jx110ทำไงให้เเร งช่วยผมที - หน้า 2

ชื่อกระทู้: jx110ทำไงให้เเร งช่วยผมที

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ลูกhondaG200เครื่องสูบน้ำอ่ะคว้านแคร้งนิดนึงเกียร์ ยัด6เกียร์ของhondaTLRยกแคร็งกลางมันมาด้วยนะข้างขวา น่ะแล้วอย่าลืมหาออยมาติดด้วยนะผมเคยทำวิ่งดูดเอสอาร ์สบายขนาดไส่ล้อแมคกลึงนะวิ่งไกลๆสบายครับไช้น้ำมันค รื่องดีๆหน่อยนะเสียอย่างเดียวสตาร์ททีนึงต้อขย่มยาก กว่าเอสอาร์อีกงงไปดูที่http://boycg200.hi5.com
    แบบนี้ต้องลอง แต่ผมจะหาชุดเกียร์ tlr+แคร้งกลางที่ไหนได้ละ ใครมีบอกที จะทำเครื่องไปใส่ bobber ลากล้อโ ตใหญ่ๆนะ

CakerHang HANGCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Han--- Classic Tak
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน จากเด็กตากคับ han---

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ลูกhondaG200เครื่องสูบน้ำอ่ะคว้านแคร้งนิดนึงเกียร์ ยัด6เกียร์ของhondaTLRยกแคร็งกลางมันมาด้วยนะข้างขวา น่ะแล้วอย่าลืมหาออยมาติดด้วยนะผมเคยทำวิ่งดูดเอสอาร ์สบายขนาดไส่ล้อแมคกลึงนะวิ่งไกลๆสบายครับไช้น้ำมันค รื่องดีๆหน่อยนะเสียอย่างเดียวสตาร์ททีนึงต้อขย่มยาก กว่าเอสอาร์อีกงงไปดูที่http://boycg200.hi5.com
    ถ้าทำยังงี้ ทำไมไม่ซื้อเครื่องtlr 200ใส่เลยล่ะคับ
    ไม่ต้องขย่มด้วย มีตัวยกวาล์วด้วย ผมใช้อยู่ หาเครื่องเลยดีกว่าคับ ถ้าจะหาอะไหล่ เพราะหายากมาก ขนาดมัดข้าวต้มยังไม่มีอะไหล่เลย ลองติดต่อร้าน เบริ์ด พิษณุโลก คับ

รูป รูป  

**HAN--- CLASSIC TAK**
    **ชีวิตอิสระกรูเลือกได้**
    E-Mail:cakerhang_55@hotmail.com

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HANGCLASSIC อ่านข้อความ
    ถ้าทำยังงี้ ทำไมไม่ซื้อเครื่องtlr 200ใส่เลยล่ะคับ
    ไม่ต้องขย่มด้วย มีตัวยกวาล์วด้วย ผมใช้อยู่ หาเครื่องเลยดีกว่าคับ ถ้าจะหาอะไหล่ เพราะหายากมาก ขนาดมัดข้าวต้มยังไม่มีอะไหล่เลย ลองติดต่อร้าน เบริ์ด พิษณุโลก คับ
    ว้าว น่าสน ครับ แต่ใจผมมันรักเครื่องก้านซะแล้วซิทำไงดีหน่อ

ขอนอกเรื่องนิสนึง แล้วเครื่อง lifan ที่เป็นก้านกระทุ้งง่ะครับ 200 หรือ 250 เนี่ยละ มันดีไหม ผู้รู้ ตอบที

CakerHang HANGCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Han--- Classic Tak
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน จากเด็กตากคับ han---

คือว่า เครื่อง LIFAN มันเป็นเครื่อง จีนแดง
    ราคามันก็พอๆกับเครื่อง TLR 200มือ 2คับ
    แต่ว่าคุณภาพต่างกันมาก ในความคิดของผมนะ คือ มีเพื่อนผมใส่ เครื่อง 125 ใส่ c มันยังวิ่งสู้เครื่องดรีมไม่ได้เลย แต่มันดีที่มีสตาร์ดมือ แต่พวก ลูกลูบ วาล์ว พวกอะไหล่ข้างใน มัน เกรดลดลงคับ จีนแดงก็เหมือนลอกแบบมาล่ะคับ เครื่องที่เป็นแบบมีหม้อน้ำใส่พวก JX ยังมีเลย แบบสูบ V 2 สูบก็มี มีทุกอย่าง จีนแดงอ่ะคับ จะเอาอะไรก็ได้
    แต่คุณภาพคงไม่ได้ดังใจหรอกคับ

