงใหม่เร็วๆจังพี่น้อง

อยากไปเชียงใหม่เร็วๆจังพี่น้อง โต้ง ถ้ายังไงก็ไปด้วยกันนะ อยากให้ไปกัน คิดถึงทุกคนเลย

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yea อ่านข้อความ
    อยากไปเชียงใหม่เร็วๆจังพี่น้อง โต้ง ถ้ายังไงก็ไปด้วยกันนะ อยากให้ไปกัน คิดถึงทุกคนเลย
    อยากไปเหมือนกันพี่บอย แต่ปีนี้ ทั้งปีคงไม่ว่างอ่ะครับ
    เพราะลูกผมก็เพิ่งคลอด เมื่อเช้านี้เอง อีกอย่างรถก็ยังไม่มีครับ
    เอาไว้ปลายปีหน้าสิครับ ผมตั้งใจว่าจะเก็บตังค์ไว้เรื่อย ๆ ก่อนแล้วซื้อประมาณปลายปีหน้าครับก็พอดี พี่บอย กับ ป๋าอูนก็คงมีทริปมันส์ ๆ อีกแน่ ๆ
    แล้วเจอกันน่ะพี่ แต่ช่วงขาไปเชียงใหม่ ช่วงผ่านชัยนาท
    จะแวะไปดักถ่ายรูปที่แยกชัยนาทสายเอเชียน่ะครับแล้วเ จอกันครับ
    ขอให้มันส์ในอารมณ์ทกครั้ง ที่บิดคันเร่งครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 17-11-2008 เมื่อ 16:22

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แพคกระเป๋ารอแล้วครับที่เนี่ย

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    แพคกระเป๋ารอแล้วครับที่เนี่ย

ยังไงอย่าลืมมาเอา ตาข่ายรัดของด้วยน่ะป๋า
    จัดให้แล้ว

Senior Member yea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โต้งปีหน้าค่อยไปก็ได้

โต้งปีหน้าค่อยไปก็ได้ ช่วงนี้ก็ดูแลของขวัญชิ้นสำคัญที่พระเจ้ามอบให้มาไปก ่อน ช่วงนี้พี่ก็ต้องดูแลภรรยาอย่างดีที่สุดไปก่อน เพราะเดี๋ยวไปเชียงใหม่จะได้ปลอดโปร่งหน่อย ตอนนี้ก็ท้องใหญ่มากเลย พี่ยินดีด้วยนะกับน้องใหม่ที่พิ่งแอบออกมาดูโลกที่สด ใส พี่เองยังอยากเห็นแทบแย่
    เออแล้วที่บอกว่าจะแวะมาดักถ่ายรูปเนี่ยอย่าลืมนะเพร าะกะว่าจะออกแต่เช้าเหมือนกัน ดีจะได้เจอกัน ปีหน้าค่อยไป ปีนี้ก็จะเที่ยวเผื่อแล้วกันนะ
    * ว่าแต่ว่าปีนี้มีข้อคำนึงในการท่องเที่ยว 3 ข้อ ดังนี้*
    1. ขี่ยังไงก็ได้.......ท่าไหนก็ได้.....ลีลาไหนก็ได้.. ....แต่ห้ามล้มเด็ดขาด หากมันเกิดขึ้นทุกอย่างจบหมดครับ
    2. ห้ามบิดมากกว่าที่เราจะสามารถคุมรถได้ เพราะรถแต่ละชนิดสร้างมาโดยใช้ในการขับขี่ต่างกัน รถบางชนิดทนแรงเค้นได้มา รถบางชนิดช่วงล่างเซ็ทมาแค่ระดับหนึ่ง อะไรทำนองนี้เป็นต้น
    3. ห้ามพูถึงการเมืองเด็ดขาดตลอดการเดินทาง เพราะลัทธิของแต่ละคน มีความเชื่อที่สนับสนุน สอดคล้องกับใจของแต่ละคน ต่างกันครับ
    **** สุดท้ายแล้วเดี๋ยวเราได้เจอกันครับ****

