[ ขาย ] รับปรึกษาและซ่อม รถ Classic ทุกรุ่น โดยเฉพาะ Honda ที่ไปซ่อมแล้วแก้ไม่หายซักทีครับ

ชื่อกระทู้: รับปรึกษาและซ่อม รถ Classic ทุกรุ่น โดยเฉพาะ Honda ที่ไปซ่อมแล้วแก้ไม่หายซักทีครับ

Thumbs up รับปรึกษาและซ่อม รถ Classic ทุกรุ่น โดยเฉพาะ Honda ที่ไปซ่อมแล้วแก้ไม่หายซักทีครับ

รับปรึกษาและซ่อม รถ Classic ทุกรุ่น โดยเฉพาะ Honda ที่ไปซ่อมแล้วแก้ไม่หายซักที
    ซ่อมมาหลายอู่ จูนมาหลายช่าง อาการเครื่องเดินไม่นิ่ง เบาไม่ได้ สตาร์ทติดยาก ออกตัวไม่มีแรง (ทั้งที่เปลี่ยนสูบและวาวล์ใหม่หมด) ไฟไม่สว่าง ซ้อนสองแรงหายไม่มีแรง ไม่ว่าจะเป็น GL100 , JX 110 , WING , CB72 ,CB77 , C95 ,C700 รถตระกูล HONDA ทั้งหมดครับ หากโทรคุยปรึกษาแล้วมาซ่อม ไม่หาย ไม่ได้ ไม่จบ(เป็นอาการเดิม) ไม่คิดเงินซักบาท หรือจะนำอะไหล่มาเองก็ได้ หากไม่รู้จักร้านซื้ออะไหล่ สามารถแนะนำให้ไปซื้อแล้วคิดเฉพาะค่าแรงก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจของลูกค้าว่าได้ของแท้จริงๆ (เพราะท่านเป็นคนไปซื้อเองครับ)

สถานที่ติดต่อ : อยู่บริเวณแยกพระนั่งเกล้า จ.นนทบุรี ช่าง(ลุง)ชาย โทร.089-479-0045 (สถานที่ซ่อมเป็นบ้านของตัวเองครับไม่ต้องกลัวว่าถ้า ซ่อมไม่หายแล้วย้ายหนีครับ)

เพิ่มเติมครับ รับเดินสายไฟทั้งคัน ทำสีถังน้ำมันนะครับ โทรมาคุยปรึกษาได้นะครับ ไม่ซ่อมไม่เป็นไร ถ้าถูกใจแล้วค่อยมานะครับ

[/SIZE][/B]
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แอร์ oho : 30-04-2014 เมื่อ 00:36

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ช่วยดันครับ น่าจะมีรูปก็ดีนะครับ

ผมไปซ้อม เครื่อง cg125 น้ำมันเครื่องเยิ้มครับแบบขี่ไปไหลไปครับ ซ่อมช่างบอกมันแก้ไม่ได้ แนะนำหน่อยครับผมคิดว่ามันต้องแก้ได้แต่ผมซ่อมเองไม่ เป็น

Junior Member
    ขอบคุณ
    1

ของผมก็น้ำมันออกตรงซิลจานไฟ เปลี่ยนไปหลายครั้งแล้วก็ไม่หาย พอจะมีวอธีไหนแนะนำบ้างครับ

ครับผม เดี่ยวกำลังลงรูปให้ดูนะครับ มีรถลูกค้า c700 มาซ่อมยกเครื่อง ครับ กับ c95 ผ่าเครื่องก้านหลวม ไดสตาร์ทใช้ไม่ได้ครับ ตอนนี้ยังทำอยู่ครับ

เอาวิธีการซ่อมน้ำมันเครื่องย้อยที่จานไฟด้วยนะครับ

Senior Member JuK JiK's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจ๋งมากครับ…
    ธนวัฒน์ เรืองหิรัญ

