แลมเบร็ตต้า li2 นางสาวเชียงใหม่ หลับนาน 30 ปี - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แลมเบร็ตต้า li2 นางสาวเชียงใหม่ หลับนาน 30 ปี

เรื่องเล่าแสนประทับใจ "รถเลือกคน คนรักรถที่ได้รับเลือก" ปรากฏการณ์หวานๆ ความรูสึกที่แสนดีเกิดขึ้นที่เชียงใหม่มหานคร
    นครที่เต็มเปี่ยมไปด้วย ล้อเล็ก....สีสันแห่งอดีตที่สืบสานถึงปัจจุบัน//// ใครมีรถดี สวยๆมีประวัติงดงาม ผมขอเชิญชวน"ไม่อยากให้ขายออกนอกนครเชียงใหม่"

Senior Member tokyo_nurses's Avatar
    สถานที่
    Silpakorn Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สุด ครับ :)
    ขายของแต่งสกูตเตอร์ เล็กๆ น้อยๆ
    http://www.facebook.com/media/set/?s...6068781&type=3

ปราชญ์ ชัยศิริ (086-7636255)

คู่สร้างคู่สมนากู่นิ^^
    สังคมscooterเราอยู่ได้ด้วยน้ำใจและความพอเพียง
    ขี่เวส ขับแลมป์ modsน้อยๆ แต่modsนานๆ
    หนังmods
    http://video.google.com/videoplay?do...3369553896001#
    ของเล่นสังกะสีที่เคยขาย
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=274948

Lambretta Engineering Lam_Rhythm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับ รถสวยๆ ประวัติดีๆ ควรคู่แล้วกับคนดีๆ

LAMBRETTA Racing Touring Mods

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

เรื่องราวน่ารัก น่าสนใจ ถ่ายรูปมาอัพเดท เรื่อย ๆ นะครับ
    Respect Isn't Given,It's Earned.

Senior Member Mr.PXman's Avatar
    สถานที่
    ตะลอนๆมั่วไปกะเค้า
    ขอบคุณ
    0

จอดรอเนื้อคู่มาสืบทอดต่อมานาน 30 ปี
    "มีเงิน ใช่ว่าจะซื้อได้ "
    MSN:=>[email protected]
    Facebook:=> A"tete ร่าเริง
    TEL:=>087-3057337

LOVE ME
    LOVE MY
    VESPA

เป็นคู่กันแล้วคงไม่แคล้วคลาดกันครับ

Junior Member small_boxing24's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชื่นชอบ ชื่นชม ชมเชย

I am RATM Toni's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดมากๆครับ ตำนานชัดๆ
    [email protected]
    Kingtona Button II /Line : kingtona24

Senior Member emsk8er's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Twisted Wheel
    ขอบคุณ
    2

ขอบคุณ เรื่องราวที่เพื่อนผมนำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ จริงเท็จสร้างเสริมเติมแต่งบ้าง ให้มีรสชาติวลีน่าติดตาม
    ผมเองคือคนในภาพ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ชื่นชม ชมเชย ขอบคุณครับ
    แต่ทุกอย่าง มีสองแง่เสมอ ในเมื่อมีคนชื่นชม ชมมีคนไม่ชื่นชมตามมา
    ก่อนอื่น ต้องบอกเลยว่า ไม่รู้มาก่อนเลย ว่าบ้านหลังนี้ มีรถที่ใครๆในวงการ ก็รู้กันทั้งนั้น
    ผมไม่เคยสนใจที่จะไปล่ารถบ้าน เหมือนใครหลายๆคน ผมมีทรรศนะคติส่วนตัว ผมอยากให้ของบางอย่าง อยู่ในที่ๆของมัน ซึ่งมันดีอยู่แล้ว
    หากแต่ว่า ถ้าของชิ้นนั้้น ถูกปล่อยปะละเลย ไม่มีค่า ผมคงจะขอเอามันออกมา เพราะเราต่างมองว่ามันมีค่า (อันนี้ผมไม่ได้หมายถึงราคา นะครับ)
    อยากจะบอกว่า ผมไม่จำเป็นต้องเอารถออกมา ทุกวันนี้แทบจะไม่มีเวลาขี่เลย
    แค่ได้เข้าไปเจอ ได้บำรุงรักษา ตามที่เราถนัดและทำได้ ก็แค่นั้น ของที่ไม่มีใครไปแตะต้องสามสิบปี ผมได้หยิบจับมันก็ดีใจแล้ว
    บางคนที่รอรถคันนี้อยู่ อาจคงจะไม่พอใจนัก เลิกเอาผมไปพูดสนุกปากเสียทีเถอะ มันไม่ได้ดีต่อใคร การพูดให้คนอื่นต่ำ แล้วให้ตัวเองดูดี มันไม่ยืนยาวหรอก เบื่อ

