ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 72

กำลังแสดงผล 1,066 ถึง 1,075 จากทั้งหมด 1075

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Junior Member vbc_superman's Avatar
    สถานที่
    Twin Club
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=california;11292879]ปีใหม่..เปลี่ยนยางใหม่ครับ

สวัสดีครับชาวครุยเซอร์ หายางจากที่ใหนครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดหาที่สั่งยาง 26 x2.125 และ 24 x2.125 และเบาะลูกดิ่งใส่ ครุยเซอร์ 26 และ 24 ครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำ (พอดีใช้ปั่นกะลูกเที่ยววันหยุดกันครับแต่ยางไม่ใหวแ ล้วเลยอยากเปลี่ยน) เห็นพวกพี่เล่นกันอยู่มีแต่สวยทั้งนั้น ชอบ..ชอบ..
    CLASSIC STYLE

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ๆชาว ครุยเซอร์ ทุกท่าน พึ่งได้มา1คัน พอดียางแตกระแหง หมดแล้วเลยจึงอยากทราบว่าใครพอจะมียางนอก26x2.125 ของ schwinn บ้างครับเป็นมือสองก็ได้ครับ

พรุ่งนี้จะลงรูปรถให้ดูครับ

KatanaKom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=vbc_superman;11709316]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ปีใหม่..เปลี่ยนยางใหม่ครับ

สวัสดีครับชาวครุยเซอร์ หายางจากที่ใหนครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดหาที่สั่งยาง 26 x2.125 และ 24 x2.125 และเบาะลูกดิ่งใส่ ครุยเซอร์ 26 และ 24 ครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำ (พอดีใช้ปั่นกะลูกเที่ยววันหยุดกันครับแต่ยางไม่ใหวแ ล้วเลยอยากเปลี่ยน) เห็นพวกพี่เล่นกันอยู่มีแต่สวยทั้งนั้น ชอบ..ชอบ..

ลองดูนะครับ เรื่องยาง

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=856170

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับ พี่น้องชาวครุยเซอร์
    ตอนนี้ผมมาญี่ปุ่นได้ 2 อาทิตย์กว่า มีครุยเซอร์ผ่านตาหลายคัน Name:  image.jpg
Views: 507
Size:  55.4 KB

สวัสดีครับคุณชัย คุณต้น และพี่น้องชาว Cruiser Bike ทั้งเก่าและใหม่ทุกคนครับ
    ผมไม่ได้แวะเข้ามานานมากถึงมากที่สุด แต่ขอรับรองว่ายังชื่นชอบ Cruiser Bike ไม่เปลี่ยนแปลง และไม่ลืมบอร์ดนี้ของคุณชัย รวมทั้งคุณต้นด้วยครับ
    ใครที่มีปัญหาเกี่ยวกับ Cruiser Bike หรือจะหาอะไหล่ เข้ามาโพสท์ที่บอร์ดนี้ ก็มักจะได้คำตอบและคำแนะนำดี ๆ จากผู้รู้ที่แวะเวียนเข้ามาเสมอครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ปล.คุณชัย กลับจากญี่ปุ่นเมื่อไรอย่าลืมพาสาว เอ๊ย Cruiser Bike มาฝากพี่ด้วยนะครับ :) ช่วงนี้อากาศที่นั้นหนาวแล้วก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ส่วนเมื่องไทยตอนนี้ร้อนมาาาากครับ

ขอบคุณ
    0

[/QUOTE] สวัสดีครับคุณชัย คุณต้น และพี่น้องชาว Cruiser Bike ทั้งเก่าและใหม่ทุกคนครับ
    ผมไม่ได้แวะเข้ามานานมากถึงมากที่สุด แต่ขอรับรองว่ายังชื่นชอบ Cruiser Bike ไม่เปลี่ยนแปลง และไม่ลืมบอร์ดนี้ของคุณชัย รวมทั้งคุณต้นด้วยครับ
    ใครที่มีปัญหาเกี่ยวกับ Cruiser Bike หรือจะหาอะไหล่ เข้ามาโพสท์ที่บอร์ดนี้ ก็มักจะได้คำตอบและคำแนะนำดี ๆ จากผู้รู้ที่แวะเวียนเข้ามาเสมอครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ปล.คุณชัย กลับจากญี่ปุ่นเมื่อไรอย่าลืมพาสาว เอ๊ย Cruiser Bike มาฝากพี่ด้วยนะครับ :) ช่วงนี้อากาศที่นั้นหนาวแล้วก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ส่วนเมื่องไทยตอนนี้ร้อนมาาาากครับ[/QUOTE]

สวัสดีครับพี่เกียรติ และคุณชัย รวมทั้งพี่น้องชาวครุยเซอร์ ช่วงนี้ห่างหายไปนาน แต่มิตรภาพยังคงเดิมครับ
    คุณชัย ไปอยู่ญี่ปุ่น เก็บภาพครุยเซอร์สวยๆมาฝากด้วย ขอบคุณนะครับ
    พี่เกียรติ สบายดีนะครับ ผมช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาขี่เลยครับ ลูกเปิดเทอม ตอนเย็นๆต้องไปรับ สองคน คนละรอบ
    จะออกไปขี่ก็กลัวกลับมารับลูกอีกคนไม่ทัน ช่วงนี้น้ำหนักก็ขึ้นเอาขึ้นเอา555 ยังไงก็ออกกำลังกายกันบ้างนะครับ

