อยากรู้วิธีจูนคาบู : )

ชื่อกระทู้: อยากรู้วิธีจูนคาบู : )

Member PonD150cc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question อยากรู้วิธีจูนคาบู : )

คือว่ารถผมเวลาออกตัวมันจะวูบๆก่อนอะครับ
    อยากรู้วิธีจูนใหม่ให้มันไม่มันวูบ
    บางครั้งเวลาออกตัวมันวูบเเล้วก้อดับไำปเลย
    ปล. ผมเพิ่งเปลี่ยนคาร์บูมาใหม่
    ช่วยหน่อยน๊ะครับ
    ขอบคุณครับ

Senior Member g1141vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ช่วยตอบนะครับ ไม่ได้ อวดรู้ รถ 64 หรือ ลงคาร์บูลไรมา ตั้งเดินเบา เยอะไปปล่าว ตั้งให้มันเร่งๆหน่อย ซื้อคาร์บูลมา ก็ต้องซื้อนมหนูมาเปลี่ยนด้วย เดิมๆมันเล็ก ไป

http://www.scooter-service.co.cc/เวป นี้ขอ บ่นหน่อยเหอะ คนเขียนไป ไหน เลิก เล่นไปแล้วหรือ ................

>>>ยังมีชีวิตอยู่ แต่มันไม่ค่อยว่าง........ แต่เร็วๆนี้ Comming Soon
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinky...Angel : 05-04-2011 เมื่อ 15:08
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pinky...Angel อ่านข้อความ
    ช่วยตอบนะครับ ไม่ได้ อวดรู้ รถ 64 หรือ ลงคาร์บูลไรมา ตั้งเดินเบา เยอะไปปล่าว ตั้งให้มันเร่งๆหน่อย ซื้อคาร์บูลมา ก็ต้องซื้อนมหนูมาเปลี่ยนด้วย เดิมๆมันเล็ก ไป

http://www.scooter-service.co.cc/เวป นี้ขอ บ่นหน่อยเหอะ คนเขียนไป ไหน เลิก เล่นไปแล้วหรือ ................

>>>ยังมีชีวิตอยู่ แต่มันไม่ค่อยว่าง........ แต่เร็วๆนี้ Comming Soon
    ผมลงคาร์บูล 20 มิลมาครับ
    ขนาดดูลิงค์ที่คุณให้มายังจูนไม่เป็นเลย
    รถผมเวลาออกตัวมันวูบๆ ขี่ไปก็สะดุดบ้าง
    อยากรู้เป็นเพราะอะไรอะครับ ??

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

เปิด เข็มจูนอากาศ กี่รอบแล้ว สีหัวเทียนเป็นไง ลองไปร้าน ซื้อ นมหนูน้ำมันเบอร์ 100 กะ อากาศ เบอร์
    40-120 ดู นะ มันไม่เห็นของจริงนี่ตอบยากมาก

ปล. ลองรื้อ เข็มลูกลอย คาร์บูลตัวเก่าอะ มาใส่ ตัวใหม่ดู
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member g1141vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนเบอร์นมหนูก่อนซัก100-102..ถ้าไม่หายอย่าไปฟันธงที่คาบิวเสมอไป
    ระบบไฟอาจมีปัญหาก็ได้...เพราะเห็นบอกว่าขี่ไปสะดุดๆ ...ถ้าใส่กรองคาบิวอยู่ลองถอดออกแล้วอาจจะดีขึ้น...บ างทีน้ำมันชอบฟุ้งไปตันกรอง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pinky...Angel อ่านข้อความ
    เปิด เข็มจูนอากาศ กี่รอบแล้ว สีหัวเทียนเป็นไง ลองไปร้าน ซื้อ นมหนูน้ำมันเบอร์ 100 กะ อากาศ เบอร์
    40-120 ดู นะ มันไม่เห็นของจริงนี่ตอบยากมาก

