สอบถาม ปัญหา s90 ครับผม..ช่วยผมหน่อย

ชื่อกระทู้: สอบถาม ปัญหา s90 ครับผม..ช่วยผมหน่อย

pudseelan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Exclamation สอบถาม ปัญหา s90 ครับผม..ช่วยผมหน่อย

ตามหาป๋า s90 คนเคยผ่า เคยซ่อม เครื่อง s90
    ออกตัวก่อนนะครับผมไม่เก่งถึงขนาดผ่าเครื่องเอง(ไม่ใ ช่ช่าง) แต่ตอนนี้ เจ้าแก่ผม มีอาการ บีบคลัชแล้วแสียงมันจะหอนๆ ออกมาจากห้องเกียร์ (หอนเบากลายเป็นหอนดัง) แล้วสังเกตว่าขี่ชักไม่ค่อยสนุก เพราะเกียร์ หนึ่ง ไป สอง นี่เข้ายากมากๆ ช่างเค้าบอกเค้าไม่กล้าผ่าเพราะกลัวอะไหล่ไม่มี จะเสียเที่ยวเปล่าๆ ใครเคยเจออาการแบบนี้ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ต้องเตรียมอะไหล่ อะไรยังไง หรือใช้อะไรเทียบแทนได้ หรือถึงขั้นต้องหาเครื่องมือสองมาผ่าเอาอะไหล่อย่างเ ค้าว่ากัน...ลืมบอกครับ น้ำมันเครื่องไม่มีหยด เครื่องเดิม ติดรถมาเลย รถอยู่กับบ้านผมมาสี่สิบขวบแล้วครับ..ข้อมูลไม่ครบก็ บอกนะครับ...ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกคนที่อ่านที่ตอบนะค รับ...
    ที่อยู่ส่งของ นายยลสิทธิ์ พิชวงศ์
    เลขที่ 48 ถ.เจริญเมือง ซ.2 ต.วัดเกต
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
    email: [email protected]
    Mobile : 087-1876534
    รายละเอียด บัญชี
    โอนเงินเข้า บช. 499-2-06861-8 ธ.กสิกรไทย สาขาตลาดประตูเชียงใหม่ ( มี บช.เดียว )
    ชื่อ นาย ยลสิทธิ์ พิชวงศ์ โอนแล้วแจ้งหน่อยเน่อครับพี่น้อง
    เสื้อผ้าเด็ก แท้โรงงานส่งออก ปลีก ส่ง >>
    www.ขายส่งเสื้อผ้าเด็ก.com / www.huggshop.com

asimo_64's Avatar
    สถานที่
    ม.บูรพา จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

เวลากำคลัชใส่เกียร์ 1 ปกติไหมครับ หรือกำคลัชอยู่แต่รถจะวิ่งอย่างเดียวเลย << ถ้าอาการนี้คลัชหมดครับหรืออาจดึงไม่สุดครับ
    ฅนเดินดิน กับ ชีวิตเดินทาง
    (ม.บูรพา จันทบุรี)

โทร. 084-3573242 เบียร์

เลขบัญชี 237-0-19740-4
    ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย
    บัณฑิต ตากมัจฉา

ขายเสื้อ Volkswagen ผ้า cotton 100% คลิกๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850743

ขาย ตู้น้ำมันอัตโนมัติ หยอดเหรียญ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=664577

Bookmarks