สูบติดครับพี่น้อง ( -_-!)

ชื่อกระทู้: สูบติดครับพี่น้อง ( -_-!)

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    โคโยตี้สาวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สูบติดครับพี่น้อง ( -_-!)

เมื่อวานนี้เองครับ ผมขับไปออกทิปเล็ก ๆ กับแฟน ระยะทางประมาณ 40 กว่าโลเท่านั้น
    แวะปั๊มเติมเต็มถังผสมลูปแล้ว ก็อัดเลยครับ 80 เท่านั้นวิ่งได้เท่านี้ ไม่ถึง 5 นาทีครับ
    สัญญาณเตือนมาก่อนเลย เร่งไม่ขึ้น ผมรู้สึกได้ก็เลยวางมือคาครัชไว้ ไม่ทันไรครับ
    ล้อล็อกที่ความเร็วประมาณ 60 เกือบสะบัดกันเลยทีเดียว ดีว่าเอาอยู่ แต่มันดันไปต่อไม่ได้สิครับ
    เพิ่มลูปก็แล้วนั้งรอก็นานแล้ว เครื่องติดครับ แต่สเตอรูดดุมพังไปต่อไม่ได้ ฟาดเคราห์ะกันไปครับ
    ตอนนี้ก็ต้องฝากเฮียเกี้ยดูแลซักพัก ไม่นานคงเสร็จล่ะครับ ฝากเพื่อน ๆ ไว้นะครับ อย่าประมาท
    รักรถเก่าต้องหมั่นดูแล ดั่งเมียน้อย (เมียหลวงหากินเอง ฮา )

เช กูวาร่า ยังไม่ตาย เคิร์ท โคเบน ยังไม่ตาย
    vespa neverdie ล่ะวะ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golfrocker อ่านข้อความ
    เมื่อวานนี้เองครับ ผมขับไปออกทิปเล็ก ๆ กับแฟน ระยะทางประมาณ 40 กว่าโลเท่านั้น
    แวะปั๊มเติมเต็มถังผสมลูปแล้ว ก็อัดเลยครับ 80 เท่านั้นวิ่งได้เท่านี้ ไม่ถึง 5 นาทีครับ
    สัญญาณเตือนมาก่อนเลย เร่งไม่ขึ้น ผมรู้สึกได้ก็เลยวางมือคาครัชไว้ ไม่ทันไรครับ
    ล้อล็อกที่ความเร็วประมาณ 60 เกือบสะบัดกันเลยทีเดียว ดีว่าเอาอยู่ แต่มันดันไปต่อไม่ได้สิครับ
    เพิ่มลูปก็แล้วนั้งรอก็นานแล้ว เครื่องติดครับ แต่สเตอรูดดุมพังไปต่อไม่ได้ ฟาดเคราห์ะกันไปครับ
    ตอนนี้ก็ต้องฝากเฮียเกี้ยดูแลซักพัก ไม่นานคงเสร็จล่ะครับ ฝากเพื่อน ๆ ไว้นะครับ อย่าประมาท
    รักรถเก่าต้องหมั่นดูแล ดั่งเมียน้อย (เมียหลวงหากินเอง ฮา )
    รถคุณเป็น vespa หรือ lam เล่นเอางง เข้าใจว่าเป็นvespa แต่ไหงมี สเตอร์ ??

อาการสูบติดเป็นพื้นฐานเลยนะครับ สำหรับพวกขี่scooter แนะนำอย่าบิดเเช่ ครับ บิด แล้ว คลาย จะช่วยได้นิดหน่อย จากประสบการณ์ ที่เคยเจอและประสบเอง แช่ทีไร ไปทุกที แต่เวสป้าระวังหน่อย ล้อล๊อกกำครัชไม่ทัน หงายแน่ ยังไงก็ลองใช่วิธี บิด แล้ว คลายดูครับ ช่วยได้
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

งงเช่นกัน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้าว งั้นผมก็งงด้วยล่ะ ใช้เวสป้าครับ ไม่มีสเตอเหรอครับ ช่างเค้าบอกมา แต่ดุมน่ะพังแน่ ๆ
    แต่ก็ไม่เป็นไรครับ รถก็เสร็จแล้ว ต่อไปจะได้ระวังมากกว่านี้ไม่บิดแช่นาน ๆ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

เช กูวาร่า ยังไม่ตาย เคิร์ท โคเบน ยังไม่ตาย

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

น่าจะเฟืองดุมล้อหลังที่ล้มสึก ถ้าซัดยาวๆ ลองเพิ่มนมหนูน้ำมันขึ้นหน่อยครับ ออกตัวอืดๆ แต่โอกาสที่ลูกสูบติดจะน้อยลง ปลายแช่ได้เลย ยาวๆ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ตามความคิดผมนะครับ
    สูบติด เป็นไปได้หลายกรณี แต่ที่เคยเจอมีสองแบบ
    1. เติมโอโตลูปน้อย
    2.น้ำมันลงน้อย กรณีนี้ผมว่า คนไม่ค่อยนึกถึงกันเท่าไหร่ น้ำมันลงน้อยก็มาจากหลายสาเหตุ
    สำหรับผมเกิดจากถังตัน เลยต้องล้างถัง

* ผิดพลาดประการใดขออภัย*
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

น่ากลัวจังคับ.....วิธีป้องกัน มีบ้างไหมครับแนะนำหน่อยครับ จาได้..เตรี๊ยมไว้em87
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขี่ซํก 20 ก็พอครับ สูบไม่ติดแน่นอน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ซ่อมเสร็จแล้วครับ ดุมพังครับช่างแกเรียกเสตอซะติดปาก คงเพราะวิ่งเร็วไปนิดแล้วล้อมันล็อค
    เฟืองดุมก็เลยสึก คือวันนั้นเติมเต็มถังครับแล้วผสมน้อยไปบวกกับอากาศค ่อนข้างร้อน สูบก็เลยงอแงติดโชว์ซะงั้น
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ em95

Bookmarks