**HAN--- CLASSIC TAK**
    **ชีวิตอิสระกรูเลือกได้**
    E-Mail:cakerhang_55@hotmail.com

Senior Member yo_cg110's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หาเสื้อของjx125และฝา125มาใส่ทำวาว์ให้ใหญ่ขึ้นหน่อย ทำ5เกียร์ไม่ต้องทำcdiรับลองวิ่ง

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นอกเรื่องหน่อยน่ะครับ

GL 100 ใส่เสื้อสูบ ฝาสูบของ วิง 125 ได้ไหมครับ
    ชุดเกียร์ของวิง 125 นี่ลง GL 100 ได้ไหมครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hangclassic อ่านข้อความ

มันก็ดี..สำหรับคนมีเงินครับ...ผมเองไม่ได้ร่ำรวยอะไ ร...ที่จะไปซื้อเครื่องลูกละหมื่นกว่าบาทมายกขึ้น... ....แล้วถ้าขับไป..ชุดไฟเสีย...กล่องเจ๊ง...มันจะขับ ไม่สนุกครับ
    ..ที่ผมทำนี่..เครื่องผมมันมีทะเบียน...รถผมมีทะเบีย นครับ...อาศัยประสปการณ์ที่เคยผ่านมาลองผิดลองถูก..ม าจนได้ขนาดนี้เสียเงินไม่กี่บาทครับ...หลักร้อยถ้าพว กท่านๆๆหาของเป็น....ส่วนเรื่องอ่ะหลั่ยtlr.....เยอะ ครับ...ส่วนไครที่ขับ วิง อยู่แล้ว..ไม่ต้องทำอะไรมากครับ..นิดเดียว..วิ่งยาวๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

หาอะไหล่มาใ่ส่เครื่องเดิม มันก็อะไหล่มือสองที่ผ่านการใช้งานมายาวนานเหมือนกัน เราไม่รู้เลยว่าอะไหล่ที่เราเอามาจากเครื่องอื่นผ่าน การใช้งานที่ย่ำแย่ขนาดไหนใครดวงดีได้ของดีไป
    หาอะไหล่สารพัดอย่างสารพัดที่มาราดน้ำยำเข้าเครื่องเ ดียวกันมันไม่ยาวหรอกครับ แถมหมดไปกับค่าช่างมากกว่า ทำเองยังพอถูไถได้แต่อาจไม่ชัวร์

เครื่องใหม่ lifan ก็ใช่ว่าจะดี ใหม่ ๆ ก็โอ หลังมีปัญหาบ้างแต่ถ้าเทียบกันแล้วยังคุ้มกว่าครับ แถมบริษัทยังรับประกันเครื่อง 1 ปี ใหม่ ๆ ก็ลากกันยาวไปงานโน้นงานนี้ได้เลย ถ้าใครขี้เกียจเคลมก็ถนอมหน่อย
    ถ่ายน้ำมันเครื่องทุกการวิ่งทริปก็ใช้ได้ยาว
    แต่ที่สำคัญ อย่าตามเพื่อนผมเคยเห็นพวกตามเพื่อนจบหลายรายแล้ว เฮ้ย...ใส่ไอ้โน้นเพิ่มดิ ไอ้นี่เพิ่มดิ แต่งตรงโน้นหน่อย ทำตรงนี้อีกนิด จบครับ ไอ้เพื่อนที่สั่งให้ทำมันไม่มีเหมือนของเรานิมันเลยอ ยากลอง

ฝากคิดกันให้ดี ๆ นะครับ ส่วนตัวผม ผมเองเป็นช่างซ่อม อะไหล่เครื่องผมมีสำรองหลายลูก รถผม jx110 เดิม ๆ เสียเปลี่ยนง่ายดี
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arjit อ่านข้อความ
    มีเหมือนกันครับสูตร แต่เป็นแบบแรงพอดีๆเหนียวๆทนๆ

สำหรับ jx 110ครับ ลูกวิง วาล์ววิง คาร์บูเดิม 125 ไล่นมหนู หรือคาร์บูแ ดชก็ไ ด้ ไล่สเตอร์ จบ

สูตรนี้รอดทุกทริปครับ ผมทำมา 2 ปีกว่าแล้ว จน ขายรถไปแล้ว ทำเครื่องแค่ครั้งเดียวเลยครับ

ปล.ขับขี่ปลอดภัย ใช้ความเร็วตามความเหมาะสมนะครับ
    เพิ่มชุดไฟมีโออีกชุดเยี่ยม