รวมสาระน่ารู้ เกี่ยวกับk125 ตอบปัญหาและคำถามยอดนิยม กับคำตอบงูๆปลาๆ - หน้า 5

ชื่อกระทู้: รวมสาระน่ารู้ เกี่ยวกับk125 ตอบปัญหาและคำถามยอดนิยม กับคำตอบงูๆปลาๆ

Senior Member unzeen's Avatar
    สถานที่
    •Club K•
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AK CLASSIC อ่านข้อความ
    ผมมีปัญหาเพิ่มเติมครับ
    - ผมไปทำงานต่างจังหวัดหลายเดือนรถไม่ได้สตาร์ทเลย ตอนนี้มาไล่เมื่อวานเครื่องติด เเค่สักพักก็ดับไปเองเเบตที่ใช้เเบตเเห้งนะครับแปลกใ จตรงที่เเบตหมดไวจังเเละหม้อแบตจะร้อนไม่ทราบว่าเกิด จากไรครับอ้อเเบตน้ำที่เคยใช้11aตอนนี้คงเสื่อมไปแล้ ว
    -ไฟออกหัวเทียวน้อยมากผมเคยตั้งทองขาวเเบบใช้ไขขวงวัด ลูกสูบตามคุณบอกจนตอนนั้นติด อยากถามว่าตรงบูชที่ไปหมุนหน้าสัมผัสกับทองขาวมันจะเ ป็นวงรีตรงที่มีน็อตเบอร์12ปิดอยู่ อยากรู้ว่าส่วนที่โค้งที่สุดจะไปอยู่ด้านไหนคือจะสัม ผัสกับหน้าทองขาวใช่รึไม่ แบตหมดก็ลองไม่ได้
    -ตามที่บอกว่าจะแปลงcdiแบบที่ยังมีทุ่นไฟอิยู่เเล้วตั ดสายไฟออกซื้อกล่องไฟcdiกับเซนเซอร์ใช่รึไม่ เเละ2รายการนี้เท่าไหร่ต้องซื้ออย่างอื่นเพิ่มมั้ยคร ับ ถ้ามีรูปขั้นตอนในการแปลงจะดีมากๆๆๆเลยครับ ช่วยตอบด้วยนะครับผม
    ส่งขึ้นมา กทม เลยพี่กุ๊ก มีร้านแปลงที่ไว้ใจได้ ร้านประจำชมรมพวกผม เครื่องดีไฟดี จบแน่นอนครับ!!!
    ไอติม พาเพลิน

[email protected]

เดินทางด้วยรถคู่ใจมันช่างสบายใจ กว่ามีคนข้างกายที่ที่ไม่เคยรู้ใจเราเลย

บัญชี ธ.กรุงเทพ เลขบัญชี

909-0-24750-4 นายอนุพงศ์ เชื่อมมณี
    087-9237973
    บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 4034060343

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

K125 ผมเคยให้ช่างในหมู่บ้านซ่อม ฝีมือคงไม่ถึง สตาร์ทติดยาก ควันเยอะมาก วิ่งอืด ตอนนี้จอดไว้เกือบปีแล้วตั้งแต่ซ่อมมา.... อยู่ต่างจังหวัดส่งแต่เครื่องไปทำให้ได้ไหม แค่ทำให้วิ่งได้ลื่น ควันไม่เยอะ สตาร์ทติดง่ายเรื่องความเร็วคงไม่เท่าไหร่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ รถจอดทิ้งไว้นานหลายสิบปี

Bookmarks