ต่อสายไมล์ทำไงครับ ไมล์ไม่ติดช่วยที นะ นะ

ชื่อกระทู้: ต่อสายไมล์ทำไงครับ ไมล์ไม่ติดช่วยที นะ นะ

Junior Member qazwsxedc4862's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking ต่อสายไมล์ทำไงครับ ไมล์ไม่ติดช่วยที นะ นะ

ts23 ไมล์รถผมไม่ติดครับ ต่อยังไงหรอครับ ไฟท้ายด้วยครับ ช่างเค้าไม่ได้ต่อไว้ให้ครับ ถามเค้าแล้วเค้าก็พูด งงๆ ไงไม่รู้ครับ ใครรู้บอกทีนะครับไม่งั้นถ้ามีกระทู้ที่โพสต์ ประมาณนี้อยู่แล้ว เอาลิ้งค์ไว้ให้หน่อยนะครับ

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

เวสป้า มี คนต่อ สาย ไมส์ ด้วย เหรอ ครับ ผม ยังไม่ เคย เจอ จริงๆ ....อยาก ทำ มัง อะครับ มี คาใช้ จ่าย อะไร มากน้อย มังครับ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

เออ เนอะ จิง คันผมก็ไม่ได้ต่อสายไมล์ และไม่เคยเห็นคัยต่อเลยอ่า
    นอกจากเวสป้ารุ่นใหม่ๆ ^^

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ซื้อสายก่อนเลยอันดับเเรก ต่อก้อหมุนเข้าที่ตูดไมละคับ อีกด้านก้อที่ดุมด้านหน้า
    แต่พวก 64สปิ้น ไม่เคยต่อหน่า เหนบอกว่า ต่อไปวิ่งมากๆ
    ก้อขาด
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

สปริ้นผมเข็มไมล์วิ่ง มีไฟหน้าปัดกลางคืนด้วยครับ
    kook182@hotmail.com

Naputt Butthanoo's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

รถข้าพเจ้าต่อบ่ได้ ที่เสียบสายไมล์ที่ดุมด้านหน้ามันบี้ เลยสอดสายบ่ได้ ช่างบอกว่าไอ้ตัวนี้มันไม่มีขายด้วยดิ เลยไม่รู้เลยว่ารถวิ่งมากี่กม.แล้วแต่ชั่งเถอะกะๆเอา ละกัน ที่อยากใส่ไม่ได้อยากรู้ความเร็วรถแต่อยากรู้ว่าวิ่ง ไปกี่กม.แล้วจะได้ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ถูก

Twitter : @nabhathara

۞ น นิกตฺยา ธนํ หเร = บุคคลไม่พึงหาทรัพย์ด้วยการคดโกง

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kook182 อ่านข้อความ
    สปริ้นผมเข็มไมล์วิ่ง มีไฟหน้าปัดกลางคืนด้วยครับ
    ไมล์แท้ หรืออินเดียครับ

ผมไมลอินเดีย จะทำด้วยได้หรือเปล่าหนอออ

SUPER RALLY classiccotton*'s Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

ต้องดูครับว่าเสียที่ตรงไหน ไมล์พัง สายไมล์เสีย หรือว่าเฟืองไมล์ล้ม
    สายไมล์ซื้อตามรุ่นครับ รุ่นเก่า(64 sprint super) รุ่นใหม่(ตระกูลPX) : (ร้อยกว่าบาท)
    เฟืองไมล์มี 9 ฟัน กับ 11 ฟัน นะ : (30-40 บาท +-)
    วิธีต่อไม่ง่ายไม่ยาก แต่อธิบายยากครับ ขออภัย
    " เลิกรีดผ้าทั่วไทย ....ประหยัดไฟทั่วโลก "

Junior Member dondee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถผมสปริ้นเหลี่ยมต่อได้ครับแค่ซื้อมาสอดใส่ท่อนำสาย ไมเดิมหมุนเข้ากับเฟืองไมล้อหน้า
    และต่อเข้าด้านหลังเรือนไมด้านบนแค่นี้เป็นอันเสร็จแ ต่ว่าให้ดีต้องเอาจารบีหรอน้ำมันเครื่องชโลมเข้าไปใน สายไม
    เยอะๆหน่อยมันจะทำให้ไมวิ่งได้นิ่มขึ้นมาก แต่อีกไม่เกินสองเดือนก้อขาดผมเลยไม่ใส่มันซะเลย

