ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jing อ่านข้อความ
    ถ้าใช้ของปลอมแล้วไม่อายก็ใส่ไปเลย แต่จะโชว์ใครไม่ได+ไม่ค่อยภูมิใจเท่าไร (สำหรับผมนะ)
    อันไหนที่หาแท้ได้ก็ควรใส่
    ที่สำคัญรถต้องแท้ ไม่แปลง ไม่สวมทะเบียน อันนี้สิที่สำคัญ เพราะรถที่จะเรียกว่ารถคลาสสิก
    ได้ต้องมาจากตัวรถเองไม่ใช่มาจากการแปลงของคนที่เรีย กตัวเองว่าเล่นรถเก่า
    แต่ไม่รักรถเก่า(รถคลาสสิก)
    ของผมใส่อะไหล่ ของแต่งปลอมทั้งคันครับ ไม่อาย กล้าพูดเลย โชว์ได้ ภูมิใจ ใครถามก็บอกว่าเก๊ทั้งคัน
    มีสปริ้น ก็ภูมิใจ มีแลมเก่าๆก็ภูมิใจ
    อีกอย่าง รถสปริ้นผม สวมทะเบียนด้วย ทะเบียนเป็น cosa ได้พี่หนุ่มที่ตั้งกระทู้นี้แหละ โอนให้
    รถแปลงด้วย ตัดตูดรถคันอื่นมาใส่ เพราะมันผุ พื้นก็เอาพื้นใหม่มาใส่ เพราะมันผุ

ถึงรถผมจะปลอมทั้งคันแต่ผมก็มี Altis คันละเกือบล้านไว้ขับ มีบ้านหลังละสองล้านไว้อยู่ มีเงินให้พ่อแม่ใช้ทุกเดือน ภูมิใจครับ เงินที่ซื้อมาทุกบาททุกสตางค์ก็หามาจากน้ำพักน้ำแรงต ัวเอง ทำงานเอง ไม่ได้แบมือขอพ่อ ขอแม่
    ชีวิตไม่ได้อยู่บนโลกสองล้ออย่างเดียว มัวแต่หมดไปกับเรื่องรถ ชีวิตจะมีกินมีใช้ไหม

อะไหล่ที่แท้หาได้มีเยอะแยะ ผมสั่งได้จากทั่วโลกแหละ แค่ผมสั่งซื้อจากโต๊ะที่บ้านก็สั่งซื้อของจากทั่วโลก ได้ทีนึงเป็นแสนๆ แต่ไม่อยากใส่ จะให้เอาเงินไปทุ่มกับของพวกนี้ ไว้ผมรวยพอๆกับลูกอดีตนายกฯ ผมจะซื้อมาใส่ทั้งคันเลย

ทุกวันนี้บอกได้เต็มปากว่าไม่อาย มีรถไว้ขี่ ไม่ได้มีไว้อวด รักรถ รักษารถ ไม่ใช่ขี่เพราะไว้อวดสาวเหมือนบางกลุ่ม บางคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย My Sprinter, I'm sprinter : 21-03-2008 เมื่อ 12:10

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Sprinter, I'm sprinter อ่านข้อความ
    ของผมใส่อะไหล่ ของแต่งปลอมทั้งคันครับ ไม่อาย กล้าพูดเลย โชว์ได้ ภูมิใจ ใครถามก็บอกว่าเก๊ทั้งคัน
    มีสปริ้น ก็ภูมิใจ มีแลมเก่าๆก็ภูมิใจ
    อีกอย่าง รถสปริ้นผม สวมทะเบียนด้วย ทะเบียนเป็น cosa ได้พี่หนุ่มที่ตั้งกระทู้นี้แหละ โอนให้
    รถแปลงด้วย ตัดตูดรถคันอื่นมาใส่ เพราะมันผุ พื้นก็เอาพื้นใหม่มาใส่ เพราะมันผุ

ถึงรถผมจะปลอมทั้งคันแต่ผมก็มี Altis คันละเกือบล้านไว้ขับ มีบ้านหลังละสองล้านไว้อยู่ มีเงินให้พ่อแม่ใช้ทุกเดือน ภูมิใจครับ เงินที่ซื้อมาทุกบาททุกสตางค์ก็หามาจากน้ำพักน้ำแรงต ัวเอง ทำงานเอง ไม่ได้แบมือขอพ่อ ขอแม่
    ชีวิตไม่ได้อยู่บนโลกสองล้ออย่างเดียว มัวแต่หมดไปกับเรื่องรถ ชีวิตจะมีกินมีใช้ไหม

อะไหล่ที่แท้หาได้มีเยอะแยะ ผมสั่งได้จากทั่วโลกแหละ แค่ผมสั่งซื้อจากโต๊ะที่บ้านก็สั่งซื้อของจากทั่วโลก ได้ทีนึงเป็นแสนๆ แต่ไม่อยากใส่ จะให้เอาเงินไปทุ่มกับของพวกนี้ ไว้ผมรวยพอๆกับลูกอดีตนายกฯ ผมจะซื้อมาใส่ทั้งคันเลย

