ประกวดจักรยานโบราณ 10 มีนา 56 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ประกวดจักรยานโบราณ 10 มีนา 56

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ผมก็คิดมาหลายวันว่าจะรับปากหรือไม่( แต่เมื่อเห็น พี่ซิกโคล่ ถามคำถามแบบนี้ผมเลยอยากรู้คำตอบ ซึ่งคำถามแบบนี้ มีหลายคนอยากถามเพราะเห็นหลายคนพูดแต่ ไม่สามารถยืนยันแหล่งความจริง ผมก็เลยอยากคำตอบ จึงรับปาก ด้วยเป็นกรรมการในการตัดสิน(ผมอยากหลายคนที่มีความรู ้เดินก้าวออกมา อยากให้วงการมีอะไรที่ไม่ดี จงให้อภ้ยซึ่งกันและกัน สมัยนี้ไมมีใครดีกว่าใคร)
    ส่วนการประกวดย่อมมีแพ้ชนะ แต่ทุกคนที่ประกวดต้องให้เกียรติต่อผู้ตัดสิน จงคิดหลักความจริง(สมัยนี้สื่อทันสมัย แตคนอย่าล้าสมัย) สมัยก่อนในความคิดผม การประกวดทำให้แตกแยก(ดูจากสีหน้าของผู้เข้าประกวด) แต่ปัจจุบันคิดว่าประกวดคือการอวดกันในสิ่งที่เรารัก ชอบ(เล่นนก เล่นของเก่า ๆๆๆ) มันเป็นกำลังใจของผู้ได้รางวัล
    แต่มีคนแนะว่า พี่เป็นคนนำเข้าให้ทุกคน มันจะทำให้ผมเสียการตลาดหรือการค้าขายและรายได้หรือเ ปล่า ผมก็คิดหลายวันอยู่ แต่ผมความจริงก็คือความจริง และส่วนตัวผมเป็นคนชอบค้นหาความจริง (เพราะตัวผมยังไม่มีรถตัวดีไไเลย) แต่ถ้าทุกคนรับได้ เพราะการเล่นจักรยาน ถือว่างานอดิเรก
    ส่วนตัวผมกับผู้จัดไม่เลยซื้อขายรถกันเลย แต่ผมก็ยินดีไปร่วมเพราะผมเจอพวกพี่ก่อนที่จะนำเข้า อีกอย่างให้การต้อนรับกันดีตลอดมา ผมไม่อยากได้ยิน คำว่า เอาใจแต่ลูกค้า ที่สั่งรถเท่านั้น แต่ผมชอบมากที่สุด คือ การยกมือไหว้กันซึ่งกันและกัน ยอกล้อเล่นกันเหมือนพี่น้อง
    สุดท้าย ยินดีร่วมงานและอยากให้ทุกคนไปเจอกัน
    ดีเลยคับพี่ๆได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ของแต่ละคน ส่วนตัวชอบไปอยู่แล้วและอยากให้มีจัดอย่างนี้ทุกปีเป ็นเหมือนงานประจำปีของแต่ละภาค ส่วนเรื่องประกวดคิดว่าดีคับเป็นกิจกรรมหนึ่งที่ให้ส มาชิกเอาจักรยานออกมาให้ได้ศึกษาให้เห็นตัวเป็นๆได้ล ูบได้คลำ ได้ถ่ายรูป เมื่อก่อนไม่เคยมีก็ต้องหาเอาจากงานอย่างนี้อะคับ
    โ บ ร า ณ ข า แ ร ง ส์
    Vintage Racing
    วันชัย วุฒินภาวัฒน์
    51-53 ถ.เจริญนคร ซ.เจริญนคร65 บุคคโล ธนบุรี กรุงเทพ 10600
    0877179068

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    ดีเลยคับพี่ๆได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ของแต่ละคน ส่วนตัวชอบไปอยู่แล้วและอยากให้มีจัดอย่างนี้ทุกปีเป ็นเหมือนงานประจำปีของแต่ละภาค ส่วนเรื่องประกวดคิดว่าดีคับเป็นกิจกรรมหนึ่งที่ให้ส มาชิกเอาจักรยานออกมาให้ได้ศึกษาให้เห็นตัวเป็นๆได้ล ูบได้คลำ ได้ถ่ายรูป เมื่อก่อนไม่เคยมีก็ต้องหาเอาจากงานอย่างนี้อะคับ
    เห็นด้วยกับเสี่ยหมูครับ นอกจากเอารถมาแบ่งกันชมแล้ว น่าจะลองมายืดเส้นกันหน่อยนะครับ เอาสัก1-2ก.ม.
    อัดกันสนุกๆ แต่ขอเป็นรถโบราณนะครับ
    เลขบัญชี 026 2 431398 ธ. ไทยพาณิชย์ แวะเยี่ยมชมได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=402264
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10569302

