ไครรู้จักแห่ลงซื่อ-ขายตรง sr 400 ,500 ออกจากท่าเรือบางคับ บอกได้ไหมคับ แถวๆชลบุรี,ระย

ชื่อกระทู้: ไครรู้จักแห่ลงซื่อ-ขายตรง sr 400 ,500 ออกจากท่าเรือบางคับ บอกได้ไหมคับ แถวๆชลบุรี,ระย

Junior Member dusitjunsom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question ไครรู้จักแห่ลงซื่อ-ขายตรง sr 400 ,500 ออกจากท่าเรือบางคับ บอกได้ไหมคับ แถวๆชลบุรี,ระย

ไครรู้จักแห่ลงซื่อ-ขายตรง SR 400 ,500 ออกจากท่าเรือบางคับ บอกได้ไหมคับ แถวๆชลบุรี,ระยอง คับ
    - [email protected]em84

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

จะซื้อที่ท่าเรือเลย เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ ตู้คอนเทนเนอร์ที่เข้ามาแต่ละตู้ จะเป็นการซื้อขายระหว่างบริษัท ต้องมีใบนำเข้ากำกับแต่ละตู้ คนที่จะเปิดตู้ได้ต้องมีเอกสารจากศุลกากร หรือทางท่าเรือเท่านั้น และการเข้ามาของชิ้นส่วนต่างๆของรถ บางทีก็เข้ามากันคนละตู้ เช่นโครงมาตู้A เครื่องมาตู้B
    ทางที่ดีติดต่อ บริษัทหรือโกดังที่นำเข้าจะดีกว่าครับ ท่าเรือที่เรือจากญี่ปุ่นนิยมเข้าคือคลองเตย ส่วนที่แหลมฉบังจะเป็นเรือลำใหญ่ สายยุโรป และเป็นเรือลูกที่ถ่ายตู้มาจากที่สิงคโปร์

แนะนำโกดังL.T. พระราม3ครับ ถ้าไปเอาเองเผลอๆได้ราคาที่เขารับประกอบทั่วไป
    ก็ลองสอบถามเจ้าของโกดังได้เลยครับ ว่าตู้เข้าวันไหน แล้ววันที่ตู้เข้าก็ลองเข้าไปตัดแข่งกับพวกขาใหญ่เขา ดูครับ ตัดกันทีเป็นล้าน

ปทุมธานีผมเห็นมีที่ คลอง6 ธัญญะ คลอง3ลำลูกกา น่าจะเป็นรถก้อนครับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

Junior Member dusitjunsom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอขอบคุณมากครับท่านผู้รู้

ขอขอบคุณมากครับท่านผู้รู้
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pup87 อ่านข้อความ
    จะซื้อที่ท่าเรือเลย เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ ตู้คอนเทนเนอร์ที่เข้ามาแต่ละตู้ จะเป็นการซื้อขายระหว่างบริษัท ต้องมีใบนำเข้ากำกับแต่ละตู้ คนที่จะเปิดตู้ได้ต้องมีเอกสารจากศุลกากร หรือทางท่าเรือเท่านั้น และการเข้ามาของชิ้นส่วนต่างๆของรถ บางทีก็เข้ามากันคนละตู้ เช่นโครงมาตู้A เครื่องมาตู้B
    ทางที่ดีติดต่อ บริษัทหรือโกดังที่นำเข้าจะดีกว่าครับ ท่าเรือที่เรือจากญี่ปุ่นนิยมเข้าคือคลองเตย ส่วนที่แหลมฉบังจะเป็นเรือลำใหญ่ สายยุโรป และเป็นเรือลูกที่ถ่ายตู้มาจากที่สิงคโปร์

แนะนำโกดังL.T. พระราม3ครับ ถ้าไปเอาเองเผลอๆได้ราคาที่เขารับประกอบทั่วไป
    ก็ลองสอบถามเจ้าของโกดังได้เลยครับ ว่าตู้เข้าวันไหน แล้ววันที่ตู้เข้าก็ลองเข้าไปตัดแข่งกับพวกขาใหญ่เขา ดูครับ ตัดกันทีเป็นล้าน

ปทุมธานีผมเห็นมีที่ คลอง6 ธัญญะ คลอง3ลำลูกกา น่าจะเป็นรถก้อนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dusitjunsom อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณมากครับท่านผู้รู้
    ผมรู้แค่ไหนห็ตอบแค่นั้นครับ อย่ามายกย่องให้เป็นผู้รู้เลย ส่วนใหญ่ผมจะรู้เกี่ยวกับการส่งออกมากกว่า ส่วนเรื่องนำเข้าใครมีความรู้ก็มาเพิ่มเติมกันได้นะค รับ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""

Member -เด็กพิษณุโลก-'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ แง๊ๆ
    ขอบคุณ
    0

พี่ปั๊บของผมสู๊ด ยอด อยู้เร้น งับ
    ถามใจตัวเองก่อน!!

ว่า..ชอบรถ ที่ตัว สมรรถนะ ของ รถ!!!

หรือ ชอบที่ ยี่ห้อ เพื่อ ที่จะเอาราคา ขาย ต่อ.....

em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23em23

Senior Member pietna2499's Avatar
    สถานที่
    SPM+อ่างทองคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามหน่อยคับ

พี่คับ โกดัง L.T.อยู่ตรงไหนคับพี่ พอดีผมทำงานแถวๆพระราม 3 จะได้แวะเข้าไปดู em95

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pietna2499 อ่านข้อความ
    พี่คับ โกดัง l.t.อยู่ตรงไหนคับพี่ พอดีผมทำงานแถวๆพระราม 3 จะได้แวะเข้าไปดู em95
    มาจากสะพานกรุงเทพ ตรงมาทางสะพานแขวนเลยสะพานแขวนไปอยู่ทางขวามือครับ มันจะเป็นตึกแถวหันหน้าชนกัน

ถ้าไปจาก ชลบุรีอ่ะคับ บอกหน่อยได้ไหมคับ

ขอเบอหน่อยได้ป่ะคับ

โกดังลำลูกกา อยู่ตรงไหนครับ

Bookmarks