ทุกวันนี้บอกได้เต็มปากว่าไม่อาย มีรถไว้ขี่ ไม่ได้มีไว้อวด รักรถ รักษารถ ไม่ใช่ขี่เพราะไว้อวดสาวเหมือนบางกลุ่ม บางคน
    ต้น ท่าทางจะอินจัดนะเนี่ย 555 เเต่ผมเข้าใจนะที่ต้นโพส ซึ่งมันก็เป็นเรื่องจริง ซึ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ใจนะครับผมว่า อย่างผมเนี่ยบ้าของเเต่ง เเต่ผมไม่เคยดูถูกคนที่ใช้ของก๊อบ เพราะผมเคยอยู่ตรงนั้นมาก่อน เเต่ตอนหลังอาการของเเต่งมันเข้าเส้น ใครก็ห้ามไม่อยู่เพียงเเต่ว่า เงินที่ใช้ซื้อของก็เป็นเงินที่ได้มาจากการทำงานของผ มเอง พอซื้อมาใส่เเล้วนั่งดูรถตัวเองผมก็มีความสุขเเล้ว ปัญหาตรงนี้มันอยู่ที่ตัวคนมากกว่า นะครับ อย่างภาษาวัยรุ่นสมัยนี้ที่วัยรุ่น เขาว่ากัน อย่าทำตัวเกรียน จะเเท้จะก๊อบจะปลอมจะรีโปร ถ้าเจ้าของรถทำตัวนรก ของเเท้มันก็ของเป็นของเเท้นรก นรก นะครับ ฝากชาว SCOOTER ด้วยเเล้วกัน เล่นรถด้วยใจ ใช่ของเเต่ง 5555+
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toto thainippon อ่านข้อความ
    ต้น ท่าทางจะอินจัดนะเนี่ย 555 เเต่ผมเข้าใจนะที่ต้นโพส ซึ่งมันก็เป็นเรื่องจริง ซึ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ใจนะครับผมว่า อย่างผมเนี่ยบ้าของเเต่ง เเต่ผมไม่เคยดูถูกคนที่ใช้ของก๊อบ เพราะผมเคยอยู่ตรงนั้นมาก่อน เเต่ตอนหลังอาการของเเต่งมันเข้าเส้น ใครก็ห้ามไม่อยู่เพียงเเต่ว่า เงินที่ใช้ซื้อของก็เป็นเงินที่ได้มาจากการทำงานของผ มเอง พอซื้อมาใส่เเล้วนั่งดูรถตัวเองผมก็มีความสุขเเล้ว ปัญหาตรงนี้มันอยู่ที่ตัวคนมากกว่า นะครับ อย่างภาษาวัยรุ่นสมัยนี้ที่วัยรุ่น เขาว่ากัน อย่าทำตัวเกรียน จะเเท้จะก๊อบจะปลอมจะรีโปร ถ้าเจ้าของรถทำตัวนรก ของเเท้มันก็ของเป็นของเเท้นรก นรก นะครับ ฝากชาว SCOOTER ด้วยเเล้วกัน เล่นรถด้วยใจ ใช่ของเเต่ง 5555+
    ฝาครอบล้อที่อยู่ในลายเซ็นอ่ะโต้ ซื้อมากี่สตางค์ มีสีแดงไหม อยากได้เหมือนกัน
    ปล. ของแท้ไม่เอา ไม่มีตังค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toto thainippon อ่านข้อความ
    ฝาครอบล้อที่อยู่ในลายเซ็นอ่ะโต้ ซื้อมากี่สตางค์ มีสีแดงไหม อยากได้เหมือนกัน
    ปล. ของแท้ไม่เอา ไม่มีตังค์

ไม่ได้ตั้งใจจะว่านะน้อง jing มันเป็นไปเองอ่ะครับ
    ขอโทษนะครับ ที่แรงไปผมไม่ได้ตั้งใจ อาจจะไปกระทบจิตใจใครหลายๆคน แต่ผมก็ยินดีที่จะเซฟอีกหลายๆคนที่จะใช้ของก๊อป

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอโชว์ของแต่งก็อบหน่อยครับ

ขอโชว์ของแต่งก็อบหน่อยครับ

รูป รูป    

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวผมจะใส่รีโปรให้หมดคันเลยครับ
    แต่ว่าจะทำเองอ่ะครับ(ถ้ามีเวลา)
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ขอโชว์ของแต่งก็อบหน่อยครับ

รถสวยจิงๆ รถเสร็จยังพี่

ปล ผมก็ใช้ของก๊อบ ของแท้ก็มีบางปนๆกันไป ตังผมก็มี จะซื้อก็ได้แต่ มานั้งคิดดูแล้ว ********แพงไปป่าววะ "ปิเนียมอะไรวะอันตั้ง สองหมื่น" ถ้าไม่เข้าเส้นจิงๆก็คงไม่ซื้อ ( แต่ผมเข้าเส้นไปแล้ว )
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

แหม..เอามาโชว์เเถวนี้นี้เองอ่ะ พี่หนุ่มก็..

Junior Member mojojojoe's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ของผมมองคุณค่าของแต่งทั้งของแท้และของเทียมแค่วัตถุ ดิบ

ของผมมองคุณค่าของแต่งทั้งของแท้และของเทียมแค่วัตถุ ดิบ บางครั้งก็ซื้อของแท้ที่หักที่บิ่นที่พังที่ฝรั่งมะเ ห็นคุณค่ามาซ่อมเองหรือไม่ก็ซื้อของก๊อบจากรัชดามาแต่งนิหน่อยชุบโครเมี่ยมอีกนิดมาใส่เล่นเน ้นของถูก ส่วนรถผมก็พอใจที่ได้ขี่ไปซ่อมไปอย่างน้อยก็ภูมิใจที ่ทำให้เศษเหล็กกองนึงวิ่งได้ 555 ก็แค่เนียะ สุดท้ายใครมีแหล่งของงานดีๆถูกๆก็มาบอกบ้างนะคับบ postไว้ในนี้เลยก็ได้นะคับบhttp://morethana.hi5.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mojojojoe : 25-05-2008 เมื่อ 13:10

Bookmarks