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

น่าจะมีรางวัล ประกอบรถใช้งานดีเด่นด้วยเนอะ ไม่ตรงรุ่น ไม่ตรงตะกูล ไม่ตรงยี่ห้อ แต่ประกอบลงตัวสวยงาม ใช้งานจริง แบบโดนๆ อันนี้น่าจะเป็นไอเดียไห้กับผู้ที่เล่นแนวประกอบรถได ้ดีเลยที่เดียวเชียว สนับสนุนครับงานนี้
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณ ร า ช บุ รี
    ขอบคุณ
    0

ผมจะลางานล่วงหน้าเลยพี่บอย ขอวันเวลาด้วยนะคับ
    กรุ่นเก่า ไอกรุ่น กลิ่นเก่า

วีรวัฒน์ กันคล้อย (เอฟ)
    49/2 หมู่ 3 หมู่บ้านคลองแค ตำบลพงสวาย อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี 70000

[CENTER]T.0846685547
    http://www.facebook.com/wannapong.kankloy
    ลองใช้ฃีวิตในสิ่งที่เราอยากจะเป็น
    0570211506 ธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี นายวีรวัฒน์ กันคล้อย

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

งานน่าสนใจมากครับ รอดูเวลาจัดที่แน่นอนอีกที หากไม่ติดขัดอะไรคงได้ไปแน่นอนครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซิกโคล่ อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกความเห็น ไม่ได้มีส่วนร่วมส่งรถไปประกวดอะไรกับเขาหรอก แต่ก็สนใจเดินเที่ยวชมงานเช่นกัน เพียงแต่จากการการพูดคุยกับอดีตเซียนหลายท่าน เพราะเดินทางไปที่ต่างๆบ่อย ก็เคยบอกพี่ๆ อดีตเซียนว่า พี่ไม่น่าล้างมือในอ่างทองคำเลย ถ้ายังอยู่ในวงการจักรยาน คงมีความรู้ ประสบการณ์สะสม มาถ่ายทอดให้น้องๆ อีกแยะ แต่เขาก็บอก ขอล้างมือจริงๆ ท้อแล้ว ... ถ้ามีการกำหนดแนวทางการประกวดที่โปร่งใส รัดกุม เชื่อว่า วงการจักรยานโบราณไทย ไม่ตายไปแน่นอน
    ด้วยความเคารพครับ
    อยากจะขอเสริมหน่อยครับ อยากจะให้ผู้จัดแก้ในจุดนี้หน่อยครับ กรณีมีรถที่มาจากอีเบย์ แล้วถูกขายต่อไปอีกทอดหนึ่ง โดยคนซื้อไม่รู้ว่ามาจากอีเบย์ แล้วนำมาประกวด ประเภทรถจากที่ไทย กรณีนี้ผมคิดว่าอาจเกิดขึ้นได้ (เพราะบางทีคนที่ตั้งใจเอารถมาประกวดจะเสียความรู้สึ กได้ง่ายๆอ่ะครับ กรณีคนที่เอารถมาประกวดผิดประเภทโดยไม่ได้ตั้งใจ) จึงขอเสนอเพิ่มให้ผู้จัด อีกนิดหนึ่งครับ เพื่อจะได้วางเป็นมาตรฐานให้งานอื่นๆครับ

ปล. ส่วนตัวผมก็ชอบรถจากอีเบย์นะครับ สีมันสวย มีหลากหลาย อุปกรณ์ครบๆ แต่ก็ไม่มีวาสนาเอามาครอบครองเสียที