ตอนนี้ รถกลับมามีชีวิตเสร็จสมบูรณ์ ตามกำลังที่ผมจะทำ ตามกำลังที่เสาะหาได้
    ขอบคุณพี่ชิต ลิเบอร์ติน ที่ให้คำแนะนำผมเสมอ ขอบคุณพี่โอ๋ ที่จัดหาอะไหล่ และช่วยดูช่วยสอนผม
    ต่อไป อาจจะถูกขายหรือไม่ ไม่มีใครรู้ แต่เราต้องเคารพในการตัดใจ เคารพในสิ่งที่เป็นไปและเกิดขึ้นทุกสิ่ง ขอบคุณครับ

รับทำสติ๊กเกอร์ LI TV SX PX GS ติดบังลม -- STICKER NEW VESPA -- STICKER OS BMX
    sticker PVC print indoor-Outdoor พร้อมไดคัต ทำโลโก้กลุ่ม สติ๊กเกอร์ร้าน ตามสั่ง
    และงานไวนิล ทุกชนิด
    ซิลค์สกรีน เสื้อ ต่างๆ ราคากันเอง เสื้อ กระเป๋า
    งานหล่อ ทองเหลือง อลูมิเนียม ต่างๆ ทำอะไหล่ ที่หาไม่ได้แล้วขึ้นมาใหม่ แกะแบบใหม่ 9ล9
    เพลตสแตนเลส ทองเหลือง ป้ายกลุ่ม ติดบังลม!!!
    เอ็ม 084-4852467 // [email protected]ธ. กรุงศรีอยุธยา สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 025-1-64085-8 นาย วิวัฒน์ สุทธิภิการัตน์
    Facebook :: EMs Lambretta Facebook Page :: EMs edition Line ID:: emslambretta

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : emsk8er สำหรับกระทู้นี้ :

webmaster (20-01-2014)

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

ตอนไปเที่ยวเชียงใหม่เมื่อกลางเดือน เห็นขี่อยู่แถวๆแยกรินคำ สวยมากครับรถคันนี้
    81 scootergang

Member tankk55's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

สุดครับ ต้องเป็นเนื้อคู่กันจิงๆ บางครั้งรถก็เลือกคน

Junior Member windy&nuttie's Avatar
    สถานที่
    MESSIAH SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    10

น่ารักจังค่ะ

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

เรื่องราวน่าติดตาม ยังไงอัพเดตให้ฟังด้วยนะครับ มีโอกาสคงพบกันสหายสายเหนือ

Bale Rally 210 Lamphun

Senior Member toomtam59's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หล่อเลยครับคุณเอ็ม
    086-8372266Toomtam=อะไหล่รถ
    086-6641316-SorSor=กรอบไอเทมตกแต่งมือถือต่างๆ

http://www.facebook.com/MmMakeMoney
    เพจFBร้านไอเทมตกแต่งมือถือราคาถูกต่างๆ

AM.SSRU-009 ON-ATR(ช่วยกันหากิน)

Bookmarks