พอดีเมื่อวานผมจะเอารถไปโอน ละต้องตรวจสภาพรถ ก็มีช่างมาขูดๆตัวเลขที่ตัวโครง และบอกว่ารถคันนี้โอนำม่ได้เพราะมีตัวเลขตอกทับซ้อน โดยเลขเดิมยังเห็นชัดเจน แต่่มีตัวเลขใหม่โผล่ทับขึ้นทีเลขเดิม ซึ่งดูแลเหมือนเป็นการจงใจตอกทับลงไป เพราะเลขที่ตอกนั้นเป็นเลข รุ่นใหม่ โดยเจ้าของเดิมซึ่งเคยทำทะเบียนหาย2 ครั้ง และทำใหม่โดยไม่มีปัญหาใดๆ ซึ่งตอนนี้รถต้องรอเข้าไปที่กรมพิสูจน์หลักฐาน ซึ่งถามเจ้าของเดิมเขาก็บอกว่าเคยนำรถไปซ้อมไว้ที่ร้ านเวสแห่งหนึ่ง เป็นเวลา 1 เดือน โดยที่เล่มทะเบียนติดอยู่ในเกะรถ และพอวันไปรับรถก็ไม่ได้สังเกตุอะไร ขับกลับตามปกติ จนนึกได้ว่าเล่มทะเบียนรถอยู่ในเกะรถเลบไปดปิดดูอีกท ี ก็หายไปครับ กลับไปถามที่ร้านซ่อมเขาก็บอกไม่รู้เรื่อง ก็ไม่ได้เอะใจอะไร จึงคิดว่าคงแจ้งเล่มหายแล้วทำใหม่ได้ จนเป็นดั่งข้อความเบื้องต้นแหละครับ เราต้องทำยังไงดีครับ ผมไม่อยากให้รถที่มีทะเบียนต้อง กลายเป็นรถเถื่อนครับ ใครพอมีวิธีช่วยบอกด้วยครับ