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yea อ่านข้อความ
    โต้งปีหน้าค่อยไปก็ได้ ช่วงนี้ก็ดูแลของขวัญชิ้นสำคัญที่พระเจ้ามอบให้มาไปก ่อน ช่วงนี้พี่ก็ต้องดูแลภรรยาอย่างดีที่สุดไปก่อน เพราะเดี๋ยวไปเชียงใหม่จะได้ปลอดโปร่งหน่อย ตอนนี้ก็ท้องใหญ่มากเลย พี่ยินดีด้วยนะกับน้องใหม่ที่พิ่งแอบออกมาดูโลกที่สด ใส พี่เองยังอยากเห็นแทบแย่
    เออแล้วที่บอกว่าจะแวะมาดักถ่ายรูปเนี่ยอย่าลืมนะเพร าะกะว่าจะออกแต่เช้าเหมือนกัน ดีจะได้เจอกัน ปีหน้าค่อยไป ปีนี้ก็จะเที่ยวเผื่อแล้วกันนะ
    * ว่าแต่ว่าปีนี้มีข้อคำนึงในการท่องเที่ยว 3 ข้อ ดังนี้*
    1. ขี่ยังไงก็ได้.......ท่าไหนก็ได้.....ลีลาไหนก็ได้.. ....แต่ห้ามล้มเด็ดขาด หากมันเกิดขึ้นทุกอย่างจบหมดครับ
    2. ห้ามบิดมากกว่าที่เราจะสามารถคุมรถได้ เพราะรถแต่ละชนิดสร้างมาโดยใช้ในการขับขี่ต่างกัน รถบางชนิดทนแรงเค้นได้มา รถบางชนิดช่วงล่างเซ็ทมาแค่ระดับหนึ่ง อะไรทำนองนี้เป็นต้น
    3. ห้ามพูถึงการเมืองเด็ดขาดตลอดการเดินทาง เพราะลัทธิของแต่ละคน มีความเชื่อที่สนับสนุน สอดคล้องกับใจของแต่ละคน ต่างกันครับ
    **** สุดท้ายแล้วเดี๋ยวเราได้เจอกันครับ****
    เป็นของขวัญชิ้นพิเศษสำหรับผมเลยครับหลังจากรอคอยมาน าน
    ยินดีด้วยกับพี่บอยด้วยเช่นกันครับ ที่กำลังจะได้สมาชิกใหม่เพิ่มในเร็ววันนี้
    ยินดีด้วยจริง ๆ ครับ

สำหรับเรื่องออกทริปนั้น กำลังดู ๆ รถอยู่ครับคดไปคิดมากลับไปเล่น SR เหมือนเดิมท่าจะดี

ส่วนวันที่พี่ออกทริปไปเชียงใหม่กัน จะไปถ่ายรูปให้ครับ เช้า สาย บ่าย เย็น ยังไง
    ก็จะไปถ่ายให้ที่แยกชัยนาทครับ ออกกันกี่โมงเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีน่ะครับ
    ขอให้ทริปนี้เป็นทริปที่ปลอดภัย ประทับใจ ทุกการเดินทางครับ

แล้วโอกาสเหมาะ ๆ คงได้ร่วมทริปด้วยกันในเร็ววันนี้น่ะครับ

โชคดีครับทุกคน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 27-11-2008 เมื่อ 14:38

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

em97 เตรียมตัวกันถึงไหนแล้วครับ พี่ ๆ ป๋า ๆ em97
    ทริปนี้ขี่กันทางยาว ขอให้สนุกสมใจอยากน่ะครับ
    ระมัดระวังกันด้วยน่ะครับทุกท่าน
    ออกกันกี่โมง บอกด้วยน่ะครับ จะออกไปดักถ่ายรูป
    ที่แยกชัยนาทครับ โชคดีน่ะครับทุกท่าน
    em97em97em97em97

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    em97 เตรียมตัวกันถึงไหนแล้วครับ พี่ ๆ ป๋า ๆ em97
    ทริปนี้ขี่กันทางยาว ขอให้สนุกสมใจอยากน่ะครับ
    ระมัดระวังกันด้วยน่ะครับทุกท่าน
    ออกกันกี่โมง บอกด้วยน่ะครับ จะออกไปดักถ่ายรูป
    ที่แยกชัยนาทครับ โชคดีน่ะครับทุกท่าน
    em97em97em97em97
    ออกประมาณ 7.00 น ถึงแยก ชน. 8.30-9.00 น รอถ่ายรูปได้เลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    ออกประมาณ 7.00 น ถึงแยก ชน. 8.30-9.00 น รอถ่ายรูปได้เลย
    รับแซ่บ ป๋า แล้วเจอกันไม่เกินเก้าโมงเดี๋ยวไปดักรอ
    แล้วเดี๋ยวขับไปส่งถึงแยกเข้ามโนรมย์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อยากดูรูปครับป๋า ลงมาให้ไวเลยเร็ว ๆ
    ลงรูปมา สร้างอารมณ์หน่อย เผื่อจะได้ออกทริปในเร็ววันนี้
    ลงเลย ป๋า

Bookmarks