ปล. ลองรื้อ เข็มลูกลอย คาร์บูลตัวเก่าอะ มาใส่ ตัวใหม่ดู
    สีหัวเทียนสีออกจะขาวๆหน่อยอะครับ
    อากาศเยอะเกินไปรึป่าวครับ ?? ไม่เเน่ใจ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ g1141vespa อ่านข้อความ
    ลองเปลี่ยนเบอร์นมหนูก่อนซัก100-102..ถ้าไม่หายอย่าไปฟันธงที่คาบิวเสมอไป
    ระบบไฟอาจมีปัญหาก็ได้...เพราะเห็นบอกว่าขี่ไปสะดุดๆ ...ถ้าใส่กรองคาบิวอยู่ลองถอดออกแล้วอาจจะดีขึ้น...บ างทีน้ำมันชอบฟุ้งไปตันกรอง
    เดวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูน๊ะครับ
    คงต้องรอพุ่งนี้ก่อนตอนนี้มันค่ำเเล้ว
    ขอบคุณมากครับ

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ขาวอากาศน้อยไปครับ ถ้าตั้งหลายรอบแล้วยังขาวอีกก็ลองเพิ่มนมหนูเดินเบาด ูครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Junior Member time88's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบว่า
    1 ปรับอากาศไปกี่รอบ
    2 นมหนูอากาศเบอร์
    3 นมหนูน้ำมันเบอร์

อาการรถคุณ คือเร่งรอบอยู่กับที่ แล้วว๊อด.... ให้ลองเอียงรถดู แล้วสังเกตุอาการดูนะครับ ว่าดีขึ้นมัย
    ถ้าดีขึ้นแสดงว่ารถคุณ น้ำมันบางเกินไป ก็ลองเพิ่มเบอร์นมหนูน้ำมันดูนะครับ

ปล อธิบายยากครับ ลองโทรมาปรึกษากันดีกว่าครับ ยินดีตอบทุกคำถาม

ตัวแทนจำหน่าย
    อะไหล่ และอุปกรณ์ ตกแต่ง vespa

พร้อมบริการจัดส่งสินค้า
    ทั่วไทย รวดเร็ว ฉับไว
    ภายใน 2 วัน

ต้องการอะไหล่ Vespa นึกถึงเรา

เพียงคลิ๊ก http://www.vespa2care.com/

08-2229-7770 ,086-230-6080

เวสป้าทูแคร์ ดอท คอม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ time88 อ่านข้อความ
    อยากทราบว่า
    1 ปรับอากาศไปกี่รอบ
    2 นมหนูอากาศเบอร์
    3 นมหนูน้ำมันเบอร์

อาการรถคุณ คือเร่งรอบอยู่กับที่ แล้วว๊อด.... ให้ลองเอียงรถดู แล้วสังเกตุอาการดูนะครับ ว่าดีขึ้นมัย
    ถ้าดีขึ้นแสดงว่ารถคุณ น้ำมันบางเกินไป ก็ลองเพิ่มเบอร์นมหนูน้ำมันดูนะครับ

ปล อธิบายยากครับ ลองโทรมาปรึกษากันดีกว่าครับ ยินดีตอบทุกคำถาม
    เป็นอย่างที่คุณบอกเลย
    ตอนยังไม่ได้เอียงรถเร่งรอบอยู่กับที่เเล้วมันดับ
    เเต่พอเอียงเร่งเเล้วไม่วอด
    เเล้วจะเเก้ได้ยังไงครับ

ขอบคุณ
    0

ขแบคุณครับ ^^

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piezaa007 อ่านข้อความ
    ขาวอากาศน้อยไปครับ ถ้าตั้งหลายรอบแล้วยังขาวอีกก็ลองเพิ่มนมหนูเดินเบาด ูครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

นมหนูเมนอากาศของผมเป็น 165
    นมหนูน้ำมันเมน 92
    ช่วยทีน๊ะครับ

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ซื้อนมหนูเดินเบาสัก40-120น่าจะกำลังดีครับ
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

Bookmarks