คลัทช์กระโดด

ชื่อกระทู้: คลัทช์กระโดด

มาตรฐาน คลัทช์กระโดด

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน รบกวนสอบถามปัญหารถฮอนด้าหมู c92 ครับ คือรถผมมีอาการขี่ๆไปแล้วจะมีอาการเหมือนเรากำคลัทช์ เข้าครับ (แต่ไม่ได้กำคลัทช์นะครับ) ทำให้รถมีอาการกระโดดๆ เป็นช่วงๆครับ ยิ่งขี่ไปยาวๆนี่ยิ่งเป็นถี่ขึ้นครับ อยากถามว่าอาการอย่างนี้เป็นอะไรครับ และจะแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ
    หมูกะบิน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คลัทช์มันเก่า มันเลยลื่น จับบ้างไม่จับบ้าง เลยมีอาการเหมือนกระโดดเป็นครั้ง ๆ ครับ อีกเรื่อง ถามหน่อยใช้น้ำมันเครื่องเกรดไหน ต้องเกรดหนืด ๆ หน่อยครับ น้ำมันเครื่องที่ขายในปัจจุบัน เกรดดีครับ แต่เครื่องรุ่นเก่ารับไม่ได้
    จากประสบการณ์สู่ความชำนาญ รับปรึกษา ซ่อมมอไซด์คลาสสิค เดินสายไฟ แปลงจานจ่าย เป็นซีดีไอ โทรคุยก่อนได้ 0894222528

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ น้ำมันเครื่องเดิมไม่ทราบเหมือนกันครับว่าช่างใส่อะไ รมาให้ ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนเป็นของ Shell Advance Altra 4T 10W-40 ไม่ทราบว่าพอใช้ได้ไหมครับ รึมีน้ำมันเครื่องตัวไหนดีๆเหมาะกับหมูรบกวนแนะนำด้ว ยครับ ขอบคุณครับ
    หมูกะบิน

Bookmarks