ธ.กรุงไทย สาขา.เยาวราช 001-0-15480-9

เบอร์โทร ติดต่อ 095-405-9089

[email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Road_Ground_C50 อ่านข้อความ
    ผมไปซ้อม เครื่อง cg125 น้ำมันเครื่องเยิ้มครับแบบขี่ไปไหลไปครับ ซ่อมช่างบอกมันแก้ไม่ได้ แนะนำหน่อยครับผมคิดว่ามันต้องแก้ได้แต่ผมซ่อมเองไม่ เป็น
    โทษที่ครับที่ตอบช้าครับ
    ไม่ทราบว่าเยิ้มบริเวณไหนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w.s.wood อ่านข้อความ
    ของผมก็น้ำมันออกตรงซิลจานไฟ เปลี่ยนไปหลายครั้งแล้วก็ไม่หาย พอจะมีวอธีไหนแนะนำบ้างครับ
    อาการนี้เกิดจาก แกนข้อเหวี่ยงฝังซิลจานไฟสึกเป็นร่อง ทำให้ซิลกันน้ำมันไม่อยู่ หากไม่หายอีกให้นำแกนข้อเหวี่ยงไปพอกที่โรงกลึงครับ ^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Road_Ground_C50 อ่านข้อความ
    เอาวิธีการซ่อมน้ำมันเครื่องย้อยที่จานไฟด้วยนะครับ
    อาการนี้อาจเป็น ซิลจานไฟแข็งตัว ลองดูที่แกนจานไฟเป็นร่องสึกไปทำให้ซิลรัดน้ำมันไม่อ ยู่ น้ำมันจึงซึมอยู่อย่างนั้นครับ

รับซ่อมทุกยี่ห้อนะครับ Kawasaki Suzuki Yamaha ทำได้หมดครับ ช่างชาย โทร. 089-479-0045 ครับ ^_^

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เฟรมcb350มีผุหลายจุดรับซ่อมผุไหม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gbg199 อ่านข้อความ
    เฟรมcb350มีผุหลายจุดรับซ่อมผุไหม
    รับทำครับผม มาได้เลยครับ

Thumbs up รูปรถ c700 ของลูกค้าครับผม

เอารูปรถลูกค้าที่นำมาให้ซ่อมครับ (ขอบคุณมากครับ ลูกค้าคุณกุ๊ก) ^_^

ลูกค้านำเครื่อง c700 ระบบเครื่องเสียมาก เลยจะให้นำเครื่อง c 900 มารวมกันเป็นเครื่องเดียว ซึ่งผลงานที่ได้จะป็นตัวเครื่อง c 700 เสื้อสูบและฝาสูบเป็นของ c 900 และต้องมีการเปลี่ยนหลักเสื้อสูบใหม่เพราะช่วงชัก c900 ยาวกว่า c 700 เสื้อสูปฝาสูบของ c700 สั้นกว่า ผลที่ได้จะทำให้เครื่องแรงเพิ่มขึ้น และทางลูกค้าได้ให้เดินระบบสายไฟใหม่ทั้งคัน และฟติดทุกดวง เช่น ไฟท้าย ไฟเบรค ไฟสูงต่ำ ไฟเกียร์ว่าง ไฟเลี้ยว แตร จากของเดิมที่ไม่มีอะไรเลย งานนี้ทางลูกค้าเตรียมอะไหล่มาให้เกือบหมดเลยครับ
    สถานที่ติดต่อ : อยู่บริเวณแยกพระนั่งเกล้า จ.นนทบุรี ช่าง(ลุง) ชาย โทร.089-479-0045 (สถานที่ซ่อมเป็นบ้านของตัวเองครับไม่ต้องกลัวว่าถ้า ซ่อมไม่หายแล้วย้ายหนีครับ)

รูป รูป      

มาตรฐาน รูปต่อนะครับ

รูปตอนที่กำลังประกอบ และประกอบเสร็จนะครับ

ช่าง(ลุง) ชาย โทร.089-479-0045 ^_^

รูป รูป