[ เตือน ] เตือนท่านที่กำลังจะซื้อเล่มทะเบียนปล่าวนะคับ ระวังเจอแบบนี้

ชื่อกระทู้: เตือนท่านที่กำลังจะซื้อเล่มทะเบียนปล่าวนะคับ ระวังเจอแบบนี้

มาตรฐาน เตือนท่านที่กำลังจะซื้อเล่มทะเบียนปล่าวนะคับ ระวังเจอแบบนี้

มาจากกระทู้นี้นะคับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...9#.U2Ew_dKSzYB

ใครรู้จัก นายณัฐพล เรืองหทัยนนท์ (ชื่อเจ้าของรถล่าสุด) ช่วยบอกและเตือนๆด้วยนะคับ อย่ารู้มากและทำตัวหัวหมอมากนะคับ รถขายไปแล้วยังไปคัดทะเบียนมาหลอกขายคนอื่นอีก

รถก็อยู่กับผมทะเบียนรถเล่มเดิมก็อยู่กับผม สำเนาบัตรของคุณก็อยู่กับผม ยังไปคัดเล่มออกมาหลอกขายอีก 10000 บาท คนซื้อไปไม่รู้เรื่องยังมาลงขายอีก 18000 บ้ากันไปใหญ่แล้ว

ผิดที่ผมซื้อรถมาแต่ยังไม่ได้ไปโอน เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้ แต่คุณ ณัฐพล เรืองหทัยนนท์ ก็ไม่ควรที่จะไปคัดเล่มออกมาใหม่เพื่อที่จะขายอีกรอบ นะคับ

เล่นรถมานานเหตุการแบบนี้เคยเจอแต่ไม่คิดว่าจะเจอกับ ตัว เซ็งนะคับรถก็ซื้อเงินสด แต่ดันมาเจอเหตุการแบบนี้

สุดท้ายนี้ คุณ ณัฐพล เรืองหทัยนนท์ จะคืนเงินคนที่คุณหลอกขายทะเบียนไปไหม หรือคุณจะเถียงข้างๆคูๆว่า รถขายไปแล้วไม่ยอมโอนซักทีก็เลยไปคัดเล่มมาใหม่

มาหลอกขายคนอื่นได้เงินอีก คุณจะเอายังไงครับ จะจบแบบง่ายๆหรือแบบยากคุณเลือกได้ ผมไม่เดือดร้อนไรมาก ผมขับรถไปโอนได้เองเรื่องจบ ผมสงสารคนที่ซื้อเล่มต่อคุณมา

คืนเงินเค้าไปซะ แล้วอย่าทำตัวแบบนี้อีก อย่าเยอะนะครับเพิ่งสึกมาก็ควรทำตัวให้ดีหน่อย มีปัญหาโทรมาได้เลย 0899885656 แคน เจอกันได้ครับถ้าคุณอยากเจอ โทรมาครับ

ผมอยากเจอคุณเหมือนกัน

โฉมหน้านาย ณัฐพล เรืองหทัยนนท์

นี่รูปเล่มที่อยู่กับผม

ขอเวปมาสเตอร์อย่าลบนะครับ จะได้เป็นบทเรียนกับคนเล่นรถรุ่นหลัง
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

เพื่อนๆชาว 2 ล้อ ว่าไงกันบ้างคับ

BikeCross's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

แจ้งความ แล้วรีบไปโอนครับ ถ้าตรวจสอบมาว่าเป็นเล่มปลอมที่ทำขึ้นมาใหม่ จ้างทำมา ก็อาจโดนอาญาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BikeCross : 01-05-2014 เมื่อ 11:07
    รับจำนำ รถเกรดA 
    โบราณคลาสสิค 2-4ล้อ
    ทะเบียนแท้เท่านั้น
    ติดต่อ 087-9782878 จ้าน ชลบุรี
    Email [email protected]

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

รีบทำเรื่องโอนโดยด่วนอย่าช้าหากมีใบซื้อขาย+ใบโอน+ใ บมอบ+เลขตรงก็ยุ่งยากนิดหน่อยแต่ถ้าหากเลขโครง+เลขเค รื่องตอกมาหรือไม่ตรงเรื่องยาวมาก

Senior Member wedgyzerop's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จับเอาให้อยุ่วงการนี้ไม่ได้เลยคับ

เพิ่งเคยเห็นนี่ละ คัดสำเนาเล่มแบบนี้น่ะ น่ากลัวจิงๆ
    กรุณาโอนมาที่ --
    ธนาคารกรุงเทพ หมายเลขบัญชี 253-4-41091-1 สาขา สันป่าข่อย
    ชื่อบัญชี นาย อิทธิฤทธิ์ ขยายแย้ม

หมายเลขโทรศัพท์ 083 - 0528954 ทรู ขอสาย คุณแย้ม ดูเบลอ
    ถ้าโทรมาแล้วไม่ได้รับ ต้องขอโทษด้วย แต่ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่ติดต่อกลับครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่มาอุดหนุนนะครับ จากใจ

เลือกบริการจากใจ เลือกบริการจาก แย้ม ดู - เบลอ

กรุณาเรียกผมว่า "แย้ม ดูเบลอ"

Bookmarks