ยังมะเหงมีใครลง jx เดิมๆๆบ้างเยย อยากเห็น

ชื่อกระทู้: ยังมะเหงมีใครลง jx เดิมๆๆบ้างเยย อยากเห็น

Member Baddog's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยังมะเหงมีใครลง jx เดิมๆๆบ้างเยย อยากเห็น

อยากเห็น jx เดิมๆๆกะเขาบ้างรุ่นอื่นเหงมาเยอะแระ ยังมะเหง jx เดิมๆๆเรย

ชีวิตอิสระไปกะ(R Cha)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking แห้งๆๆๆๆจ้า

แหะๆem87
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KeemaR : 16-04-2010 เมื่อ 17:32

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อยากอีกๆๆครับ

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาติลงนิด นึง ครับ เกือบเดิม เป็นรุ้นเดียวกับตัวบนครับแต่ผมแปลงใส่ไฟกลม ส่วนหน้า กาก เป็นของแต่งใส่ cg สมัยก่อนที่เค้าใส่ให้เป็นรถตำรวจใช้ คงไม่ว่ากันน่ะครับ

รูป รูป  

Senior Member นักขับไร้สังกัด's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

แล้วเจ้าของกระทู้เมื่อไหร่จาได้มาลงรูปในกระทู้ตัวเ องบ้างนะ อิอิ

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ baddog อ่านข้อความ
    อยากเห็น jx เดิมๆๆกะเขาบ้างรุ่นอื่นเหงมาเยอะแระ ยังมะเหง jx เดิมๆๆเรย

เสร็จแล้วเรามาวิ่งด้วยกัลลลล ^^' ,,
    --------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มีใครมีอีกมะครับ อยากเหง

Member peeredach sangdach's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน Jx110

*/+/*/*+*

รูป รูป  
    ความลำบากที่เกินทนจะหลอมคนให้ทนทาน
    สู้ต่อไปอายหมามัน

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

Smile Jx 110 s2

ขอด้วยคนนะครับ

รถคันนี้คือ Honda JX110 S2 ครับ ผมขอนำมาให้ชมเพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆและผู้ที่ส นใจด้วยคนนะครับ. เครดิตรถของน้านัทครับ.

เมื่อเทียบเคียงกับ Wing S2

กับ Cg 110 K3 em95

ในรถรุ่นนี้.. เพื่อนๆจะเห็นความแตกต่างกันได้อย่างชัดเจนดังนี้นะค รับ

1. เรือนไมล์ ไฟแสดงสถานะ(ไฟเลี้ยว+ไฟเกียร์ว่าง)จะถูกแยกออกมาทำห น้าที่ต่างหาก ตัวสวิสต์กุญแจสตาร์ทถูกย้ายขึ้นมาอยู่ด้านบนแทน
    2. โช๊คหน้าเป็นสปริงใน ไม่มีน๊อตถ่ายน้ำมันโช๊คด้านข้างครับ
    3. คาบูเรเตอร์เป็นขนาด20mm. รุ่นนี้คันดึงโช๊คจะเป็นแบบหุ้มพลาสติกครับ
    4. ฝากระเป๋ารุ่นนี้จะใช้เป็นรุ่นเดียวกับของGLX-GL100(GLออกมาทีหลัง)
    5. ท่อไอเสียจะทรงจะคล้ายกับCGแตมีขนาดรอบวงที่เรียวและ เล็กกว่า
    6. วงล้อขอบ18นิ้วของARAYAที่เพิ่งถูกนำมาใช้กับรุ่นJX S2เป็นรุ่นแรก
    7. ถังน้ำมันทรงเหลี่ยมก็เช่นกันครับ.. ที่นำมาใช้กับเวอร์ชั่นนี้เป็นรุ่นแรก(ลายถังที่เห็น นี้เป็นหนึ่งใน3ลายครับ)
    8. ฝาถังน้ำมันสีดำมีแป้นปิดรูกุญแจ มีรอบวงฝาที่จับถนัดมือมากขึ้น
    9. โช๊คอัพหลังของSHOWA มีรอบวงสปริงที่ถี่กว่าCGแต่ปลอกกระบอกปิดโช๊คด้านบน จะสั้นกว่าCG
    10. ไฟท้ายไม่มีทับทับสะท้อนแสงด้านข้างครับ
    11. กรอบไฟเลี้ยวจะเป็นแบบหน้าตัดตรงไม่โค้งมนครับ
    12. กระจกมองหลังซ้าย-ขวามีขนาดที่เท่ากันครับ(CGจะเล็กข้างใหญ่ข้างครับ)แ ละฐานกระจกจะไม่มีรูหยอดน้ำมันเวลาไขออกครับ
    13. ทับทิมหูช้างมีขนาดใหญ่กว่าCGชัดเจนและไม่มีทับทิมที ่โครงด้านล่างเหมือนJXS4
    14. แคมป์รัดสายคลัชมีขนาดเล็กว่าตัวCG125หรือJX125ครับท ี่มีขนาดใหญ่กว่า(เพราะมีสายวัดรอบ)แต่S2รุ่นนี้ยังส ามารถใช้ร่วมกันได้อยู่ครับ
    15. หน้ากากไฟเป็นพลาสติกสีดำและมีน๊อตยึดใต้จานฉายเพียง ตัวเดียว
    16. ทรงเบาะเป็นแบบเหลี่ยมสันมีขนาดใหญ่มากขึ้น และจุดยึดเข็มขัดเบาะถูกย้ายไปไว้ด้านใต้เบาะครับ
    17. หูยึดพักเท้าหลังจะเป็นชิ้นเดียวยึดติดกับสวิงอาร์มแ ละทำมุมเอียงประมาณ45องศาครับ(ของCGจะเป็น2ชิ้นและยึ ดแนวตั้ง90องศาครับ)
    18. รายละเอียดภายนอกอีกในหลายๆจุดยังคงใช้ร่วมกับCGได้อ ยู่..แต่เป็นรุ่นสุดท้ายแล้วนะครับ เพราะรุ่นS3 จะแตกต่างกันออกไปอีกมากกว่านี้ครับ
    19. รายละเอียดภายในเครื่องยนต์ยังคงไม่แตกต่างจากCG110เ ท่าไหร่ครับ.. แต่ฝาเครื่องด้านขวาจะมีการทำเบ้า(ตัน)เผื่อพื้นที่เ จาะรูวัดรอบติดมาด้วยแล้วครับ ซึ่งCG110จะไม่มีครับ และฝาวาล์วมีสีบรอนซ์. /\7

นี่เป็นเพียงรายละเอียดคร่าวๆนะครับ ซึ่งผมเองอยากให้เพื่อนๆและผู้ที่สนใจลองศึกษาเพิ่มเ ติมกันดูนะครับ มันมีเสน่ห์มาก แม้จะยังเป็นรถที่ปียังไม่ลึกมากนักแต่ก็หาดูสภาพเต็ มๆ(ที่แท้จริง)ดูได้ยากเต็มทีครับ..

ป.ล. เพื่อนๆท่านใดมีJX125,110 S1 บ้างครับ อยากเห็นมากกว่าทุกรุ่นในเกรด(SUPER SPORT)นี้เลยครับ(ไลน์การผลิตมีน้อยมาก) ถ้าใครมีช่วยนำมาโชว์ตัวให้ดูหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้
    มีแหล่งขาย อะไหล่ share บ้างมั้ยครับ ตอนแรกผมไม่ได้ดูรายละเอียดลึกๆ ก็จับเอานู่น เอานี่ของ cg มาใส่เต็มเลย

Senior Member camsoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

123.................
    123...

Bookmarks