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ original_beIR อ่านข้อความ
    ด้วยความเคารพครับ
    อยากจะขอเสริมหน่อยครับ อยากจะให้ผู้จัดแก้ในจุดนี้หน่อยครับ กรณีมีรถที่มาจากอีเบย์ แล้วถูกขายต่อไปอีกทอดหนึ่ง โดยคนซื้อไม่รู้ว่ามาจากอีเบย์ แล้วนำมาประกวด ประเภทรถจากที่ไทย กรณีนี้ผมคิดว่าอาจเกิดขึ้นได้ (เพราะบางทีคนที่ตั้งใจเอารถมาประกวดจะเสียความรู้สึ กได้ง่ายๆอ่ะครับ กรณีคนที่เอารถมาประกวดผิดประเภทโดยไม่ได้ตั้งใจ) จึงขอเสนอเพิ่มให้ผู้จัด อีกนิดหนึ่งครับ เพื่อจะได้วางเป็นมาตรฐานให้งานอื่นๆครับ

ปล. ส่วนตัวผมก็ชอบรถจากอีเบย์นะครับ สีมันสวย มีหลากหลาย อุปกรณ์ครบๆ แต่ก็ไม่มีวาสนาเอามาครอบครองเสียที
    ในข้อนี้ทางผู้จัดได้เตรียมการป้องกันไว้แล้วครับ... เพราะจริง ๆ แล้วรถที่บิดอะหลั่ยจากอีเบย์และโครงมาประกอบเป็นคัน มันดูไม่ยากครับ..สเป็กรถที่จำหน่ายในต่างประเทศกับร ถที่ส่งมาจำหน่ายในไทยมันค่อนข้างแตกต่างกันอยู่ในหล าย ๆ จุดครับ ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ....หวังว่าคงมาร่วมงา นกันนะครับยินดีต้อนรับ.....

รายละเอียดของงาน วัน สถานที่จัดงาน กิจกรรมภายในงาน คืนนี้ผมจะโพสให้ทราบกันครับ.....

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    รายละเอียดของงาน วัน สถานที่จัดงาน กิจกรรมภายในงาน คืนนี้ผมจะโพสให้ทราบกันครับ.....
    ขอเอาคุณยายไปเที่ยวโชว์ตัวด้วยนะครับพี่บอย

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน งานนี้ไม่พลาด เจอกันหลากหลายแน่นอน

พวกเรายินดีร่วมเดินทางและเส้นทางจักรยานโบราณ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ขอเอาคุณยายไปเที่ยวโชว์ตัวด้วยนะครับพี่บอย
    0837773139 นง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ...หากว่างมากันก่อนก็ได้เดี๋ยวหาโร งแรมดี ๆ ราคามิตรภาพไว้ให้...เผื่อคืนวันเสาร์จะได้มึนเมากัน นิดหน่อย....

หมายกำหนดการประกวดจักรยานโบราณ และ งานไหว้พระกรุงเก่า ครั้งที่ห้า
    วันที่ 10 มีนาคม 2556 สถานที่จัดงาน ตลาดน้ำอโยธยา
    กิจกรรมและเวลานัดหมาย
    วันอาทิตย์ที่ 10 มีนาคม 56 (กิจกรรมปั่นท่องเที่ยวและไหว้พระ)
    8.00 - 9.00 น. รวมตัว ณ.สถานที่จัดงาน (ตลาดน้ำอโยธยา)
    9.30 น. เริ่มปั่นท่องเที่ยวและไหว้พระ (ระยะทางไปกลับประมาณสิบกว่ากิโล)
    กิจกรรมเสริมการปั่นในครั้งนี้ มีการแข่งขันปั่นทำความเร็วระยะทาง 1-2 กิโล โดยใช้จักรยานโบราณเท่านั้นไม่จำกัดขนาดล้อมีเกียร์ห รือไม่มีก็ได้ (รายละเอียดคุยกันภายในงาน)
    วันอาทิตย์ที่ 10 มีนา 56 (กิจกรรมการประกวด)
    9.00 - 12.00 เริ่มรับรถลงทะเบียนและตรวจสอบรถที่เข้าประกวด
    13.00 - 14.00 ตัดสินและให้คะแนนรถที่เข้าประกวดทุกประเภท(มีรางวัล 1-3)
    14.30 ประกาศผลและมอบรางวัล (คำตัดสินของคณะกรรมการถือว่าสิ้นสุดในทุกกรณี)
    "คณะกรรมการและผู้จัดงานทุกท่านไม่มีสิทธินำรถเข้าปร ะกวดทุกกรณี"
    หมายเหตุ วัน เวลา กิจกรรมต่าง ๆ อาจมีการเปลี่ยนแปลงเพื่อความเหมาะสม หากมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 14-02-2013 เมื่อ 11:28

