[ แนะนำ ] Datsan 521 รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับกลับบ้านต่างจังหวัดไปเจอโดย บังเอิญ

ชื่อกระทู้: Datsan 521 รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับกลับบ้านต่างจังหวัดไปเจอโดย บังเอิญ

มาตรฐาน Datsan 521 รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับกลับบ้านต่างจังหวัดไปเจอโดย บังเอิญ

พอดีผมกลับบ้านต่างจังหวัดเลือก อบต 19-21 ตุลา ที่ผ่านมา เอารถไปซ่อมอู่ใกล้ๆ บ้าน พี่แกเห็นผมพูดถึงรถ Datsan แกจึงบอกว่า ฝั่งตรงข้ามบ้านลุงมีนะ แวะไปดูสิ
    ดังรูปเลยครับ เก็บไว้อย่างดี รถมือ 1 มีเล่มพร้อม

ราคาแกยังไม่ได้บอก แต่ไครมาขอซื้อก็ไม่ขาย แกทิ้งคำถามสุดท้าย ช่วงปีใหม่แวะมาหายายอีกนะ

รถขับได้ปกตินะครับ ก่อนจะจอดสภาพนี้

อยากให้พี่ๆดูคร่าวๆ ราคาเท่าไหร่ครับ สภาำพนี้

ขอบคุณมากๆครับ

Name:  20131021_151553.jpg
Views: 1046
Size:  45.7 KB

Name:  20131021_151625.jpg
Views: 1075
Size:  38.4 KB
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max_nk : 22-10-2013 เมื่อ 18:12

Senior Member acesaras's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีขายในนี้ ทำเสร็จทุกอย่าง ขับลูกเดียว แสนนึง
    ลองเอาไปคำนวณดูครับ ว่ายังงี้น่าจะเท่าไหร่

Senior Member yuipomgan's Avatar
    สถานที่
    ทีมงาน pomบางจะเกร็ง @ ติ๊กสดชะอย่าง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ฝาท้ายหายากมากครับตอนนี้ขอบอก
    สภาพสวยๆ ราคาประมาณ 7พันกว่าเเล้วน้องชาย การทำรถคัน1 ให้สวยๆสดๆมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆครับ
    ยางหู้ช้างก็หายากสดๆ

เเต่เป็นำลังใจให้ครับ จีบมาเป็นของเราให้ได้ครับ ทำรถเก่าได้ความรู้ได้ประสบการณ์ดีครับ มันสอนให้เราได้เรียนรู้หลายอย่าง สู้ๆครับน้องมีอะไรปรึกษาผมได้ครับ

Senior Member อนุรักษ์นิยม's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

รูปด้านซ้าย-ด้านขวา มียุบ มีบุบหรือไม่ , ภายในแปลงหรือเปล่า , เครื่องยนต์ ระบบเกียร์ ของเดิมหรือเปลี่ยนใหม่
    ยังไม่เห็นรายละเอียดส่วนนี้ ใจเย็นในการตัดสินใจนะครับ เดี๋ยวนี้อะไหล่ 521 เริ่มหายาก และบางอย่างราคาแพงงงงงงง !!

และปัญหาใหญ่อีกอย่าง ต่างบ่นเป็นเสียงเดียวกันไม่เฉพาะรุ่น 521 นะครับ รุ่นอื่น ๆ ก็เหมือนกัน . . .

" การจะหาช่างที่ทำรถเก่าได้ หาไม่ยาก แต่การหาช่างที่ทำรถเก่าได้ดี มีความปราณีต มีความเข้าใจ เข้าถึงหัวใจการสร้างรถเก่าให้กลับมามีชีวิตใหม่นั้น ปัจจุบันหาได้ยากกว่า การหารถครับ"

แต่ถ้ามีอู่ในใจแล้ว หรือสามารถทำเองได้ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ ค่อยตามเก็บอะไหล่ไปเรื่อย ๆ ตามที่ใจต้องการ
    ทีนี้จะซื้อแบบมาม่า หรือซื้อมาปั้นเอง ก็สุดแล้วแต่จะเลือกครับ ขอให้สนุก กับรถที่คุณรักครับ .....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อนุรักษ์นิยม : 23-10-2013 เมื่อ 06:53
    เรื่องราคานั้นคุยกันได้ ผมพูดไทยได้ชัดเจนและฟังภาษาไทยรู้เรื่องครับ
    อะไรตรงไหน ดีอย่างไร ไม่ดีอย่างไร ก็ว่ากันไปตามนั้น
    ซื้อ - ขาย กันแล้วก็อยากให้สบายอกใจสบายใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

americanbrahmankbn@yahoo.co.th

http://datsun.212cafe.com

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ ความรู้เรื่องรถยนต์ผมบอกตรงๆจาก 0 เลย แต่มีอู่ในใจแล้วครับ ทำได้ทุกอย่างปะผุ สี ดัดแปลง ซ่อมเครื่อง ทั้งรถรุ่นเก่า ใหม่ ปีใหม่จะแวะไปหายายอีกครั้ง มีลุ้นนิดๆ เพราะแกรู้จัก ตา ยาย แม่ ลุง ผมด้วยคุยกันถูกคอ..อิอิ

รถคันนี้เดิมๆ เครื่อง ภายใน ครับรถมือแรก

ในที่สุดก็ได้มาในราคา 43,000 บ.
    เครื่องเดิม มีเล่ม ทะเบียนขาดต่อตั้งแต่ปี 2541รบกวนพี่ๆแนะนำแนวทางการบูรณะมันด้วยครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม
    1.รถขี่ปกติก่อนจอด น่าจะจอดนาน 2-3 ปี
    2.เกียร์คอ เครื่องเดิม
    3.กระบะผุ 60-70%
    4.รอบคันไม่ผุ แต่บางจุดมีรอยบ้าง

แนวทางของผมนะครับ
    1. ปะผุทั้งคัน
    2.เช็คเครื่อง ชวงล่าง
    3. เช็คระบบไฟ
    *ไม่อยากทำสีใหม่ครับ เน้นเดิมๆ
    ขอคำแนะนำด้วยคับ 083-9236882 แม็ก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max_nk : 01-01-2014 เมื่อ 13:15