คิดถึงทุกคนครับ แล้วจะเข้ามาเรื่อยให้บ่อยขึ้นนะครับ จะพยายามเข้ามาทักทายเสมอๆครับ

ปล.ถึงจะหายไปนาน แต่ยังยืนยันว่ายังรักครุยเซอร์เหมือนเดิมครับ เอารูปรถผมมาฝากละกันครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 29-11-2014 เมื่อ 02:50

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวัสดีปีใหม่นะครับพี่น้องชาวครุยเซอร์ทุกท่าน (มาช้าอิอิ มัวแต่หลงระเริงบรรยากาศปีใหม่ที่นี่)
    พี่เกียรติ คุณต้น และทุกๆท่านสบายดีนะครับ
    ผมอยุ่ที่นี่พยายามตามถ่ายรูปครุยเซอร แต่หลังๆ ย้ายมาโรงงาน ไม่ค่อยจะมีเลย
    ที่นี่นิยมจักรยานแม่บ้าน (ตามทีีบ้านเราเรียกนะครับ) แนวๆ หน่อยก้อจะเป็นจักรยานพับได้ อันนี้เทรนมาแรงของที่ญี่ปุ่นเลยครับ
    ส่วนครุยเซอร (Shwinnn cruiser) ผมเช็คราคาในเน็ตที่นี่ ถูกมากกกกกก อยากหิ้วกลับแต่ไม่มีปัญญา ตัวทอปๆนี่หมื่นบาทต้นๆเอง เหนแล้วซี๊ด
    ยังไงจะรายงานความคืบหน้าเรื่อยๆนะครับ
    ปล คิดถึงอาหารไทย และ สาวญี่ปุ่นน่ารักเว่อร์ 555

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 12-01-2015 เมื่อ 08:00

สถานที่
    ป.แป๋งอยู่อู่
    ขอบคุณ
    0

ขอรวมด้วยครับ เพิ่งเก็บงานเสร็จไปคันนึงครับ " 68 Restore Bikecycle Shop "

สวัสดีครับคุณชัย คุณต้น และสมาชิกทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

คุณต้น Electra กับ Schwinn 2 คันนี้สำหรับพี่ก็ชนะเลิศละครับ โดยเฉพาะ Electra กระบะหน้านี่น่าจะเป็น 1 เดียวในสยามประเทศ

คุณชัย ไปอยู่ญี่ปุ่นเป็นไงบ้างครับ สาวญี่ปุ่น かわいい (Kawaii) น่ารักเยอะนะครับ อิอิ ช่วงนี้อากาศหนาว ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    พี่ก็เพิ่งกลับจากญี่ปุ่นครับ ช่วงตรุษจีนมีโอกาสพาครอบครัวไปเที่ยวโอซาก้า ถ้าพี่จำไม่ผิดคุณชัยเคยบอกพี่ว่าจะไปแถบคันไซ แต่พี่ไม่รู้
    ว่าคุณชัยอยู่จังหวัดไหน ใช่โอซาก้าหรือเปล่าครับ จากที่ได้ไปเที่ยวและได้ไปเห็นมารู้เลยว่าญี่ปุ่นเป็ นอีกประเทศหนึ่งที่ให้ความสำคัญ
    กับจักรยานมาก มี Bike Lane (ช่องทางสำหรับจักรยาน) ที่ใช้ได้จริง ๆ , มีที่จอดรถจักรยานสาธารณะ, มีป้ายสำหรับจักรายานชัดเจน
    โดยเฉพาะฟุทบาธที่มีทางลงเป็นทางลาด ขี่จักรยานลงได้อย่างสบายเพราะคนที่นั่นจะขี่จักรยาน กันบนฟุทบาธครับ ส่วนจักรยานที่นิยม
    กันก็เห็นจะเป็นจักรยานแม่บ้านตะกร้าหน้าอย่างที่คุณ ชัยบอกล่ะครับ ส่วนครุยเซอร์ก็มีให้เห็นบ้างเหมือนกัน
    ช่วงนี้เมืองไทยเข้าหน้าร้อนเต็มตัวแล้ว อากาศร้อน ๆ ดูแลสุขภาพกันด้วยทุกคนนะครับ

ที่จอดจักรยานหน้าปราสาทโอซาก้า ตึกด้านหลังนั่นคือสถานีโทรทัศน์ NHK

ทางม้าลายข้ามถนนก็มี Bike Lane ขี่จักรยานได้อย่างปลอดภัยจริง ๆ สังเกตุทางลงฟุทบาธจะเป็นทางลาดลง

ป้าย Bicycles Parking ที่จอดจักรยานสาธารณะ

ป้าย No Bicycles Parking ห้ามจอดจักรยานขวางหน้าร้าน

ตรงนี้ก็ห้ามจอดครับ

WOW..ครุยเซอร์ 2 คันนี้จอดโชว์อยู่ใน Universal Studio Japan

ที่จอดจักรยานหน้าร้านขายปูชื่อดังของโอซาก้า แอบมีครุยเซอร์สีขาวด้วย

ครุยเซอร์ 2 คันข้างบนจอดอยู่แถว Shinsaibashi แหล่งช็อปปิ้งชื่อดังของวัยรุ่น

ปิดท้ายด้วยเจ้าล้อโต ก็มีให้เห็นด้วยนะครับ

ขอบคุณคุณชัยที่ให้ใช้พื้นที่ในกระทู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 06-05-2015 เมื่อ 18:03

Bookmarks