Member Tee C - Four's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kook182 อ่านข้อความ
    อยากเห็นรูปตอนที่ไฟหน้าปัดขึ้นอะครับเผื่อเป็นแนวใน การแต่ง
    VESPA
    รักนายหมดใจเจ้า2ล้อเพื่อนยาก
    Name : อัครพล ปินตาเปี้ย (ตี๋)
    Email
    : [email protected]
    Tell : 093-2815552
    Address : 16 หมู่ 6 หมู่บ้านกองทราย ถนนเชียงใหม่-ลำพูน ต.หนองผึ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 50140
    Facebook : https://www.facebook.com/tee.cfour

Junior Member i-Kriang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Up กระทู้หน่อย สงใสจิงครับไม่มีทางที่จะให้ไมล์ขึ้นได้นานๆ เลยหลอครับ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีบาง

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ i-Kriang อ่านข้อความ
    Up กระทู้หน่อย สงใสจิงครับไม่มีทางที่จะให้ไมล์ขึ้นได้นานๆ เลยหลอครับ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีบาง
    ตกใจครับ นึกว่าต่อสายไมล์ตั้งแต่ปี 2009 จนถึงปัจจุบัน 2013 ก็ยังต่อไม่เสร็จ...ตอนแรกกะแนะนำขายรถเถอะ
    .
    ไมล์รถ...ถ้าอยากต่อใช้ได้นานๆ ผมว่าใช้ไมล์ดิจิตอล ของ s.i.p. ผมว่าน่าจะจบครับ
    หรือถ้าอยากแอ๊ดว๊านซ์กว่านั้นก็

ไปถามร้านพันมอเตอร์ ว่าตัวนับรอบเค้าทำกันยังไงครับ
    หลักๆก็แถบแม่เหล็กติดขอบล้อ และตัวรับติดที่ขาตะเกียบครับ

ผมว่า...ไม่ว่าจะของ s.i.p. หรือ แบบแอ๊ดว๊านซ์ ค่าของ+ค่าทำ คงไม่หย่อนหนึ่งหมื่นครับ

Junior Member i-Kriang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespalia อ่านข้อความ
    ตกใจครับ นึกว่าต่อสายไมล์ตั้งแต่ปี 2009 จนถึงปัจจุบัน 2013 ก็ยังต่อไม่เสร็จ...ตอนแรกกะแนะนำขายรถเถอะ
    .
    ไมล์รถ...ถ้าอยากต่อใช้ได้นานๆ ผมว่าใช้ไมล์ดิจิตอล ของ s.i.p. ผมว่าน่าจะจบครับ
    หรือถ้าอยากแอ๊ดว๊านซ์กว่านั้นก็

ไปถามร้านพันมอเตอร์ ว่าตัวนับรอบเค้าทำกันยังไงครับ
    หลักๆก็แถบแม่เหล็กติดขอบล้อ และตัวรับติดที่ขาตะเกียบครับ

ผมว่า...ไม่ว่าจะของ s.i.p. หรือ แบบแอ๊ดว๊านซ์ ค่าของ+ค่าทำ คงไม่หย่อนหนึ่งหมื่นครับ
    555..พอดีผมสงสัยก็เลยค้นหากระทู้เก่าๆมาดูอะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Senior Member HR4Life's Avatar
    ขอบคุณ
    1

หาไมล์มา 4 ปี 5555555 ใส่ของ sip ครับ เท่ระเบิด สำหรับพวกสายซิ่งนะครับ

ชื่อบัญชี ศุภกิจ สมณช้างเผือก ธนาคารกรุงเทพ สาขาโลตัสน่าน เลขบัญชี 654-0-08773-8

ชื่อ นายหฤษฎ์ สมณช้างเผือก โทร 090-0502822

Bookmarks