อุธาหรณ์รถซ่อมมอไซค์คลาสสิกชลบุรี

ชื่อกระทู้: อุธาหรณ์รถซ่อมมอไซค์คลาสสิกชลบุรี

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Thumbs down อุธาหรณ์รถซ่อมมอไซค์คลาสสิกชลบุรี

อุธาหรณ์รถซ่อมมอไซค์คลาสสิกชลบุรี
    แก้ไข
    สวัสดีครับผมจะมาเล่าประสบการณ์ร้านซ่อมรถที่ไม่รับผ ิดชอบครับ
    ผมสะสมรถมอไซค์คลาสสิกอยู่วันหนึ่งผมได้เอารถ cd125e ไปให้ร้าน บอสตัน(ร้านอยู่ตรงสุขุมวิทเข้าเมืองชลบุรี)
    เดินระบบไฟให้ใหม่ทั้งให้สามารถใช้งานได้ทั้งหมดและใ ห้ช่วยประกอบสื่งที่ยังใส่ไม่เสร็จเช่นนสปริ้งขาตั้ง ,น๊อตแทนเครื่อง
    รถเพิ่งทำสีเสร็จครับยังประกอบจับน๊อตไม่แน่น ผมได้เอารถไปทิ้งไว้ที่ร้านประมาณ 1 อาทิตย์เจ้าของร้านโทรมาบอกน้องรถเสร็จแล้วนะไปเอาได ้
    สิ่งที่ว่าเสร็จของทางร้านคือไฟหน้า-หลัง-ไฟเลี่ยวติด ไดสตารใช้ได้กดดังแต่สตารไม่ติด สายครัค สายเบรตไม่ใส่ให้
    เจ้าของร้านบอกน้องรถยังวิ่งไม่ได้นะทั้งหมด 4890 บาท ผมก็ไม่คิดว่ามันแพงอะไรนะครับ คิดว่าเป็นงานฝีมือ
    แต่พอผม(เข็นมาถึงบ้าน)พบว่าบังโคลนหลังเป็นงานพลาสต ิกแตก เลยโทรไปถามที่ร้านบอสตันว่าบังโคลนหลังผมแตก
    ทางร้านได้บอกว่า
    "อ่อช่างไม่ได้ตั้งใจพอดีเข็นไปถูกกะอีกคันเลยแตกเดี ่ยวพี่เอากาวร้อนใส่ให้"
    แต่ผมไม่ยอมครับรถผมทำมาเกือบแสนซ่อมแพงไม่เคยว่าไม่ เคยขอลดราคา ทางร้านบอสตั้นได้ให้ผมถอดเองเอาไปซ่อมเอง
    ค่าซ่อม800บาทยังจะให้ผมไปหารด้วยอีก
    รู้สึกแย่กับร้านที่ทำงานแบบนี้นะครับใครที่เล่นรถคล าสิกรู้ดีว่าอะไหล่บางชิ้นมีเงินก้อหาซื้อไม่ได้เสีย เท่าไรไม่ว่ากัน

สรุปแล้วผมเสียไป4800+ได้ไฟหน้า-เลี่ยว
    เลยอยากเอามาฝากเตือนเพื่อนๆอย่าไปหลงทำร้านบอสตั้นน ะครับไม่รับผิดชอบงานแย่

ขอบคุณ
    0
    2

Name:  bostom.jpg
Views: 176
Size:  9.9 KB

แค่ประกอบตัวรถไม่ได้ยากเย็นอะไรนะครับ เงินจำนวนเท่านั้นซ์้อเครืองมือมาก็ประกอบเองได้ จริงๆแล้วควรศึกษาหาร้าน พูดคุยตกลงราคากันคร่าวๆก่อนครับ ว่าจะประมาณเท่าไหร่ เราสู้ราคาแค่ไหน ไม่ใช่อะไรก็เอาไปทิ้งให้ทีร้าน แล้วเอาเงินไปให้ มันก็เลยเป็นแบบนี้ครับ ถ้ารถยังทำไม่จบหัวอกคนเล่นรถเก่าเหมือนกันขอ แนะนำอีกร้าน ชื่อร้านลุงแจ๋วครับ ลองดูในกูเกิล ผมก็ยังไม่เคยลองใช้บริการ อะไรไม่ยากมากมายผมทำเองได้ก็ทำครับ ซื้อเครืองมือตลาดนัดนินาจามาทำเอง สนุกดีครับ เรืองไล่ระบบไฟไม่เป็นก็ส่งร้าน ตกลงราคาค่าทำก่อนส่งมาตฐานราคาเขามีกำหนดไว้ครับ แต่ละร้านไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ ยกเว้นว่าเราไม่รู้ก็โดนฟันไป

ถ้าจะเล่นรถเก่ามีเงินอย่างเดียวเท่าไหร่ก็ไม่พอครับ ต้องขยันหาข้อมูล ศึกษาด้วยครับ มันถึงจะเจ็บไม่หนัก
    www.bookmeforyou.com หนังสือมือสอง ควรค่าแห่งการสะสม
    โทร 0865222886 โอ
    ID Line 9obeone
    www.facebook.com/9obeone

ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โอ boranclassiccle อ่านข้อความ
    แค่ประกอบตัวรถไม่ได้ยากเย็นอะไรนะครับ เงินจำนวนเท่านั้นซ์้อเครืองมือมาก็ประกอบเองได้ จริงๆแล้วควรศึกษาหาร้าน พูดคุยตกลงราคากันคร่าวๆก่อนครับ ว่าจะประมาณเท่าไหร่ เราสู้ราคาแค่ไหน ไม่ใช่อะไรก็เอาไปทิ้งให้ทีร้าน แล้วเอาเงินไปให้ มันก็เลยเป็นแบบนี้ครับ ถ้ารถยังทำไม่จบหัวอกคนเล่นรถเก่าเหมือนกันขอ แนะนำอีกร้าน ชื่อร้านลุงแจ๋วครับ ลองดูในกูเกิล ผมก็ยังไม่เคยลองใช้บริการ อะไรไม่ยากมากมายผมทำเองได้ก็ทำครับ ซื้อเครืองมือตลาดนัดนินาจามาทำเอง สนุกดีครับ เรืองไล่ระบบไฟไม่เป็นก็ส่งร้าน ตกลงราคาค่าทำก่อนส่งมาตฐานราคาเขามีกำหนดไว้ครับ แต่ละร้านไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ ยกเว้นว่าเราไม่รู้ก็โดนฟันไป

ถ้าจะเล่นรถเก่ามีเงินอย่างเดียวเท่าไหร่ก็ไม่พอครับ ต้องขยันหาข้อมูล ศึกษาด้วยครับ มันถึงจะเจ็บไม่หนัก
    ขอบคุณครับ

Bookmarks