ประเภทของรถที่เข้าประกวด แบ่งเป็นรถที่พบในประเทศและรถที่นำเข้าจากต่างประเทศ

รถที่พบภายในประเทศ

1. รถขนาด 28 ชาย หญิง สีเดิม ตระกูลน๊อตติงแฮม
    2. รถขนาด 26 ชาย หญิง สีเดิม ตระกูลน๊อตติงแฮม
    3. รถขนาด 28 ชาย หญิง สีเดิม ตระกูลเบอร์มิ่งแฮม
    4. รถขนาด 26 ชาย หญิง สีเดิม ตระกูลเบอร์มิงแฮม
    5. รถขนาด 28 และ 26 ชาย หญิง ทำสี ตระกูลน๊อตติงแฮมและเบอร์มิงแฮม (ตัดสินแยกขนาดและตระกูล)
    6. รถขนาด 28 และ 26 ชาย หญิง สีเดิมและทำสี ตระกูลอื่น ๆ (ลอนดอน ลิเวอร์พลู ฯลฯ) ของอังกฤษ (ตัดสินแยกประเภทขนาดและรถเดิม ทำสี)
    ึึ7. รถขนาด 28 และ 26 ชาย หญิง ตระกูลยุโรปประเทศอื่น ๆ (เยอรมัน ฮอลแลนด์ ฯลฯ) ทั้งทำสีและสีเดิม (ตัดสินแยกขนาด)
    8. รถแปลกต่าง ๆ ไม่จำกัดขนาดและประเทศ (แหนบ คานไขว้ เพลา พับได้และอื่น ๆ )
    9. รถเด็กรวมทุกประเภทและประเทศ (ขนาดล้อต้องต่ำกว่า 22 ลงไป ได้ทั้งสองล้อและสามล้อ)

รถที่นำเข้าจากต่างประเทศ

1. รถขนาด 28 ชาย หญิง ไม่จำกัดประเทศ
    2. รถขนาด 26 ชาย หญิง ไม่จำกัดประเทศ
    3. รถเด็กทุกชนิด (ขนาดล้อต่ำกว่า 22 ลงไป) ไม่จำกัดประเทศ ได้ทั้งสองและสามล้อ
    4. รถแปลก และ หายากทุกขนาดและชนิดไม่จำกัดประเทศ (ล้อไม้ ล้อโต แหนบ เพลา คานไขว้ ฯลฯ)

หมายเหตุ ประเภทการประกวดอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้เพื่อความเหมา ะสม หากมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 14-02-2013 เมื่อ 11:29

กิจกรรมภายในงานอื่น ๆ มีการออกร้านซื้อขายแลกเปลี่ยนอะไหล่และจักรยานโบราณ (มีสถานที่รองรับร้านค้าค่อนข้างเยอะ) พบปะพูดคุยของชาวจักรยานโบราณทุกกลุ่ม โชว์จักรยานโบราณต่าง ๆ หากท่านใดต้องการนำจักรยานมาร่วมโชว์ภายในงานทางผู้จ ัดมีสถานที่รองรับและยินดีต้อนรับครับ....สำหรับผู้ท ี่อยู่ต่างจังหวัดที่ต้องการมาก่อนทางเราจะหาโรงแรมด ีราคามิตรภาพไว้ให้ครับ ยังไงโทรติดต่อสอบถามได้ครับ บอย 086-5526144 ตั้ม 081-7959223 และ น้องทีมงานคนอื่น ๆ ไว้ใกล้ ๆ วันงานจะลงเบอร์ติดต่อสอบถามเพิ่มครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่บอยครับ ถ้ามีรถแบบไม่ทราบรุ่น ยี่ห้อ เมืองที่แท้จริง จะลงประเภทไหนครับ (เจอในไทย) เพราะคันที่มี มีแต่ข้อมูลที่สันนิฐาน อาจผิดพลาดจะพาผู้ชมได้รับข้อมูลผิดๆไปด้วยครับกลัวต รงนี้ แต่ก็ว่าจะเอาไปไห้ทางกรรมการดูอีกทีว่าจะเข้ากลุ่มไ หน ก่อนถึงวันงานจะโทรไปสอบถามครับ อยากจะไปค้างแบบมึนเมาสักคืนๆๆๆๆๆๆ

Bookmarks